Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
hollowman nói:
Bác cứ phang ầm ầm ... Bố nó cũng k dám cắt :D . Chạy xe trong nội thành phải lấn và lướt , k thì cứ đứng im :)
Làm như bác,hèn gì đường phố sg ngày càng hỗn loạn.
Em nghĩ,đường xá không phải của riêng mình,cướp nhau làm gì một vài cm.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Hầu hết những người đi xe máy khi được ngồi trên ôtô mới biết rõ sự nguy hiểm của việc 2B chạy cắt ngang đầu 4B, và họ đều buột miệng la, chửi mắng 2B gấp mấy lần mình thậm chí còn ngạc nhiên khi không thấy mình phản ứng gì với họ, kể cũng là lạ, chẳng lẽ cho hết những người đi xe máy chuyển sang đi ô tô hết sao???

Hạng B2
29/12/09
224
357
63
TP HCM
Newbie_SG nói:
Em thì một lần ngay bùng binh chỗ Nhà thờ & Diamond Plaza, đường vắng hoe, bên mình đèn xanh, đang đi tới, có 2 chú thanh niên chở nhau bằng xe máy vượt đèn đỏ bên kia và thản nhiên định cắt đầu xe em. Em thốc ga đạp tới liền (nhưng cũng phanh ngay đề phòng đâm trúng), 2 chú nhóc thấy xe ào ào lao tới, xanh cả mặt, ú a ú ớ, dừng xe giữa đường, em vòng tránh rùi bỏ đi lun. Hy vọng lần sau chúng nó bỏ cái kiểu vượt đèn đỏ cắt đầu xe hơi như vậy đi...
Em là em phục bác đó chỉ là không đủ gan làm giống bác thôi; cái vụ cúp đầu xe này đi ngoài đường bị hoài tức muốn ói máu mà cũng phải chịu ( nhiều lúc nản quá đi xe máy cho nó nhẹ cái đầu thì lại mệt cái thân ). Mình đi 2b dòm trước dòm sau đoàng hoàng rồi mới quẹo vậy mà mẹ kiếp ( xin lỗi các bác em bức xúc quá ) bọn nó chạy kiểu gì chả hiểu; có lần em mém tiễn 1 cặp nam nữ lên bảng phong thần vì xi nhan quẹo phải nữa chừng ( em tránh sang trái ) rồi bất ngờ đổi ý quẹo qua bên trái ( hướng em đang đi lên ) :mad:. Em mong sao container "giải quyết" hết giùm tụi đi ẩu này cho anh em được thanh thản khi ra đường. Chúc các bác đều thượng lộ bình an. Nhớ cẩn thận " xơn lé ".

PS: các bác đi QL 1A đặc biệt khúc Đồng Nai có thấy nhiều hình người vẽ dưới đất không? ( dân vùng này nổi tiếng lái xe không sợ chết ).

Hạng F
5/3/10
5.995
31.289
113
phải chịu thôi các bác ơi, xảy ra chuyện là 4B lãnh đủ, không ói ra tiền thì cũng mất 1 mớ thời gian. các bác có nhớ câu "chén sành không cụng với chén sứ" chứ. không phải là phân biệt giai cấp mà là sống trong xã hội như vậy thì phải nhịn nhục cho nó lành.

Hạng C
28/7/10
683
1
0
38
Các bác nói chí phải. Chạy 4b bây giờ áp lực kinh. Nói thật dân chạy ẩu bây giờ đa phần là dân mới bán đất. Tậu được cái xe chứ chang biết chạy sao cho còn mạng mà hưởng. Em cũng úc chế như các bác về chuyện cúp đầu, nhiều khi nó còn chửi và hâm doạ mình đấy chứ.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.416
113
Tức giận làm gì cho mệt người ra, cố gắng xử lý để khỏi có tai nạn là tốt rồi. Nếu ai cũng tốt cả thì cần gì đến chính quyền.

Hạng C
31/8/10
843
291
63
Nhiều lúc bực muốn nhấn ga cho cãi lũ ngu xuẩn ấy nó chết quách đi mà nghĩ cái XH mình có làm đúng cũng khó mà tránh khỏi những điều thị phi nên ngậm bồ hòn làm ngọt thôi bác ợ.

Em có chút Kinh nghiệm là cần quan sát và đoán ý đồ của lũ đi bố láo này ngay từ xa. Thể hiện là mình không nhún nhường bằng cách nháy pha, còi và tăng ga (nếu cần thì rà côn), nhằm thẳng vào nó mà tiến, buộc nó phải né mình chứ không phải mình né nó. Tất nhiên là mình cũng phải chủ động tính đến tình huống nó liều chết.

Khi mình chủ động thì sẽ bớt nguy hiểm hơn là bị động.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Chuyện thường ngày ở ta bác chủ ạ. Riết rồi quen, nhưng không lái 4B nào thích rầy rà thôi. Suy ra thì: Lái xe không thắng kịp, thằng kia lên bàn thờ, thằng kia sẽ nổi danh "ngu thì chết" , còn 4B thắng không kịp, nhưng lại phản ứng nhanh với việc lách> 4B lãnh nguyên con và gây nên hậu qu3a nghiêm trọng cũng nỗi danh là: Xe điên mất lái. Vậy thì chạy thế nào? Cứ bình thường, nhường nhau khi an toàn và cần thiết...còn cứ vương vấn với loại thích chết vì ngu thì khó lái lắm. Khi em bắt đầu cầm xe, thầy em...thiệt ra là bạn tay nghề thâm dạy em...Mày cứ giữ đúng phần đường, phang tới, nhưng trên tinh thần thắng (chân phải thủ pedal thắng) để giãm hậu quả nếu có. Các bác đi đường dài lâu lâu qua khu dân cư vùng hẻo lánh, trong những ngày lể...hay gặp bọn thích chết vì ngu lắm, mà không phải một nài một ngựa, chúng nó tống 2-3 thằng trên một xế.