Club/Khoe Xe Chia sẻ Escape XLS

Hạng B1
24/2/15
74
88
18
Quận 7 - Sài gòn
Anh em trong hội Ếch cho mình hỏi thăm part No. của đèn gầm/sương mù xe Escape 2.3 2009 có phải là 4F9Z15200AA không? Thêm nữa là nếu muốn tháo cụm đèn gầm này thì nên bắt đầu từ đâu? tháo cản trước hay sao... ? bác nào có làm qua rồi vui lòng hướng dẫn giúp nhé. Cảm ơn nhiều ! :3dtanghoaheo:

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Anh em trong hội Ếch cho mình hỏi thăm part No. của đèn gầm/sương mù xe Escape 2.3 2009 có phải là 4F9Z15200AA không? Thêm nữa là nếu muốn tháo cụm đèn gầm này thì nên bắt đầu từ đâu? tháo cản trước hay sao... ? bác nào có làm qua rồi vui lòng hướng dẫn giúp nhé. Cảm ơn nhiều ! :3dtanghoaheo:
Tháo cản mới thấy được đèn gầm a, a định gắn đèn gầm zin ah ?

Hạng B1
24/2/15
74
88
18
Quận 7 - Sài gòn
Tháo cản mới thấy được đèn gầm a, a định gắn đèn gầm zin ah ?
Xe anh XLT có sẳn đèn gầm halogen rồi nhưng ko sáng lắm, đang "ngâm cứu" thay thế bằng bóng hoặc cả set khác để sáng hơn, D ơi ! Anh biết anh em Echer thường thay bằng bi xenon...nhưng a muốn dùng thử led. Quan trọng cần biết đúng part no. để mạnh dạn order mà ! :). Help me, pls... ! :p:D

Hạng C
15/3/13
696
1.285
93
hóng vụ này, mình cũng đang lưỡng lự vụ thay đèn bi gầm thay cho đèn gầm zin.
Bác chủ thử nghiệm xong chia sẽ nhé
Xe anh XLT có sẳn đèn gầm halogen rồi nhưng ko sáng lắm, đang "ngâm cứu" thay thế bằng bóng hoặc cả set khác để sáng hơn, D ơi ! Anh biết anh em Echer thường thay bằng bi xenon...nhưng a muốn dùng thử led. Quan trọng cần biết đúng part no. để mạnh dạn order mà ! :). Help me, pls... ! :p:D

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Hiếu mới bụp bộ bi gầm và biled cos chính đó a.

• Like
Reactions: Jaien
Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Led nếu a chỉ thay bóng thì xe đối diện bị chói lắm a, e khuyến cáo ko nên xài led gầm

Hạng B1
24/2/15
74
88
18
Quận 7 - Sài gòn
Led nếu a chỉ thay bóng thì xe đối diện bị chói lắm a, e khuyến cáo ko nên xài led gầm
Cảm ơn D. góp ý nha, anh cũng đang lăn tăn sợ bị chói vì chóa zin dùng bóng halogen thay bằng led ko phù hợp. Tình cờ có đọc được bài viết dùng bóng led cho đèn gầm bên Subaru, trích dẫn anh em rãnh rổi xem qua: https://www.otosaigon.com/threads/project-a-nang-cap-den-gam-led-fog-light-forester-14.8630729/

Hạng B1
24/2/15
74
88
18
Quận 7 - Sài gòn
Bạn Nhân tham khảo link này nhé ( mà xe bạn là Escape luôn hỉ ? Mình mem mới nên ko rõ ! :)
https://www.theretrofitsource.com/complete-housings/fog-lights/ford-3-morimoto-xb-led.html

* Trước đây có bác DP ( hội Subaru) đã thay bóng led của Morimoto cho đèn gầm và đánh giá tốt. Đọc qua các reviews ở TRS cũng rất hấp dẫn. Bộ đèn gầm này 10 years warranty chắc hẳn chất lượng phải ổn rồi. Có lẽ so với bộ bi xenon gầm thì độ sáng chắc ko bằng nhưng nó vượt trội hơn về độ bền & tính năng an toàn ( công suất thấp hơn xenon, ko dùng ignitor ballast này nọ ít nhiều ảnh hưởng hệ thống điện chung của xe ).
Ngoài ra, còn có một bác ở 4r otofun.net đã nâng cấp đèn pha cho xe Subaru dùng bóng led thành công - cũng từ nguồn TRS. Xem thêm link này nhé: https://www.otofun.net/threads/nang-cap-den-pha-led-va-den-suong-mu-led.880220/
Riêng mình đang xem xét tìm hiểu thêm & có thể nhờ người quen mua hộ cặp đèn HB3/9005 về làm chuột bạch thay đèn pha Esc 2009 trong thời gian sắp tới... Vài dòng chia sẻ, anh em quan tâm cùng góp ý để chọn sp tốt nhất cho Ếch vậy, thank you ! :3duongbia:.

• Like
Reactions: nhan392 and Poorguy