Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
@mun: dạ đúng rồi, đây là web mà em đang khai thác . Được biết đây là trang mà Co quan an toàn giao thông Mỹ tham khảo . Dựa trên ý kiến của chính người TD để buộc các hãng phải recall. Thật sự em rất thú vị với trang này vì nó tập hợp đủ complaint các hãng , khg sót tên nào kể cả các hãng xe sang . Có thời gian em sẽ khai thác hết , các bác khỏi chém gió lẫn nhau , xe nào cũng rứa.
@haiphus : Bác yên tâm , em khg đủ tiền đi xe Mỹ nên đâu có ngại gì chuyện này . Tuy vậy complaint về To bác có thể dễ dàng kiếm đầy các diễn đàn trong nước chứ khg cần phải ngồi bì bõm khổ sở từng từ tiếng A như em . Thông tin về khuyết điểm của xe Hàn ở VN quả thật rất hiếm. Đó cũng là 1 thành công trong chiến lược MKting của Hàn quốc . Tháng 10 này Camry đã bị Acc qua mặt về doanh số ở Mỹ trong top ten . Son áp chót bảng , thứ 9 . Em đang chờ tháng 11 coi tình hình có gì hay khg . Khi đó em sẽ post các complaint của xe đầu bảng cho các bác coi chơi .
Cuối tuần chúc các bác zui zẽ , em sẽ trở lại vào tuần sau

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
May quá, xe em là loại trợ lực thuỷ lực (hydraulic) chứ ko phải trợ lái điện tử, nên lái ổn, cảm nhận mặt đường cực tốt (tương tự chú BMW 525i cũ của em) và chưa hề bị nhao lái xiên xẹo gì...

Lỗi này chắc Hyundai phải thay nhà cung cấp phụ tùng hệ thống lái rồi...

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.425
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
adco nói:
Cám ơn các bác đã ghé thăm , cho dù là bất đồng quan điểm em cũng welcome ráo:D
Các bác cố gắng giữ bình tỉnh giúp em nhé . Mọi người sống và làm việc theo pháp luật . Bài của em khg vi phạm nội qui OS khg có gì đáng lo .
Em thích nhìn vấn đề với 2 khía cạnh . Chính vì vậy mà cái avatar của em là logo của To phủ đầy bụi đất , 1 hình ảnh minh họa cho sự đi xuống chứ khg phài là 1 cái logo lấp lánh ánh sao:D . Mong các bác hiểu và nhìn vấn đề dưới con mắt tích cực .
Em sẽ trở lại 1 số complaints nữa về con Son cho nó ... trọn bộ. Rất mong sự hợp tác của các bác , khg chơi ném đá để thớt của em trong sạch , cần cho sự tra cứu sau này .
Thân chào tất cả :)
:D:p Thế ra là "tại hạ đứng trước núi thái sơn có mắt cũng như mù"!
Vậy em chọn lời xin lỗi thứ 3 nhé.Cũng bởi cái logo toy trong Avata của bác:mad:

Hạng C
6/4/11
526
11
18
Tân Bình - HCM
bài viết của bác Adco rất có ít cho người tiêu dùng, dẫn chứng đầy đủ cụ thể, ko nói xuông như những người khác.

T34
Hạng C
20/5/10
856
9
18
Hotline 0903.611.243
Mun nói:
Thưc tế chuyện Sonata lỗi ko phải là cái gì quá bất ngờ, ở VN thì ko thấy ai nói tới, nhưng tại mẽo thì mọi chuyện khác. Nói năm gần nhất nhé, 2011
trang about automobile có liệt kê chi tiết như lày.

Nhìn qua thì thấy cũng kha khá phàn nàn về bản sonata dưới ánh trăng với dòng nước chảy lãng mạn.
Lỗi nặng nhất là Steering (216) và Electrical system (35).
:):) Mai quá SONATA 2011 THÀNH CÔNG VIỆT NAM phân phối đều sử dụng trợ lực tay lái dầu.....
Có lẻ vậy nên không có ý kiến phàn nàn của KH Việt Nam.

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
Bài viết rất có ích.
Em sẽ nghiên cứu kỹ cho kế hoạch mua Huyndai Sonata và Starex phục vụ gia đình trong năm tới.....
Một lần nữa xin cảm ơn bác Adco.