Hạng C
6/8/17
851
689
103
bốn bể
Cám ơn bác nhiều!
Xe mình mới mua EV Titanium 1 cầu. Hiện nay bị thêm 1vấn đề là mình không connect được CarPlay với iPhone 14+, sau khi mình nâng cấp lên IOS mới nhất 17.2.1. Mình mở case lên Apple thì họ báo lại chính thức là "Việt Nam không được Apple hỗ trợ Carplay". Trong khi trước khi nâng cấp lên 17.2.1 thì đã kết nối thành công, ngoài ra ĐT con mình iPhone 12, IOS cũ thì vẫn kết nối CarPlay ngon lành. Mình ức chế với Apple quá. Không biết có bác nào giúp được ca này không? Không biết các bạn kỹ thuật của Ford có hỗ trợ đc ko (chắc khó, qua ý kiến các bác ở thớt này).

E sài Android auto, kết nối ko dây, cứ lên xe là tự kết nối và hiện bản đồ. Có thể sử dụng màn hình của xe như màn hình điện thoại luôn. Thấy rất hay và tiện, nhất là GG map nó có hiện cả tình trạng giao thông, chỗ nào đang kẹt xe, tìm kiếm nó cũng tiện hơn hẳn so vs các phần mềm dẫn đường khác...
Nói chung Ford sync sài rất ok. Bác thử đổi đt khác xem

• Like
Reactions: CAT
CAT confirmed
Hạng B2
20/12/06
138
1.108
93
E sài Android auto, kết nối ko dây, cứ lên xe là tự kết nối và hiện bản đồ. Có thể sử dụng màn hình của xe như màn hình điện thoại luôn. Thấy rất hay và tiện, nhất là GG map nó có hiện cả tình trạng giao thông, chỗ nào đang kẹt xe, tìm kiếm nó cũng tiện hơn hẳn so vs các phần mềm dẫn đường khác...
Nói chung Ford sync sài rất ok. Bác thử đổi đt khác xem
Cám ơn bác! để mình sài quen xe 1 chút rồi sẽ tính.