Hạng C
4/12/14
842
8.137
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bác Xù nói đúng rồi đó. Nguyên bản thì nóng máy quạt mới chạy và kêu rất to. To đến mức vào trong xe ngồi, đóng hết kính vẫn nge ù ù là bthg :)
Còn quạt mà ko kêu thì mới nguy do nó sẽ sôi nước --> cháy hư cả nguyên cục máy!

• Like
Reactions: HVU, hddt and Olety
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Bác Xù nói đúng rồi đó. Nguyên bản thì nóng máy quạt mới chạy và kêu rất to. To đến mức vào trong xe ngồi, đóng hết kính vẫn nge ù ù là bthg :)
Còn quạt mà ko kêu thì mới nguy do nó sẽ sôi nước --> cháy hư cả nguyên cục máy!
Quạt xe bác vậy là kêu không những to mà là rất to.... :) Em thấy xe em vừa rồi đi Nha Trang thì cho dù quạt kêu hay không kêu thì ngồi trong xe vẫn chẳng biết, thậm chí có lúc em ngồi ăn mà cho nổ máy để bé nằm trong xe ngủ mà chẳng thấy vấn để gì. Relay đóng mở quạt nghe tạch tạch bên ngoài nhưng vào trong vẫn không nghe thấy, thậm chí quạt chạy hay đứng cũng không hề biết.

• Like
Reactions: HVU and hddt
Hạng B2
24/9/15
172
34
18
48
Sự cố này suýt nữa mình bị hỏng toàn bộ máy móc của xe do không hiểu cơ chế hoạt động + chủ quan. Lý do: quạt không chạy lúc máy nóng + để cạn khô nước làm mát.

• Like
Reactions: HVU and hddt
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Sự cố này suýt nữa mình bị hỏng toàn bộ máy móc của xe do không hiểu cơ chế hoạt động + chủ quan. Lý do: quạt không chạy lúc máy nóng + để cạn khô nước làm mát.
Sắp đến đây anh có bộ relay đo nhiệt độ nước làm mát và cảnh báo bằng còi khi cài đặt quá nhiệt. Đây là 1 option cần thiết nhằm bảo vệ động cơ xe. :)

Hạng B2
5/10/15
139
84
43
42
Tên gọi này hổng phải tên của mềnh :3dcuoi:. Của ai vào nhận nhé
câu dây ổ mồi thuốc như anh chỉ như vậy nguồn 12 v lúc nào cũng thường trực đúng ko,lỡ ổ mồi thuốc bị chạm thì hết bình sao.3 món bao nhiêu zen nhắn tin em CK

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
câu dây ổ mồi thuốc như anh chỉ như vậy nguồn 12 v lúc nào cũng thường trực đúng ko,lỡ ổ mồi thuốc bị chạm thì hết bình sao.3 món bao nhiêu zen nhắn tin em CK
Đã chơi đến món này thì anh lấy điện qua công tắc ACC, nghĩa là tắt công tắc thì toàn bộ hệ thống ngắt hết điện:
https://www.otosaigon.com/threads/c...-muc-luc-trang-1.8616854/page-11#post-9367305
Bộ này tạm thời hết hàng. Phải chờ nhé

• Like
Reactions: HVU
Hạng B2
24/9/15
172
34
18
48
Tối nay em cảm nhận được độ sáng của đèn philips. Phải nói là rất sáng, đi yên tâm lăḿ. Cảm ơn anh Huy nhiều nhé

• Like
Reactions: HVU and choixongxu