Hạng B1
17/6/11
78
68
18
Bodykit raptor? cái này lắp xong thấy nó còn đấu điện phía trước gì nữa nên hãng nó bắt bẻ thì chịu thôi. Lắp xong bị anh bắt đền thằng lắp xem chưa?
2 cái sau nếu đúng như anh nói thì anh gọi quản lý chỗ hãng ra chửi 1 tăng đi.
Đúng là bodykit raptor, nhưng chỉ rút jack và cắm jack, vì mình lấy đúng Cản trước của Raptor zin chứ không phải hàng độ. Mình nói kiểm tra và xử lý lỗi, nếu đúng ra do rút dây ra thì sửa mình sẽ trả tiền, đại lý mới nói là không phải, vì cũng có trường hợp hư hỏng thì phải rút dây ra để sửa. Mình có nói đến nói lỗi do bộ bodykit thì ghi vào biên bản, mình sẽ trả tiền sửa nhưng đại lý không dám

Tập Lái
9/11/22
2
1
1
32
Dạ em chưa đi bản 4x4 nên em ko rõ. Nếu so với con 2014, thì chônga ồn hơn hẳn, nhưng có 1 điểm là em hay bị ù tai, cái này em hỏi nhiều người ko ai bị, em nghĩ do cơ địa của em thích ứng với cái tần số chống ồn chủ động của xe
Lúc mới lấy xe cũng cảm nhận như bác, nó khá ù tai. Cơ mà sau khi đi khoảng 2k km thì thấy gần như đỡ hoặc hết hẳn hiện tượng này. Trước e đi con 3008 cũng bị tương tự, cơ mà sau 8k - 10k km thì nó cũng hết theo 1 cách ko hiểu.
Có 1 cái lạ là e lái thì thấy ù tai, còn những người khác trên xe thì ko ai bị mới lạ? Chắc do tai mẫn cảm với âm thanh tần số thấp.

• Like
Reactions: DZUNGARC
Hạng C
11/10/16
620
764
93
37
Lúc mới lấy xe cũng cảm nhận như bác, nó khá ù tai. Cơ mà sau khi đi khoảng 2k km thì thấy gần như đỡ hoặc hết hẳn hiện tượng này. Trước e đi con 3008 cũng bị tương tự, cơ mà sau 8k - 10k km thì nó cũng hết theo 1 cách ko hiểu.
Có 1 cái lạ là e lái thì thấy ù tai, còn những người khác trên xe thì ko ai bị mới lạ? Chắc do tai mẫn cảm với âm thanh tần số thấp.
Em có cảm giác nó liên quan đến việc chênh lệch áp suất không khí trong xe, xe mới nó chưa bóc hết nilon hoặc có nắp bịt 1 số vị trí nào đó, sau một thời gian đi, vì nhiều lý do mà nó mới được bóc, bong, rơi ra. Dù sao cũng cảm ơn bác đã chia sẻ để anh em yên tâm hơn.

Hạng D
17/8/09
3.328
29.473
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Em xài đề Fordpass từ xa hoài mà chưa thấy bị gì, cũng chưa thấy hết bình dù hay để xe cả tuần mới đi 1 lần.
Sao em thấy anh em ai cũng nói vụ này bị lỗi vậy ta? Nghe cũng ớn ớn. A có kích hoạt full tính năng ẩn luôn chưa a. Vụ loa nữa, bjo lên full loa mag không lên sub + amly thì kéo nổi hết không ta

Hạng D
16/11/20
2.647
7.900
113
37
Sao em thấy anh em ai cũng nói vụ này bị lỗi vậy ta? Nghe cũng ớn ớn. A có kích hoạt full tính năng ẩn luôn chưa a. Vụ loa nữa, bjo lên full loa mag không lên sub + amly thì kéo nổi hết không ta
Hình như lỗi này là do chưa update phần mềm, xe em đời sau nên không bị. Em kích hoạt tính năng ẩn full hết rồi. Tiện nhất là:
- Đóng cửa thì lên hết tất cả các kính, kể cả cửa sổ trời.
- Đọc và quét biển báo tốc độ tự động.
- Tự theo dõi và có thể lọc tại nhà bầu ống xả khí đốt.
- Sport mode.
Mấy cái này là em hay xài thường xuyên, còn lại thì kiểu có cũng được, không có cũng không sao.
Còn gắn loa trung tâm, loa cột D với sup amply thì em không làm do tai trâu, nghe bằng loa zin với em là đủ rồi, chỉ lên cái android box cho tiện hơn thôi.

• Like
Reactions: phatbinhduong
Hạng D
17/8/09
3.328
29.473
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Hình như lỗi này là do chưa update phần mềm, xe em đời sau nên không bị. Em kích hoạt tính năng ẩn full hết rồi. Tiện nhất là:
- Đóng cửa thì lên hết tất cả các kính, kể cả cửa sổ trời.
- Đọc và quét biển báo tốc độ tự động.
- Tự theo dõi và có thể lọc tại nhà bầu ống xả khí đốt.
- Sport mode.
Mấy cái này là em hay xài thường xuyên, còn lại thì kiểu có cũng được, không có cũng không sao.
Còn gắn loa trung tâm, loa cột D với sup amply thì em không làm do tai trâu, nghe bằng loa zin với em là đủ rồi, chỉ lên cái android box cho tiện hơn thôi.
Giá kích hoạt nhiêu vậy anh?

Hạng C
25/8/23
696
691
93
Hiện em đang chạy con Everest 4x2, bản update 2023 và thấy khá bất tiện cho việc vận hành để xả khí thải (Exhaust Filter Overloaded, Drive to Clean). hầu hết là em đi đường nội đô Sài Gòn, hầu như là kẹt xe và đứng im 1 chổ, quảng thời gian đi và về ngắn, vận tốc chạy ít khi đạt 48 km/h. Vì vậy, việc vận hành để xả khí thải theo yêu cầu rất nhiêu khê, anh em nào có cùng hoàn cảnh như mình thì tham khảo cách xử lý của mình bên dưới:

View attachment 2908632*ảnh minh họa

1. Khi anh em vận hành quảng đường ngắn và con xế cưng yêu cầu: Exhaust Filter Overloaded, Drive to Clean, anh em chú ý chữ OK to chà bá phía dưới dòng chữ. Nếu anh em gần về đến nhà thì KHÔNG ĐƯỢC BẤM OK nhé. Cứ để vậy tắt máy, đi ngủ. Hôm sau chở con đi học thì nó sẽ hiện tiếp, lúc này, anh em cũng đừng bấm OK, đưa con đến trường xong, anh em rảnh rồi thì bấm OK để chạy lòng vòng gần nhà, chạy đến khi xế cưng hiện dòng chữ Exhaust Filter Cleaning, kèm chữ OK to chà bá. Lúc đó, anh em phải tìm đường thông thoáng, chạy được 48km/h thì mới bấm OK và chạy, đến khi nào nó báo EXHAUST FILTER DRIVE COMPLETED thì anh em về nhà ngủ ok.

View attachment 2908644

2. Nếu có lỡ anh em đến đoạn Exhaust Filter Cleaning mà kẹt xe, hoặc đứng im 1 chổ nổ máy thì xế cưng nó sẽ báo Exhaust Filter Overlimit-Service Soon, lúc đó đèn biểu tượng cái Cờ Lê nó sáng và Đèn Báo Động Cơ sáng, đèn này nằm ngay bên trái vị trí vòng tua xe 0.8 (xe em nó vậy). Lúc đó anh em đừng hoảng lên nhé, anh em cứ chạy về nhà, đi ngủ. Sáng hôm sau, chở vợ đi chợ, xế cưng nó sẽ báo tiếp tục y chang cái mục 1 ở trên. Và đèn báo Cờ Lê nó tắt, còn lại đèn báo động cơ thì vẫn sáng. Lúc này anh em tìm đoạn đường thoáng, làm y chang mục 1, rồi về ngủ. Sáng hôm sau, chở con đi học, xế cưng trở lại bình thường như cũ.
Khổ quá