Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Bác Huy, Bác có thể kiếm giúp em Air con controller được không bác. Tình hình là máy lạnh xe em đang ngon lành, bổng dưng nó mất lạnh đột ngột. Lần trước bị một lần, Em có lấy RP7, xịt rửa cái cục Aircon controller, sau đó gắn vào thì nó hoạt động trở lại, chạy được tới giờ khoảng 3 tháng.

Hôm qua bị lại bệnh củ. Em củng xịt rửa cái cục này mà củng không ăn thua, chắc tiêu rồi. Bác xem có thể đặt mua được không cho em hay. Thanks bác.
Cái này để anh nghiên cứu thử xem

Giắc cắm đó xe em bị gãy mất 1 cái rồi anh ạh , đặt hàng có k anh Huy
Jack cắm này bị hư thì cho nối tắt, cách nối phải đúng cách. Vậy chắc ăn hơn nhiều :)
Anh đã hướng dẫn nhiều xe nối như vậy, chứ đây là jack chịu dòng lớn khó tìm lắm

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: votran.anhtien
Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Cái này để anh nghiên cứu thử xem

Jack cắm này bị hư thì cho nối tắt, cách nối phải đùng cách. Vậy chắc ăn hơn nhiều :)
Em nối như vậy luôn nè anh ạh , em cũng có ý lăm chạy xe là cứ nhìn kim nhiệt để ý có lần đi gần tới phà đậu lại bổng kim nhiệt hơi nhích em liền tắt máy và mở capo kiểm tra cho nổ máy đung đợi xem hiện tượng gì cuối cùng phát hiện ra lỏng giắc căm em tháo ra găn trưc tiếp luôn

screen shot

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Em nối như vậy luôn nè anh ạh , em cũng có ý lăm chạy xe là cứ nhìn kim nhiệt để ý có lần đi gần tới phà đậu lại bổng kim nhiệt hơi nhích em liền tắt máy và mở capo kiểm tra cho nổ máy đung đợi xem hiện tượng gì cuối cùng phát hiện ra lỏng giắc căm em tháo ra găn trưc tiếp luôn

screen shot
Đã lái xe là phải theo dõi kim nhiệt thường xuyên. Khi mà đã hiểu được chiếc xe như vậy thì việc chia tay em nó là điều không thể.
Anh thấy jack cắm còn tốt mà. Lâu lâu rút ra cắm lại để nó tiếp xúc tốt là Ok rồi

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Trước giờ, cứ mãi đi tìm cái quạt 11 cánh cho đỡ ồn nhưng nào ngờ trên xe đã có vì tưởng là quạt theo xe chỉ có 9 cánh
Cái màu trắng 11 cánh - hàng zin theo xe
Cái màu đen - hàng mua mới của nước bạn
Cho em hỏi lắp cái nào thì tiếng nó đỡ ồn hơn
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Trước giờ, cứ mãi đi tìm cái quạt 11 cánh cho đỡ ồn nhưng nào ngờ trên xe đã có vì tưởng là quạt theo xe chỉ có 9 cánh
Cái màu trắng 11 cánh - hàng zin theo xe
Cái màu đen - hàng mua mới của nước bạn
Cho em hỏi lắp cái nào thì tiếng nó đỡ ồn hơn
View attachment 348002
Em nghĩ lắp hàng zin vẫn ngon hơn chứ anh Huy

Hạng B2
18/1/13
122
81
28
xong chân côn,cảm nhận đạp nhẹ hơn xíu,quan trọng ít khi bị trượt.Ai cũng có thể làm được chỉ cần có máy mài và khoan
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon