Hạng B2
28/10/09
114
6
0
50
Quận 6
sport3.5 nói:
xịt gầm noxudol hả bác . biết nhiu không , mười mấy triệu cho 1 xe....em nói sao nghe nói có 4tr - 5tr à , tụi nó nói qua đó mà làm.. thấy bực tụi levina rồi, không biết công nghệ gì mà chảnh và mắc thấy ớn

Hình như là bác bị nhầm lẫn rồi đó, họ chỉ phân phối sơn, còn các gara ở bên Phạm Hùng thì mới làm cách âm.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/10/09
114
6
0
50
Quận 6
dawmgoodman nói:
em làm con máy dầu, chẳng bao giờ nghe tiếng gầm vì tiếng máy át rồi, còn muốn át tiếng máy thì bật nhạc...:D

Captiva máy dầu xài noxudol 3101 nè bác :

Last edited by a moderator:
Hạng F
14/12/10
16.910
89.624
113
Các bác làm cách âm nhiều nhưng ko đúng dẫn tới hậu quả là ko vừa lòng! Khoản cách âm này em cũng nghiên cứu nhiều, cũng may là hỏi đc mấy anh pro bên mẽo và UK. thì tụi nó làm thế này

Đầu tiên tháo nội thất ra, tháo luôn cả cái taplo ra nhé (cái này quan trọng, tiếng máy và gió có thể va đập tao ra trong khu này, thường ở VN ko tháo đc cái này ra)

Dán cái này vô, dùng con lăn miết chặt nó xuống chứ ko dùng tay ấn ấn...

Miếng này khá là dày! Dòng này là cao nhất dày tới 10mm cho miếng nhôm và thêm 2 mm cho miếng cao su dính. total 12mm! giá dán full xe khoảng 80 miếng 6"x10" giá 165$!

Tiếp theo ai chới sang thì dán tiếp lớp nữa! hoặc xịt cái này lên, cái này cũng giống cái sơn Noxudol của bác chủ topic làm ở trên! Xịt vài lớp! mỗi lớp cách nhau 1 tiếng!

Sau cùng dán cái Noise barrier này vô, cái này wan trọng, nó sẽ giúp triệt tiêu tiếng vọng, ù, gió, trong xe. Ko làm cho xe bị có cảm giác như chui vào cái hộp kín ù ù!

Giá khoảng 200$ cho 6 tấm, là vừa hết cái xe. Giá này là dành cho dòng pro rồi nha, dòng thường rẻ hơn nhìu!

Rồi sau đó tiếp tục phun xịt gầm, hốc bánh như các bác đã làm.

Tiếp theo cách âm nắp capo, và thành tiếp giáp giữa khoang máy và khoang nội thất!

Xong hết đống trên này, nó nói là sự khác biệt giữa xe bạn và xe luxury chỉ còn là sợi tóc :D !!!
hình ảnh

Em chỉ nói trên những gì em hỏi han tui nó chứ em ko có quảng cáo cho nó nhé. Tại vì theo nghiên cứu của em thì Dynamat hơi bị mắc so với chất lượng! Còn thằng này thì tầm giá mà chất lượng đc khá nhiều forum khen!
Mấy cái chất liệu này mua ở đâu vậy bác

Hạng F
20/9/14
6.378
13.956
113
TP HCM
Ái chà!!!... Mình cũng đang định chơi cái món này mà đọc ở đây thấy rối wá, hehe... :p

Hạng D
2/1/14
1.653
5.160
113
Bác chủ thớt nói như vậy là chưa chính xác rồi:
"Bác nào đã muốn cách âm thì chỉ nên dùng Noxudol bên bác Tùng, hay Dynamat bên bác Nhất thôi, đừng dùng đồ lung tung.
Hiện tại có rất nhiều hãng và nhà máy sản xuất vật liệu này nhằm mục đích giảm độ ồn cho xe và những thương hiệu có mặt hiện tại ở Việt Nam: Dynamat, Accumat, STP, etc. Cho nên sẽ có sự cạnh tranh rất là quyết liệt, đầu tiên là chất lượng sau đó là giá thành. Có lẽ bác đi làm một lần nhằm phải đồ chưa tốt nên em rất hiểu cảm giác của bác. Nhưng cho em hỏi 1 điều rằng, giá thành của vật liệu Noxudol và Dynamat cao hơn lần đầu tiên bác làm đúng không ạ? Nếu đúng thì câu trả lời cho topic này đã rõ ràng: "You get what you pay".
Nhân tiện đây em có vài dòng chia sẻ với các bác định làm cách âm cho xe: Trước tiên em xin phân tích, độ ồn trong xe xuất phát từ đâu:
-Đầu tiên là trong xe, phần vỏ và khung xe đặc biệt là xe Nhật tệ hơn nữa là xe Nhật được lắp ráp tại Việt Nam, như các bác cũng biết vỏ và khung rất mỏng, độ rung sẽ dễ dàng phát ra khi xe lăn bánh và đặc biệt là khi các bác chơi nhạc trên xe hơi lớn. Sau đó là những phần tiếp xúc của nhựa sẽ cũng phát sinh tiếng ồn trong quá trình xe lăn bánh, đặc biệt qua những khúc đường xấu.
-Thứ hai là khu vực ngoài xe, cả bốn hộc bánh xe, khi xe chạy trên đường có đá mi, sẽ có sự va chạm giữa đá mi và hộc bánh xe hoặc gầm xe. Còn việc tiếng gió chạy qua những khe hở mà đến được tai thì em xin chia sẻ với mấy bác, không nên xử lý hoặc khi xử lý phải rất cẩn thận vì đây là lượng không khí cần thiết để lọt vào xe (các nhà sản xuất đã tính toán rất chi li). Cuối cùng là tiếng ồn cho động cơ gây ra
Nắm được những lý do trên, các bác có thể yêu cầu thợ lắp đặt giải quyết độ ồn một cách hiệu quả nhất trong xe của các bác.

Sau cùng, em khuyên các bác nên có sự đầu tư tỉ mỉ hơn để được chất lượng tốt nhất, rất cám ơn bác chủ thớt đã chia sẻ để anh em rút kinh nghiệm thêm. Tuy nhiên qui trình và kĩ thuật lắp đặt cũng rất quan trọng, các bác nên tham khảo thêm ở những cửa hàng lắp đặt có uy tín thì hay hơn.

cám ơn thông tin của bác Bình Phú nhưng không lẽ khung gầm xe Nhật tệ hơn xe Hàn luôn hả bác?

Hạng B2
9/1/13
142
60
28
Các bác làm cách âm nhiều nhưng ko đúng dẫn tới hậu quả là ko vừa lòng! Khoản cách âm này em cũng nghiên cứu nhiều, cũng may là hỏi đc mấy anh pro bên mẽo và UK. thì tụi nó làm thế này

Đầu tiên tháo nội thất ra, tháo luôn cả cái taplo ra nhé (cái này quan trọng, tiếng máy và gió có thể va đập tao ra trong khu này, thường ở VN ko tháo đc cái này ra)

Miếng này khá là dày! Dòng này là cao nhất dày tới 10mm cho miếng nhôm và thêm 2 mm cho miếng cao su dính. total 12mm! giá dán full xe khoảng 80 miếng 6"x10" giá 165$!

Tiếp theo ai chới sang thì dán tiếp lớp nữa! hoặc xịt cái này lên, cái này cũng giống cái sơn Noxudol của bác chủ topic làm ở trên! Xịt vài lớp! mỗi lớp cách nhau 1 tiếng!

Sau cùng dán cái Noise barrier này vô, cái này wan trọng, nó sẽ giúp triệt tiêu tiếng vọng, ù, gió, trong xe. Ko làm cho xe bị có cảm giác như chui vào cái hộp kín ù ù!

Giá khoảng 200$ cho 6 tấm, là vừa hết cái xe. Giá này là dành cho dòng pro rồi nha, dòng thường rẻ hơn nhìu!

Tiếp theo cách âm nắp capo, và thành tiếp giáp giữa khoang máy và khoang nội thất!

Xong hết đống trên này, nó nói là sự khác biệt giữa xe bạn và xe luxury chỉ còn là sợi tóc :D !!!
hình ảnh

Em chỉ nói trên những gì em hỏi han tui nó chứ em ko có quảng cáo cho nó nhé. Tại vì theo nghiên cứu của em thì Dynamat hơi bị mắc so với chất lượng! Còn thằng này thì tầm giá mà chất lượng đc khá nhiều forum khen!
Bác cho em hỏi ở đâu làm món này, giá rổ cho xe Ford Escape ra sao?

• Like
Reactions: ngocbich.minhphu
Tập Lái
18/8/14
0
5
8
42
ben e chuyen cach am bang vat lieu Vaber ( Ý) rat hieu qua, dam bao het on ko bi u tai, cac bac tren dien đàn da den ung ho em rat nhieu.

Tập Lái
3/10/14
20
8
3
39

hình ảnh

Pác ơi ... em vừa lấy con Spark 2014 .... trọn gói này bao nhiêu vậu Pác .... và làm ở đau à .... em cảm ơn .... 0907265583

• Like
Reactions: ngocbich.minhphu