Hạng D
2/4/04
1.520
5.523
113
saigon, Vietnam
Tính em nó trái ngược người ta, xe xấu mà mình lại thich mới chết chứ :)
Em nghĩ xe nó cũng giống như người, gắn kết nó có cái duyên, có thể chiếc xe này nó gắn với tên tuổi của em và từ đó em được làm quen với nhiều người bạn. Em không muốn mất đi những người bạn mà em đã gặp và cũng còn muốn kết thêm nhiều bạn để trao đổi thêm nhiều ý tưởng cùng sở thích nên cứ để giữ mãi, mai đây về hưu có con xe cổ cà tàng cũng hay.

Cái này gọi là nặng tình với em nó nè :3dcuoi:.

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
:3dmatkinh:Phải công nhận bác CXX đúng là một 'cao thủ' thượng thừa trong dòng SWG, bác cho em cái meo hôm nào em lên DL nhất định gặp bác để mời bác 1 chầu để học hỏi, em o Can Tho lặn nhưng dưới này chỉ có 1 xe SWG thôi không ai biết xe này hết
Bác PM tin nhắn cho em trong OS cũng được rồi bác. ĐL mùa này lạnh lắm nhưng không hiểu sao du khách quá đông, đặc biệt vào buổi chiều tối và ban đêm
Cái này gọi là nặng tình với em nó nè :3dcuoi:.

Vâng, một phương tiện di chuyển bình dân chấp nhận sống lâu dài vì em nó lành tính & dễ thương

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Theo lời yêu cầu của một bác về cây chống nâng cao gầm xe để thuận tiện cho việc thay nhớt và bảo trì lặt vặt gầm, em post vài tấm hình hướng dẫn tự làm cây này một cách đơn giản và rẽ tiền

Tuy nhiên có rất nhiều cây xịn được thiết kế chuyên dùng để làm việc này:

Được làm bằng sắt hộp - chọn loại càng dày càng tốt
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Hộp vuông 4 cm

Dưới chân được hàn gia cố để tạo mặt đế rộng vững chắc

Phần cây phía trong làm hộp vuông 3 và tháp cây sắt V 3 vào sao cho nó vừa lọt vào bên trong hộp sắt ngoài

Phía trên lấy sắt LA uống cong và hàn lại như thế này

Nó gồm 2 thanh được lồng vào nhau như thế này

Trên hộp sắt vuông bên ngoài được khoang lỗ 8 li, khi cần nâng cao chỉ việc sỏ con bulon qua cái lỗ này thì cây chống sẽ được nâng cao lên

Tuy nhiên em còn muốn gia cố thanh chống nghiêng để phòng ngừa nó có thể bị lật ngang.

Chi phí rẽ tuy nhiên mua được hàng xịn thì vẫn tốt hơn

• Like
Reactions: chinhdalat
Tập Lái
3/6/14
13
0
1
46
Ha Long
Rất cảm ơn bác Choixongxu! Em nghĩ mãi ko ra là bác dùng sắt hộp nào lồng khít đc vào nhau hóa ra là bác táp thêm hai mảnh L.
Em vừa thấy bác có đống đồ zin của SWG và ít công cụ hàng snd em mê quá!
Mấy đồ snd này chỗ nào sẵn vậy bác?
và Chiều cao thấp nhất của cây chống và chiều rộng chân đế là bao nhiêu vậy bác?

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Em théc méc bác Chổi làm thế nào mà nâng xe được cao dữ vậy? Làm gì có con đội nào nâng cao cho bác đưa cây ty chống vào chứ?
Em ko bít làm như bác, cho em hỏi bộ hàng xịn của Tàu như trên mua ở đâu bác? ngoài chợ Dân sinh có bán ko em thửa 1 cặp?

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Rất cảm ơn bác Choixongxu! Em nghĩ mãi ko ra là bác dùng sắt hộp nào lồng khít đc vào nhau hóa ra là bác táp thêm hai mảnh L.
Em vừa thấy bác có đống đồ zin của SWG và ít công cụ hàng snd em mê quá!
Mấy đồ snd này chỗ nào sẵn vậy bác?
và Chiều cao thấp nhất của cây chống và chiều rộng chân đế là bao nhiêu vậy bác?
Ôi vậy ngày mai em sẽ đo tiếp.
Em théc méc bác Chổi làm thế nào mà nâng xe được cao dữ vậy? Làm gì có con đội nào nâng cao cho bác đưa cây ty chống vào chứ?
Em ko bít làm như bác, cho em hỏi bộ hàng xịn của Tàu như trên mua ở đâu bác? ngoài chợ Dân sinh có bán ko em thửa 1 cặp?
Em nâng lên cho gần hết đội, xong đưa cây chống vào. Lúc đó hạ đội lót dưới nó 1 cây đà gỗ dày 10 - 15 cm thế là nâng tiếp - nhớ là chọn cây đà cho vuông và bằng phẳng chứ không thôi nó lật đội đấy nhé. Đồ nghề amateur thì mình thủ công như thế thôi :)

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Cafe ngắm xe:). Mấy hôm nay du khách đông quá nhường mấy chỗ đẹp cho du khách, em về quán cóc bên nhà ngắm cái niềm đam mê giản dị

Xe phun ốp sừn rồi chắc phải kiếm xe khác độ tiếp chứ chẳng biết làm thêm món gì trên chiếc xe này:3dcuoi:

• Like
Reactions: chinhdalat
Hạng B2
7/3/14
153
150
43
Bác Xù tuần sau hội Su lên Đà Lạt cho em với Bác Danhhuynh mời Bác cafe giao lưu nhé .

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Bác Xù tuần sau hội Su lên Đà Lạt cho em với Bác Danhhuynh mời Bác cafe giao lưu nhé .
Ok. Hên xui nha bác :). Vì mấy bác đi chơi em cũng đi chơi chứ bộ :). Em đi thì thích đi 1 mình (dĩ nhiên cùng gia đình), tự mình khám phá cái mới chứ theo 1 lập trình sắp xếp sẵn không có đã :)

• Like
Reactions: thanhhien118