Hạng B2
18/4/16
109
60
28
47
Bác xù xem giúp em có cách nào cấp nguồn cho đèn led bộ đồng hồ 2015 sao cho cứ bật khóa điện là nó sáng được không bác. Nếu làm được như vậy sẽ giống như các xe hịn, đèn led nền luôn sáng rất đẹp.
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Bác xù xem giúp em có cách nào cấp nguồn cho đèn led bộ đồng hồ 2015 sao cho cứ bật khóa điện là nó sáng được không bác. Nếu làm được như vậy sẽ giống như các xe hịn, đèn led nền luôn sáng rất đẹp.View attachment 608574
Sẽ có kết quả cho bác sớm nhất, thiệt hại bao gồm 2 khúc gel nhiệt và 1 sợi dây khoảng 10 cm.
Xin phép không up lên đây và inbox cho bác nhé.

• Like
Reactions: tuangiga31mes2c
Hạng C
4/12/14
842
8.132
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bác xù xem giúp em có cách nào cấp nguồn cho đèn led bộ đồng hồ 2015 sao cho cứ bật khóa điện là nó sáng được không bác. Nếu làm được như vậy sẽ giống như các xe hịn, đèn led nền luôn sáng rất đẹp.View attachment 608574

Câu vào dây ACC là xong bác! Nếu bác làm chưa đc pm mình mình chụp hình chi tiết cho bác!

• Like
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Xe innova của bác xù mới mua Leng kẻng ghê chúc mừng anh. Có bán wagon ko anh Huy ưu tiên cho thằng em trước nha

img_4306-jpg.608740

Do nhu cầu nên gia đình cần phải có thêm 1 chiếc 7 chỗ thật, em nó sản xuất năm 2011 đăng ký tháng 5/2011, ODO 43 vạn và em là người được chọn đi tìm xe, mua xe và .... quản lý xe. Thế đấy, sắp đến đây công việc lại càng có thêm nhiều nữa.
Tuy nhiên, chiếc wagon vẫn sẽ là chiếc xe luôn ở bên CXX. Vì dư âm Tết vẫn còn nên thớt gần như vắng lặng, nhưng không phải là hết ý tưởng để đóng góp cho những hạng mục độ nâng cấp cho chiếc xe nhỏ bé này:
1. Làm khóa chống trộm: Rút kinh nghiệm một chiếc wagon rất nổi tiếng bị mất ở Thủ Đức vào trước Tết, CXX sẽ gửi đến các bác 1 mạch điện và hướng dẫn DIY thành công cho 1 kiểu khóa không giống ai với 1 công tắc bí mật mà nếu kẻ gian bậc khóa nổ máy thì máy không nổ mà lại kích hoạt 1 cái kèn kêu liên tục cho đến khi hết bình ắc quy mà thôi.
2. Độ ốp Ca lăng: Kiểu như Zace hay Inova gì đó sẽ đem lại cho chiếc xe hầm hố hơn, trông dài hơn 1 tý xíu.
3. Độ giả lập cho suzuki wagon thành 2 dàn lạnh với 2 hệ thống gió riêng biệt cho hàng ghế trước và ghế sau.
4. Gửi đến các bác toàn bộ hình ảnh hệ thống cảm biến và sơ đồ đi dây cho em nó.
5. Và cuối cùng, vẫn là hình ảnh bảo trì cho xe thêm bền bỉ hơn.
Rất mong các bác ủng hộ cho sân chơi này.

Hạng B2
25/8/13
194
87
28
img_4306-jpg.608740

Do nhu cầu nên gia đình cần phải có thêm 1 chiếc 7 chỗ thật, em nó sản xuất năm 2011 đăng ký tháng 5/2011, ODO 43 vạn và em là người được chọn đi tìm xe, mua xe và .... quản lý xe. Thế đấy, sắp đến đây công việc lại càng có thêm nhiều nữa.
Tuy nhiên, chiếc wagon vẫn sẽ là chiếc xe luôn ở bên CXX. Vì dư âm Tết vẫn còn nên thớt gần như vắng lặng, nhưng không phải là hết ý tưởng để đóng góp cho những hạng mục độ nâng cấp cho chiếc xe nhỏ bé này:
1. Làm khóa chống trộm: Rút kinh nghiệm một chiếc wagon rất nổi tiếng bị mất ở Thủ Đức vào trước Tết, CXX sẽ gửi đến các bác 1 mạch điện và hướng dẫn DIY thành công cho 1 kiểu khóa không giống ai với 1 công tắc bí mật mà nếu kẻ gian bậc khóa nổ máy thì máy không nổ mà lại kích hoạt 1 cái kèn kêu liên tục cho đến khi hết bình ắc quy mà thôi.
2. Độ ốp Ca lăng: Kiểu như Zace hay Inova gì đó sẽ đem lại cho chiếc xe hầm hố hơn, trông dài hơn 1 tý xíu.
3. Độ giả lập cho suzuki wagon thành 2 dàn lạnh với 2 hệ thống gió riêng biệt cho hàng ghế trước và ghế sau.
4. Gửi đến các bác toàn bộ hình ảnh hệ thống cảm biến và sơ đồ đi dây cho em nó.
5. Và cuối cùng, vẫn là hình ảnh bảo trì cho xe thêm bền bỉ hơn.
Rất mong các bác ủng hộ cho sân chơi này.

Em khoái cái vụ làm thêm quạt cho hàng ghế sau. chì cần để quạt số 1 là mát cả trên dưới.

Tập Lái
23/11/16
9
3
3
54
Bác Xù giúp với!

Xe tôi xi nhan trước phía phụ không sáng, tôi đã kiểm tra bóng thì vẫn tốt, đèn sau vẫn nháy.
Tra trên sơ đồ của tài liệu service manual thì thấy có mấy connector nhưng mà xem trên
thực tế thì không thất giống tí nào. Dò từ công tắc điều khiển trên vô lăng đến cục cầu chì (gắn phía trên trên chân côn) thì tịt, không xác định được dò đi đâu nữa, vì chẳng thấy giống hình connector trên tài liệu.
Bác Xù hay bác nào đã bị trường hợp này giúp tôi với!!!

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Bác Xù giúp với!

Xe tôi xi nhan trước phía phụ không sáng, tôi đã kiểm tra bóng thì vẫn tốt, đèn sau vẫn nháy.
Tra trên sơ đồ của tài liệu service manual thì thấy có mấy connector nhưng mà xem trên
thực tế thì không thất giống tí nào. Dò từ công tắc điều khiển trên vô lăng đến cục cầu chì (gắn phía trên trên chân côn) thì tịt, không xác định được dò đi đâu nữa, vì chẳng thấy giống hình connector trên tài liệu.
Bác Xù hay bác nào đã bị trường hợp này giúp tôi với!!!
Thường đoán bệnh từ xa là chỉ giúp được bác từ hiện tượng thì nó bị nguyên nhân là cái gì. Trường hợp của bác chắc chắn là phần điện chứ cụ thể ở chỗ nào thì phải kiểm tra dò trực tiếp mới biết được bác ạ.
Tuy nhiên kinh nghiệm của em là những phần cố định thì khó hư như dây điện. Bóng đèn thì bác kiểm tra rôi. Bây giờ đến cục nháy. Rồi kiểm tra tiếp xúc của jack cắm
Và cuối cùng khó hư nhưng không phải là không có vấn đề, bác kiểm tra luôn xem thử có có anh tý nào vào nhà hỏi thăm bác không nhé

• Like