Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
Chào các bác, em đang mua chiếc Focus MT 1.8 2010 tại BTF, sau mấy ngày làm việc có một số kinh nghiệm muốn chia sẽ với các bác, em sẽ cập nhật tình hình liên tục đến khi nào lấy được chiếc xe, đại công cáo thành:D
- 17/10/2010: Xem xe chọn màu và quyết định mua, nhưng tiền đang gửi ngân hàng đến ngày 9/11 mới rút ra được nên em có nói với bác sale là đặt cọc trước nhưng ngày 10/11 em mới lấy xe có được không? bác ấy trả lời đặt cọc 50 triệu xuất hoá đơn cho mình luôn để yên tâm, nghe đến đây mình hơi nhột nhột rồi nhưng quyết định thử xem sao.
- 18/10/2010: mình lên ký hợp đồng, trong hợp đồng có ghi giá này chỉ áp dụng đến hết ngày 30/10/2010 mình thắc mắc thì được bác sale bảo yên tâm đã đặt cọc 50 triệu + với việc ra HD luôn thì sợ gì, nhưng sau khi đặt cọc xong thì bác sale bảo HD chưa xuất được hẹn ngày mai lên lấy HD.
- 19/10/2010: lên lấy HD thì bác sale bảo không xuất được HD liền vì tại bởi thì là, .... rất nhiều lý do cuối cùng bác ấy hẹn 28/10/2010 có HD. Mình có cảm giác đang được ăn cái bánh vẽ hơi bị to, mình kinh doanh trong thương trường 10 năm vậy mà 1 chút mất cảnh giác lập tức bị ăn cái bánh vẽ khá là to

Sẽ cập nhật tiếp khi có tình hình mới...
<span style=""color: #ff0000;"">À một vấn đề với BTF nữa là ở đây xe trưng bày hầu hết để ngoài đường, chỉ có vài chiếc để trong showroom, chiếc xe mình đặt cọc mua từ hôm mình xem xe ngày 16/10 đến hôm nay ngày 19/10 ngày nào nó cũng nằm ngoài đường mặc trời mưa hay nắng
nếu đến 10/11 mình lấy xe ko biết em nó còn nằm vất vưởng ngoài trời trong bao lâu nữa, mua xe mới mà giống mua xe nghĩa địa quá.</span>

Last edited by a moderator:
luc
Hạng B2
4/7/10
290
7
0
bác coi bãi xe bên Mẽo cũng nằm phơi mưa cả năm ngoài cảng thôi, cái này bình thường, xe mà không thể phơi mưa phơi nắng thì bác có dám mua không :D

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
luc nói:
bác coi bãi xe bên Mẽo cũng nằm phơi mưa cả năm ngoài cảng thôi, cái này bình thường, xe mà không thể phơi mưa phơi nắng thì bác có dám mua không :D
Nếu làm thêm cái mái che mà bán được hàng với để ngoài trời và ko bán được hàng vậy bác có dám để ngoài trời không?

Hạng B2
4/3/10
138
15
18
36
Q1, TP.HCM
dautu-bietthubien.com
em đứng ở vị trí trung gian thì cho bác 1 lời khuyên,
  • các hãng xe khi mua bán lên hợp đồng thì giá xe trong  hợp đồng đó đều có giá trị trong tháng đó thôi vì giá xe thường giá xe thay đổi vào ngày 01 của tháng kế tiếp, lỗi cua anh sale này là không tư vấn rõ ràng cho bác ở vấn đề này, có lẽ em nó quên, bác thông cảm cho em nó
  • còn vấn đề xuất hóa đơn thì em sale chắc còn mới nên chưa kinh nghiệm nhiều, tư vấn cho bác là sẽ xuất được hóa đơn. nhưng với 50 tr chưa xuất được đâu bác oi.có lẽ anh sale này cũng bị sếp la vế chuyện này chứ không đâu bác ah.
  • ah còn vấn đề cái xe để ngoài trời nữa, căn bản là bác mua hàng thì phải thấy con xe của mình ở trong showroom sạch sẽ thì mới an tâm, đúng không bác. nhưng mà bác ơi những chiếc xe để trong showroom sạch sẽ, đẹp đẽ như thế kia cũng xuât thân từ kho bãi như thế mà ra hết đó bác ah.thôi thì đất sài gòn mình hoi nhỏ nên bác thông cảm cho anh em nó tý, em đảm bảo với bác là khi giao xe xho bác là anh em nó rửa ráy sạch sẽ cho bác thôi, còn nước sơn nó mà bị phai như bác lo thì bác cứ gọi điện cho ford việt nam đền cho bác con khác.  hihi
vấn đề chính bây giờ là bác cố gắng chuyển tiền sớm cho BTF thì sẽ có xe sớm mà giá cả lại không tăng thôi bác ah.nghe vài lời của em chắc cũng mát gan, mát ruột xíu khỏi phải uống Dr THANH bác ah.
chúc bác vui vẻ nhé

Hạng F
8/8/06
6.454
20.808
113
40
Xin lỗi các bác, Nếu em Comment vào cái thớt này thì không được hay lắm, tuy nhiên qua thớt này em nghĩ sẽ có rất nhiều các bạn Sales bên Bến Thành đọc được.
Các bạn BTF ra sau, Đúng là các bạn rất cần doanh số, Điều này thì ai cũng hiểu, Tuy nhiên cách bán hàng cũng như cách các bạn hứa với khách hàng làm cho Sales của các Đại lý khác rất khó chịu, Và mình biết việc các bạn làm như vậy thì sẽ giúp các bạn rút được Deal tốt, tuy nhiên khi rút được Deal cho khách hàng rồi bạn có thực hiện đúng cam kết như đã hứa với khách hàng không là chuyện khác mà bản thân các bạn rất khó kiểm soát được các lời hứa của mình với khách hàng, khi đó bạn đã đặt khách hàng vào thế đã rồi, Có thể họ sẽ mua xe của các bạn lần này nhưng những lần sau chắc chắn là sẽ rất khó để họ giới thiệu những khách hàng khác.
Vài lời chia sẽ cùng các bạn bên BTF mà mong các bạn càng ngày càng phát triển.
@chủ thớt: thực tế vấn đề của bác rất đơn giản thôi, Bác làm một cái Đơn đề nghị xuất hóa đơn gởi cho bên BTF, Trong đơn đề nghị bác cam kết luôn thời gian sẽ thanh tóan tiền còn lại. Và BTF sẽ xuất hóa đơn cho bác để giữ chương trình khuyến mãi là Ok thôi bác.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
@ Bác chủ thớt hỏi cho kỹ: Tỷ giá thanh toán, theo VCB niệm yết ( bán ra) tại thời điểm thanh toán từng đợt??? ... hay theo tỷ giá nào đến 10/11 không biết USD/VND là bao nhiêu nhé. Mất công mai một thêm cục tức nữa là do mình "quá tin vào sales" thôi.
@ Xe Dap: em thề, nếu em có mua xe Ford nữa em sẽ kiếm bác - em cũng bị "hai vố " bên bác đóa.
@ all: Em nghĩ  mua xe giống như thớt bên bảo hiểm vậy, nên chọn hãng "bảo kê" :D,  Nếu chọn Ford có ông Xe độp bảo kê trên OS vậy.
Từ em suy ra, bác nào mua xe rồi mới đăng ký OS thì thường bị sales lừa :D ( giống em vậy, đăng ký sau nên bị lừa), nên tham gia OS trước khi mua xe thì quyết định tốt hơn thì phải.

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
Minh Pham nói:
@ Bác chủ thớt hỏi cho kỹ: Tỷ giá thanh toán, theo VCB niệm yết ( bán ra) tại thời điểm thanh toán từng đợt??? ... hay theo tỷ giá nào đến 10/11 không biết USD/VND là bao nhiêu nhé. Mất công mai một thêm cục tức nữa là do mình "quá tin vào sales" thôi.
@ Xe Dap: em thề, nếu em có mua xe Ford nữa em sẽ kiếm bác - em cũng bị "hai vố " bên bác đóa.
@ all: Em nghĩ  mua xe giống như thớt bên bảo hiểm vậy, nên chọn hãng "bảo kê" :D,  Nếu chọn Ford có ông Xe độp bảo kê trên OS vậy.
Từ em suy ra, bác nào mua xe rồi mới đăng ký OS thì thường bị sales lừa :D ( giống em vậy, đăng ký sau nên bị lừa), nên tham gia OS trước khi mua xe thì quyết định tốt hơn thì phải.
Tỷ giá được tính vào ngày thanh toán cuối cùng đó bác, dư thì thối lại, thiếu thì bù thêm.
Mình tham gia OS cũng đã lâu, chiếc xe này là chiếc thứ 3 mình mua vậy mà vẫn bị vẽ, đúng là sale ford có vấn đề vì 2 chiếc trước mình mua của Toy cực kỳ thoải mái và dễ dàng.
Biết vậy mua của SF gặp bác XĐ cho nó lành cái tội thích chỗ mới cho nó vắng
sẽ được phục vụ tốt ai dè tính già hóa non

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
@Xe Đạp: chào bác, bác giúp mình chút nếu mình muốn có sự đảm bảo từ BTF về việc ko thay đổi hợp đồng cho dù nó bị kéo dài qua tháng 11 thì mình phải làm việc với ai bên BTF và làm như thế nào? mình ko muốn có bất kỳ sự cố gì xảy ra cho hd mua xe kỳ này vì mình đã thuyết phục bà xã mua Ford thay vì mua Toy, mình ko muốn bị mất uy tín với bà xã.
Cám ơn bác nhiều.