Hạng C
18/8/11
645
190
43
Cảm ơn Anh Huy :3dcuoi:.
Đợi tiếp các Bài của Anh. Các thông tin Anh đưa ra Em đọc nhiều rồi mà vẫn chưa thông lắm.
Loa đang trên đường về nên chưa gởi hình ảnh và xem chi tiết ntn nào.

Hạng B2
25/8/13
194
87
28
Xe em cũng thay lốc lạnh chỗ bác Minh (trần quang cơ). Nhìn hình thấy giống loại của bác đã thay [Denso 0.7] được 6 tháng rồi. Thấy máy chạy nhẹ hẳn, đồng thời lạnh cũng tốt.
Thợ làm kỹ, nhiệt tình >> rất good.
PS: phải độ lại cái pad y chang xe của bác luôn.

Cái quạt bên trong Wagon hơi ồn, khi bác bật số hai là nghe tiếng kêu ngay. Bên đó có khắc phục chuyện này được không bác. Chuyện thứ hai, quạt két nước kêu ồn quá so với những xe khác, nổ máy mà quạt không chạy thì êm ru, quạt chạy lên là ồn như xe ủi Không biết trong này có bác nào giải quyết được vấn đề này chưa?

Hạng B1
20/9/15
84
43
18
Giúp bác và các bác cần làm cho đèn đồng hồ sáng hơn
Cụm đồng hồ của SWG
View attachment 456286
Phía sau nó có rất nhiều đèn, tuy nhiên bác chỉ cần để ý đến 4 cái đèn có núm vặn to nhất nằm ngang
View attachment 456285 Gần tý cho rõ, phía bên trái
View attachment 456287 Và phía bên phảiView attachment 456288 Cầm vặn ngược chiều kim đồng hồ bác sẽ lấy cái đèn ra dễ dàngView attachment 456289 Đèn Led chân nó như thế này và theo như bác medulich thì đây là chân bóng T10, nói chung bác tìm cái đèn có chân như thế này, nhớ là đèn này chịu điện áp 12V DC nháView attachment 456290
Bác có thể lưu hình này để đến cửa hàng cho họ xem là dễ nhất
View attachment 456291 View attachment 456292
Tiếp điểm ăn vào các lá đồng
View attachment 456293 View attachment 456294
Về chuyện phân cực âm dương giải thích nó nhức đầu thì bác làm như thế này, bác cứ cắm đại cái đèn vào đồng hồ
View attachment 456295 và nếu nó không sáng thì bác mở nó ra xuoay 180 độ và gắn vào đồng hồ
View attachment 456296 Xong , em chắc là sẽ Ok thôiView attachment 456297
Đây là cụm jack của đồng hồ, và nếu bác muốn tìm hiểu thêm thì bác dò luôn cái đèn đó đi đến chân nào trên đồng hồ để sau này bác có thể độ cho hạng mục này mục kia
View attachment 456298
Thêm vào tấm hình chỗ thêm
View attachment 456299
Em quên thử đèn này ánh sáng màu gì, nhưng nếu bác muốn màu gì thì bác chọn màu đó, nhưng hình như ánh sáng vàng là ánh sáng zin của nó
View attachment 456300
Ngoài ra bác có thể mở luôn các đèn khác như thế nào, cũng vui lắm
View attachment 456301 View attachment 456302 View attachment 456303 View attachment 456304 View attachment 456305
Bác cho em hỏi là đèn chiếu sáng odo và đèn chiếu cụm tắt mở máy lạnh tự dưng tối thui,trong khi đó đèn báo hiệu đèn thắng, đèn xi nhanh, đèn tính hiệu pha và cos đều có bình thường vậy bị đứt cầu chì hay bị gì bác? nho bác chỉ giáo để có thể tự khắc phục ạ, em cũng thích DIY nên đã tháo ra nhưng chỏ vặn vặn máy cái bóng đèn rồi ráp vô lại vẫn tối thui chứ không biết chỗ nào mà lần :) thanks bác nhiều.
Chúc bác năm mới nhiều sức khoẻ và thành công.

Tập Lái
15/4/14
8
5
3
Bạc nhựa khắc phục cần số lỏng như muốn rơi ra và trị bệnh khó vào số, nhiều khi vào lộn số (Vd như muốn vào số 5 mà thành số 3)
View attachment 586073
Cách thay tại đây: https://www.otosaigon.com/threads/c...uc-luc-trang-1.8616854/page-333#post-12884052
Công nhận chiêu này của Bác Huy lợi hại thiệt. E đã thay cặp bạc của Bác vào rồi, cảm giác như vào số như ở xe mới. Tuyệt vời.

Tập Lái
29/6/16
44
33
18
39
Cái quạt bên trong Wagon hơi ồn, khi bác bật số hai là nghe tiếng kêu ngay. Bên đó có khắc phục chuyện này được không bác. Chuyện thứ hai, quạt két nước kêu ồn quá so với những xe khác, nổ máy mà quạt không chạy thì êm ru, quạt chạy lên là ồn như xe ủi Không biết trong này có bác nào giải quyết được vấn đề này chưa?
Em thay cái quạt này vào hết ồn ngay bác ạ.
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Hạng B1
23/2/16
79
173
33
47
Bác cho em hỏi là đèn chiếu sáng odo và đèn chiếu cụm tắt mở máy lạnh tự dưng tối thui,trong khi đó đèn báo hiệu đèn thắng, đèn xi nhanh, đèn tính hiệu pha và cos đều có bình thường vậy bị đứt cầu chì hay bị gì bác? nho bác chỉ giáo để có thể tự khắc phục ạ, em cũng thích DIY nên đã tháo ra nhưng chỏ vặn vặn máy cái bóng đèn rồi ráp vô lại vẫn tối thui chứ không biết chỗ nào mà lần :) thanks bác nhiều.
Chúc bác năm mới nhiều sức khoẻ và thành công.
Bác quay về cơ bản trước, kiểm tra xem bóng có bị đứt không đã rồi sau đó lần mò đến dây và cầu chì.