Hạng B1
28/6/16
61
40
18
40
Bình Thạnh, HCM
andungcach.com
Em chưa xem nhưng cũng bạo gan đoán như thế này:
Mâm bị sần sùi bề mặt đó là phần nhôm bên trong bị mục do có nhiều tạp chất nên 1 thòi gian sau nó bị như thế, bác mua nước tẩy rửa thì chỉ tẩy vết dơ bẩn trên bề mặt mâm, thường các vết bẩn này chủ yếu là dầu hắc trên đường bám vào bề mặt không thể nào làm phẳng được.
Để xử lý triệt để thì bác cho mài phẳng sử lý bề mặt cho phẳng và sơn lại. Hoặc thay mâm khác.

Cảm ơn anh!

Hạng B2
8/10/11
345
216
43
Tp.HCM
Tranh thủ cuối tuần lên chơi "phố núi" và được bác Huy hết sức nhiệt tình giúp thay ống nước bị rỉ sét & hoàn chỉnh lắp đặt bộ sưởi - một tiện ích lý thú của em Suwagon mà đã bị lược bỏ khi xuất xưởng trước đây. Một buổi sáng vui và thú vị khi có dịp trò chuyện và "học nghề" Huy đó ! :)
Cảm ơn Huy nhiều và chúc cả nhà cuối tuần thật vui nhé, gởi tặng bác tấm hình dừng chân tại Đại Nam Việt - Di linh.
View attachment 502363
Xe bác đời bao nhiêu mà mới chạy có 41.000 km vậy?

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Đã đẹp nay còn đẹp thêm.
e định DIY 4 cái đèn Led sàn trong xe, e định đấu vào chung với 4 cái công tắc bên hông 4 cửa mà mỗi khi mình mở cửa thì đèn trần nó sáng ( để mở cửa nào thì đèn đó sáng). K biết khi làm thế nó có ảnh hưởng gì đến điện xe k và có cần lắp cầu chì hay làm gì cho an toàn đường điện k bác? Vì xem bọn nc ngoài nó là thẳng luôn, k cầu chì gì cả!!! À e định làm thêm chức năng khi mình ON đèn trần thì nó sáng theo nhưng chưa biết làm cách nào. Nhờ tiền bối tư vấn giúp. Thank bác!
ps: xem các bài bác DIY xong làm máu nghịch ngợm của e lại nổi lên he he he....

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
e định DIY 4 cái đèn Led sàn trong xe, e định đấu vào chung với 4 cái công tắc bên hông 4 cửa mà mỗi khi mình mở cửa thì đèn trần nó sáng ( để mở cửa nào thì đèn đó sáng). K biết khi làm thế nó có ảnh hưởng gì đến điện xe k và có cần lắp cầu chì hay làm gì cho an toàn đường điện k bác? Vì xem bọn nc ngoài nó là thẳng luôn, k cầu chì gì cả!!! À e định làm thêm chức năng khi mình ON đèn trần thì nó sáng theo nhưng chưa biết làm cách nào. Nhờ tiền bối tư vấn giúp. Thank bác!
ps: xem các bài bác DIY xong làm máu nghịch ngợm của e lại nổi lên he he he....
Trên nguyên tắc bác lắp thêm đèn Led nhưng phải led chịu điện áp 12 V là được không ảnh hưởng gì đến hệ thống trong xe.
Cách đấu, cách chơi như thế nào là do mỗi người, nhưng em thấy hình như không ổn:
- Led sàn bác nên đấu riêng cho công tắc riêng vì nhiều khi ngồi trong xe cũng cần có led sàn
- Đấu vào công tắc 4 cánh bác nên làm led trên 4 cánh cửa chiếu xuống đất khi mở cửa như thế hay hơn.

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Trên nguyên tắc bác lắp thêm đèn Led nhưng phải led chịu điện áp 12 V là được không ảnh hưởng gì đến hệ thống trong xe.
Cách đấu, cách chơi như thế nào là do mỗi người, nhưng em thấy hình như không ổn:
- Led sàn bác nên đấu riêng cho công tắc riêng vì nhiều khi ngồi trong xe cũng cần có led sàn
- Đấu vào công tắc 4 cánh bác nên làm led trên 4 cánh cửa chiếu xuống đất khi mở cửa như thế hay hơn.
Thật ra thì e muốn nó cụ thể như thế này:
1. Mở cửa nào sáng sàn bên đó. ( cái này e nghĩ đơn giản nhất)
2. Có công tắc riêng, khi cần thì mở, vd như cần lượm "hột" bị rớt....:3dcuoi:
Cái phần mở cửa chiếu xuống đất e cũng có nghĩ tới nhưng nó hơi bị show up quá nên thôi, e chỉ để trong xe cho vợ con hưởng thôi ạ!:3dcuoi:

• Like
Reactions: tuangiga31mes2c
Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Vậy ý bác là e cứ mua led chịu 12v về lắp là ok hả bác?
e định mua loại led mà dạng dây có thể cắt theo đoạn 3,5,9 cái xong rồi hàn dây điện vô, loại này đc k bác?
còn đi day đấu vào chung với đường điện của cái công tắc bên hông cửa có sẵn thì e cứ đấu trực tiếp luôn đc k bác?
thật tình e chỉ biét chút về điện nhà, chứ điẹn xe thì e mù hoàn toàn, nên hỏi hơi nhiều. Nếu phiền bác thì cho e xin lỗi đã làm phiền bác nhé!
e còn k biết cách đi day tại bảng mạch cầu chì nữa, bác có post bài nhưng e xem k hiểu lắm(chắc gà quá)!