Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
ToiyeuFord nói:
Em nghĩ đóng cái thớt này được rồi các cụ. Lỗi của người khác nói hoài ko hay.
<span style=""color: #0000ff;"">Tại sao phải đóng?</span> <span style=""color: #0000ff;"">Để che dấu lỗi? Để che dấu khiếm khuyết sao?</span>

Mà em nghĩ 1 phần cũng là lỗi các cụ đi mua xe  trước khi mua ko thoả thuận, tư vấn chi tiết cho rõ ràng trước ... cứ hô hào đám đông nhất thời "tốt, tốt" là nhắm mắt đưa chân.
<span style=""color: #0000ff;"">Thượng đế không bao giờ sai cả! Chỉ có người bán thiếu chuyên nghiệp, nhân viên không kịp được dạy dỗ đến nơi đến chốn mà thôi! Cho dù BTF hay SGF hay CityFord hay gì gì đi chăng nữa thì chính sách của hãng cũng chỉ là một mà thôi. Xin lỗi các bác bên Ford, các bác có thể cạnh tranh với nhau nhưng trên thị trường khách hàng chỉ cần biết đó là uy tin của Ford, bên cạnh Ford còn có Toy, Mer, ... </span><span style=""color: #0000ff;"">do vậy các bác còn phải cạnh tranh với các đối thủ khác của Ford. Một con ngựa đau cả tàu bỏ cỏ</span>.
<span style=""color: #0000ff;"">Nói như bác tôi e rằng không ổn, và không bền vững ...</span>

Diamond thì lúc nào chả đông khách hơn Thuận Kiều, cũng có cái lý của nó.

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/4/09
825
37
48
41
wusnat nói:
ToiyeuFord nói:
Em nghĩ đóng cái thớt này được rồi các cụ. Lỗi của người khác nói hoài ko hay.
<span style=""color: #0000ff;"">Tại sao phải đóng?</span> <span style=""color: #0000ff;"">Để che dấu lỗi? Để che dấu khiếm khuyết sao?</span>

Mà em nghĩ 1 phần cũng là lỗi các cụ đi mua xe  trước khi mua ko thoả thuận, tư vấn chi tiết cho rõ ràng trước ... cứ hô hào đám đông nhất thời "tốt, tốt" là nhắm mắt đưa chân.
<span style=""color: #0000ff;"">Thượng đế không bao giờ sai cả! Chỉ có người bán thiếu chuyên nghiệp, nhân viên không kịp được dạy dỗ đến nơi đến chốn mà thôi! Cho dù BTF hay SGF hay CityFord hay gì gì đi chăng nữa thì chính sách của hãng cũng chỉ là một mà thôi. Xin lỗi các bác bên Ford, các bác có thể cạnh tranh với nhau nhưng trên thị trường khách hàng chỉ cần biết đó là uy tin của Ford, bên cạnh Ford còn có Toy, Mer, ... </span><span style=""color: #0000ff;"">do vậy các bác còn phải cạnh tranh với các đối thủ khác của Ford. Một con ngựa đau cả tàu bỏ cỏ</span>.
<span style=""color: #0000ff;"">Nói như bác tôi e rằng không ổn, và không bền vững ...</span>

Diamond thì lúc nào chả đông khách hơn Thuận Kiều, cũng có cái lý của nó.

Em ko muốn có tranh luận thêm vấn đề khác. Nhưng sẵn bác nói, em cũng tt luôn là Mer hay Toyota các đại lý cũng đôi  lúc búa nhau như thường dù anh em Sales chơi với nhau rất thân.

Có câu "đồng tiền không quen biết"

S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.922
133

Vì câu này mà đại loạn. Ôi !!!!!!!

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
S09 nói:

<span style=""color: #0000ff;"">Vâng OK với bác và hy vọng đây không phải là chiến lược hay chính sách phát triển của Ford!</span>

Hạng B1
23/6/10
58
0
6
Xin chia sẽ với bác chủ topic ....
Thứ nhất là trường hợp xuất hóa đơn thì có lẽ bác làm theo cách của bác Xedap ( làm biên bản cam kết đóng tiền đúng hạn),thì bên em sẽ xuất hóa đơn cho bác ngay.
Thứ 2: tất cả những xe mới bên em trong thời  gian chờ giao  đều để bên ngoài Showroom,đến tối thì chạy vào....mong bác thông cảm giùm ạh ( chắc ko ảnh hưởng đến nước sơn nhiều đâu bác ah ). Cam ơn bác đã ủng hộ BTF..!!

Hạng C
28/4/09
825
37
48
41
Mr.Hao nói:
Xin chia sẽ với bác chủ topic ....
Thứ nhất là trường hợp xuất hóa đơn thì có lẽ bác làm theo cách của bác Xedap ( làm biên bản cam kết đóng tiền đúng hạn),thì bên em sẽ xuất hóa đơn cho bác ngay.

Vụ hoá đơn đó bên Hào giải quyết xong rồi mà. Các bác còn đang bình luận ngoài lề thôi

Hạng C
28/4/09
825
37
48
41
wusnat nói:
S09 nói:

<span style=""color: #0000ff;"">Vâng OK với bác và hy vọng đây không phải là chiến lược hay chính sách phát triển của Ford!</span>

S09 nói:

Đó không phải là tiêu chí làm việc & phụ vụ kh của em. Khách mua xe em bán đa số là happy. Em chỉ nói 1 thực tế qui luật là vậy.

Đồng tiền vốn ko quen biết, cũng giống câu "đời ko như là mơ"....

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
haobui nói:
Đúng là USD lên xuống làm anh em lộn xộn thêm tí .
E theo dõi topic này ngay từ đầu ,e thấy chuyện chả có gì to tát mà bác chủ thớt đưa lên đây với lời lẽ muốn hạ uy tín của 1 chi nhánh Ford . Buồn thay .
Bác nặng lời rồi, mình tường thuật quá trình mua xe chứ không chỉ trích hay nói xấu gì ai hết. Việc tuy nhỏ nhưng ko giải quyết đến nơi đến chốn sẽ thành chuyện lớn đó bác, giống như hạt bụi rớt vô mắt, tuy hạt bụi rất nhỏ nhưng liệu bác có chịu đựng được nó không?

Hạng B2
5/8/10
492
12
18
TpHCM
Thôi em xin các bác , em thấy mọi chuyện đã đc giải quyết xong rồi còn gì đâu để bàn tán . Chúc bác chủ có xe mới , khi nào lấy về nhớ khoe xe với AE con xe mà bác "vất vả" mới có đc ! :D