Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Thấy bác @Quocdp thay lọc gió K&N có hiệu quả, mình cũng vừa thay.
Đúng thật là sau khi thay chạy nước đầu bốc hơn so với lọc gió hãng. Tình trạng ì ga khi đề pa giảm rõ rệt, theo cảm nhận riêng của mình là giảm đến 70-80%.
Mình cũng gắn thêm cái HUD loại có kính chiếu riêng thay vì loại chiếu thẳng lên kính lái. Cảm giác an tâm hơn khi không phải chúi xuống nhìn bảng đồng hồ theo xe.

• Like
Reactions: vndnguyen
Hạng B2
4/9/14
410
423
63
Mình xem HDSD thì không thấy nói đến vô lăng mấy hướng, thực tế thì chỉ gật gù được chứ không thò thụt. Bản bi các ae như thế nào vậy, có giống thế không? Cám ơn.

Tập Lái
8/6/19
8
5
6
46
Bản bi thì cũng chỉ gật lên gật xuống được thôi ạ :)
Mình xem HDSD thì không thấy nói đến vô lăng mấy hướng, thực tế thì chỉ gật gù được chứ không thò thụt. Bản bi các ae như thế nào vậy, có giống thế không? Cám ơn.

Tập Lái
5/7/15
32
19
11
33
Em đã chốt ford everest bản titan 1 cầu 4x2. Xin phép cho em hỏi là độ ồn của 1 cầu so vs 2 cầu thì thế nào ạ ? E chưa lái thử 1 cầu nhưng đã lái thử 2 cầu thì thấy tiếng máy dội vô khoang lái ồn quá lúc đề ba, còn sau đó thì đi rất ok. Vậy 1 cầu thì có ồn như vậy ko các bác hay giảm bớt tiếng ồn hơn, với nếu đi lâu cỡ 3 4 năm trở lên thì máy có ồn nhiều hơn ko ?

• Like
Reactions: qhai2103