Tập Lái
21/8/18
16
13
3
31
em là lái mới dc 4 tháng hơn tí.
Ngày thứ 2 lái về đi dán kính xe, lúc de lui ra canh lái ko chuẩn chạm nhẹ vô đuôi xe của bác chủ tiệm. May mà đuôi xe bác ấy cứng ngắc. chỉ có đuôi mình móp nhẹ góc => ổng thò tay đẩy ra cái phụp. => hú tập 1
Tuần thứ 3 đi đám cưới, chui tọt vô hẻm cụt, lay hoay quay đầu ra trầy 2 bên cản trước => xót tập 2 => gửi cho BH làm lại luôn.
Hiện tại lái cũng tự tin hơn xíu nhưng cái màn quên trả số khi dừng, quên nhả thắng tay... vẫn còn tồn tại các huynh ạ :))))))))))

Những ngày mới cầm lái đầu tiên của em.
Những ngày đầu tiên thì em thề là em ko biết cách nhìn gương hậu, em chỉ biết nhìn thẳng phía trước, tại lúc đi thi lấy bằng không được hướng dẫn về các nhìn gương, chỉnh gương!
Cho tới lúc em lùi xe bị cạ bậc lên xuống một chiếc bán tải, sợ quá, làm lại mất cả 5tr, lúc í mới biết để í để lùi xe.

Tập Lái
20/8/18
25
6
3
29
Hồi đó hướng dẫn em gái xinh xinh mới quen tập lái. Tới chỗ cần quay đầu, em bị chết máy, xe lại dốc xuống nên trôi ngược trúng anh Grandis đậu phía sau.

Mình thấy nghe cái kình, đụng rồi. Liền hối em: chuyển ra ghế sau ngồi ngay để anh ngồi vô ghế lái. Em không hiểu nên chậm di chuyển. Lúc em leo xuống ghế thì tay tài xế phía sau đã đi bộ lên tới nơi. Kính xe mình dán đen thùi lùi hy vọng lão không thấy gì.

Lão gõ cốc cốc vô kính xe mình. Em bấm kính xuống làm vẻ ngây thơ vô tội: “gì anh?”.

”Chị nhà làm trôi xe tông vào đầu xe tôi này”
”Chị nhà nào anh??”
”Đừng tưởng tôi không thấy, anh vừa đổi chỗ ngồi với chị ấy đúng không”.

Em tự nhủ thôi chết mịa rầu... đành cụp mặt xuống xe xem thiệt hại... anh chủ xe này cũng dễ chịu, chỉ phải đền 1.2 triệu tiền dặm vá xe cho anh ấy.

Em gái trong xe sau này đi theo thằng khác. Rốt cục mất cả chì lẫn chài.
Sau này em có tập xe cho gấu cọp vô tình có biến thì sẽ học sự giả ngây của anh.....

Hạng B2
19/2/19
185
61
56
Em thì đăng ký học B2 ở hoàng gia tháng 7/2018 , e muốn thi trước tết âm lịch 2019 để về daklak nhưng đông quá nên qua tết âm lịch 2019 e mới được thi , vậy là e ko bằng lái chạy từ sg về daklak luôn , mà ko phải 1 lần , từ 7/2018 - 2/2019 chạy lên chạy xuống 2 cuốc , lúc đó mà bị xxx quắc vô thì khóc tiếng miên lun
Cũng trong lúc chờ thi đó thì cuối tuần e hay xách xe ra chạy trên SG , nhưng luật thì mù tịt, vì được học thực hành trước, còn lý thuyết thì gần thi mới được học, vậy là cái đường Sư Vạn Hạnh khúc vạn hạnh mall người ta chỉ cho chạy 1 chiều , cấm chiều còn lại, em phi như bay vô luôn, không phải 1 lần, cả chục lần , ông bà phù hộ e , 1 trong những lần đó mà gặp xxx thì chi đậm đà luôn , chạy vô đường ngược chiều + ko có bằng lái , hên e chạy buổi tối nên ko thấy xxx , về sau mới có 1 a innnova nhắc e " chạy ngược chiều rồi " e mới hoảng hồn , hú vía , trời phật còn thương con

Tập Lái
24/10/20
10
10
3
39
Em thì mới lấy bằng nhưng xe đã mua từ 2 năm trước, do tính ham hố coi review xe của Hùng Lâm, tipcar... mai chạy nước đầu từ hãng về nhà, đọc thấy cảm xúc của các bác em đã run còn run hơn, dù lúc tập sa hình hay đường trường đều được khen lái tốt, các thầy toàn cho chạy 1 mình.

Tập Lái
23/12/21
16
513
78
36
Em học b2, thi thì ngon lành không có gì. Lúc đi chơi với bạn thì chạy at, cũng ngon lành không có gì. Lúc mua xe lại mua dầu mt, nhọ cái chưa quen xe, máy dầu nó lại dễ chết máy hơn xe xăng, mua xe ở xa nhà 500km nữa! Tính mua xong chạy về luôn mà chết máy liên tục, đành phải ở lại tập chạy 1 hôm cho quen mới tự tin chạy về nhà( máy dầu nhả côn không chuẩn là nó chết máy ngay, không như xe xăng nó còn rung xe một hồi) giờ quen rồi thì không vấn đề gì.

Hạng B1
26/8/17
77
12
15
36
Ngày xưa. Sau khi lấy bằng là làm 1 tuor về Cà Mau (đi từ thiện). Về là lái chắc gạo luôn các bác :p