Hạng D
21/10/08
3.645
69.559
113
Miền Không Xác Định
1 không khí lặng thin nhỉ :D. Nếu không nhìn lại chính mình thì sao nhảy sang ném đá kẻ khác được. Các sâu Hàn uyên thâm với nhiều clone ém quân kỹ ghê!

Hạng B2
13/8/11
256
88
28
tôm hùm nói:
bài viết tuyêt quá đó h mình mê chiếc này lắm, để coi sao, ra fien bản 2012 tính tiếp
Triển lãm Detroit đầu năm 2011 sẽ ra mắt Sonata 2013 ( ở Hàn Quốc là 2012), còn ở Việt Nam thì không biết đến bao giờ mới có bản facelite này !

Hạng B2
20/11/10
146
32
28
adco nói:
@Ha Sô nát : kính bác . Biết bác là người cao tuổi . Thông cảm được cho em vậy là quá quí rồi . Em thì chắc chắn là nhỏ tuổi hơn bác nhiều nhưng cũng vào loại cầu thủ trẻ của tuyển U50 . Tuổi này chắc khg hãng nào cho làm sale , mặc dù em rất muốn kiếm 1 chân để kiếm sống . Chúc bác hài lòng với sự chọn lựa của mình vì khg phải xe nào cũng bị . Như cái xe của em ngày nào lên diễn đàn cũng tháy có chuyện ném đá, thế mà gia đình em vẫn hạnh phúc với nó vào những ngày cuối tuần đi chơi xa đó bác . !

Theo em những tranh luận phía trên của các bác đã được bác chủ thớt trả lời ở đoạn này rồi.
Túm lại là : Thị trường Mẽo là một thị trường lớn và cũng rất khó tính cho nên ai mua xe dù là Cam hay Son cũng đều muốn mua xe nhập Mẽo vì chất lượng sẽ hơn hẳn xe được SX hay NK về VN cho nên ai mua xe cũng muốn mua xe nhập Mỹ nếu có điều kiện. Nhưng dù ở Mỹ, rất nhiều xe bị Ree Call thì ở Việt Nam ta mọi người sử dụng vẫn thấy tốt (Như bác chủ thớt nói ở trên với xe CAM của bác) do vậy tất cả chỉ có tính tham khảo chứ chẳng nói lên gì cả.
Sonata, Camry ở Mẽo sao ko biết chứ ở VN thì vẫn tốt (theo ý kiến chung của các bác Os nhà mình mà em thấy họ nói trực tiếp trên xe của họ), một phần có lẽ do điều kiện đường xá VN khác với ở Mẽo vậy thôi.
Vậy nên bác nào đang có ý định mua xe cũng chỉ nên tham khảo chứ ko nên đặt nặng.
Một vài ý kiến của cá nhân em, các bác cứ ném đá thoải mái.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/11/11
207
1
0
Bác adco dũng cảm quá đi , Em thích văn phong điềm đạm chỉn chu , dẩn chứng cụ thể và khá bình tĩnh khi bị ném đá tảng .. :)) , quan trọng hơn nữa là không phải sale của hãng nào hết . Rất dày công dich và đưa thông tin cho mọi người biết đến . Cảm ơn bác nhiều nhé ! Bác cứ tiếp tục đi ạ . tôi đọc bài này thấy cái tâm của bác ấy
Đây là bài viết rất chất lượng công phu và đánh giá khách quan . os muốn tăng chất lượng web thi rất cần những bài viết như thế này
Tiếp đi bác .

Tập Lái
11/3/12
1
0
0
41
cát bụi
Còn vài ngày nữa là dẫn ngựa về chuồng mà sao giờ lòng rối như tơ. Tiền cọc cũng đã đặt rồi còn làm gì nữa đời là bể khổ ....

Hạng B1
21/4/11
88
2
6
mr kango nói:
Chuyện xe hơi có lỗi là chuyện bình thường, năm 2011 hiệu xe Lexus được bầu chọn là xe có chất lượng tốt nhất tại thị trường Mỹ vói chỉ có 73 lỗi/100xe bán ra, trong khi trung bình chung là 107 lỗi/100xe, như vậy với 200 000 xe bán ra mỗi năm , Lexus sẽ có khoảng 140 000 lỗi, nếu có thời gian rảnh để ngồi liệt kê lỗi thì ta sẽ cần đến 10 000 trang OS riêng cho lỗi của Lexus, vì thế thông thường người ta chỉ nói đến lỗi mang tính hàng loạt, lỗi thiết kế dẫn đến việc triệu hồi của hãng xe, còn lỗi lẻ chỉ thống kê số lượng lỗi / 100 xe để đánh giá chất lượng.
Bác Adco viết rất công phu và khách quan. Tuy nhiên nhìn nhận vấn đề rộng ra thì em thấy bác này nói đúng.
Xe nào mà chẳng có lỗi. Vấn đề là các bác đi Sonata nên vào đây đọc và xem mình có bị lỗi tương tự như vậy không thôi.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Cỏ vẽ nhà sx Hdai vẫn chưa tìm ra lối thoát để nâng vị trí của chiếc sonata , con chủ bài của mình ở thị trường Mỹ, khi mà nó thực sự mất sức cạnh tranh với các đối thủ đến từ Nhật .

Lỗi hệ thống lái vẫn còn đeo bám dai dẵng cho mẫu xe đời 2012 . Đến nay , trang web em đang tham khảo đã nhận thêm 14 complaints từ khách hàng cũng từ lỗi này. Khg rõ các KS của hdai đã tìm đuộc ra được phương án khắc phục tình trạng ngoài tầm k soa't ?
Tuy nhiên bộ phận thiết kế đã có 1 phương án mới cho bản sonata 2014
http://dantri.com.vn/c111/s111-577583/nam-2014-se-co-xe-hyundai-sonata-the-he-moi.htm
Hi vọng đó là 1 bản hoàn hảo hơn , đủ sức cạnh tranh với camry , khi mà thời điểm đó camry cũng vào giữa vòng đời 5 năm/lần . Người tiêu dùng thích tìm kiếm 1 hương vị mới lạ hơn

Last edited by a moderator: