Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Kaka, mình cũng vậy. Giờ gia đình đang lên kế hoạch qua Tết làm 1 chuyến về phía biển như Nha Trang, Phan Thiết hoặc xuôi về phương Nam ra Phú Quốc, mà mình tìm thông tin thấy chẳng hấp dẫn gì cả. Không lẽ lại đưa cả nhà lên Đà Lạt nữa :D
Huhu.. nói ra thì buồn cho dân miền tây như tui thiệt.. :(:(
Đúng là đi miền tây, tuy cũng có, nhưng rất ít chỗ chơi. So với dải đất miền trung thì 10 phần ráng gạn lược cũng chỉ ra được 3-4 phần..
Nếu có bạn bè, bà con dưới đó, đi dịp mùa gặt hay tát hầm thì còn được. Còn mấy điểm kia vô 1-2 lần thì thôi..

Hạng D
8/2/17
1.112
1.714
113
36
Huhu.. nói ra thì buồn cho dân miền tây như tui thiệt.. :(:(
Đúng là đi miền tây, tuy cũng có, nhưng rất ít chỗ chơi. So với dải đất miền trung thì 10 phần ráng gạn lược cũng chỉ ra được 3-4 phần..
Nếu có bạn bè, bà con dưới đó, đi dịp mùa gặt hay tát hầm thì còn được. Còn mấy điểm kia vô 1-2 lần thì thôi..
Tui cũng dân gốc miền Tây, Bến Tre đây. Nhưng nói thật ở miền Tây ok nhất có mỗi Kiên Giang. Do sông phù sa đổ ra biển nên bờ biển nước đục, chứ không trong xanh như miền Trung được.

• Like
Reactions: lazzy_vn
Hạng D
17/8/09
3.327
29.242
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Bài hôm trước đi Huế, thực ra chủ yếu là Đà Nẵng, còn Huế có 1 ngày thôi đây bác Hành trình xuyên Việt từ Nam ra Trung qua 9 tỉnh, thành phố dịp 30/04/2021 .
Đợt đó, ở Huế thì gia đình mình qua cầu Trường Tiền ghé chợ Đông Ba trước, chỗ này thì bác nên gửi xe ở bến xe gần chợ, rồi qua chợ ăn uống, mua quà, đặc sản. Sau đó gia đình mình ghé 1 cơ sở sản xuất dầu tràm, dầu tràm của Huế hương rất đặc trưng và không nghe mùi cồn như dầu tràm bán ở trong này. Cuối cùng cả nhà ghé cung đình Huế, chỗ này bác cứ đi thẳng vô thành rồi gửi xe, đừng dừng lại theo chỉ dẫn của các cò xích lô, để xe bên ngoài thành rồi lỡ không đi xích lô của họ thì phải cuốc bộ mỏi chân luôn. Kế hoạch hôm đó gia đình mình ghé Đồi Vọng Cảnh, làng hương nữa, nhưng do bị cò xích lô gài chỗ cung đình, phải lết bộ giữa trời nắng gắt của miền Trung nên hủy luôn 2 điểm kia, quay về Đà Nẵng sớm.
E ra ngoài Huế cũng vài lần. Nhưng đi tour là nhiều. Nên lần này đi sẽ báo Ks muốn riêng 1 hướng dẫn viên. Đi cho an tâm.

Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Đi đâu tui cũng tự search Google rồi đi thôi chứ ko thuê mướn ai hết. Cần nữa thì vào mấy trang FB du lịch các tỉnh là thừa mứa thông tin luôn và đáng tin cậy hơn. Mình tự tìm điểm đến để khám phá nó thích thú và thoải mái hơn là để ngta dắt mình đi, mình cũng tự lựa chọn được những điểm hợp với sở thích của mình nữa.

Hạng B2
23/9/16
126
134
53
33
F1 nhà mình đi chơi cũng có ăn gì đâu, toàn ăn vặt thôi,kk. CX8 vào rừng thông ngon lành mà bác, chỉ sợ sedan thôi. Vừa rồi, mình còn tính đi xe cá nhân lên Mộng Đào Nguyên nhưng bx sợ nên thôi hẹn dịp khác.
Bac scho e hỏi ngu tí, chỗ Mộng Đào Nguyên đó ở đâu của DL và có gì hay để chơi k bác.