Re:Chia sẽ về việc bị xe máy cắt ngang đầu xe!me too

Sax, vụ này bị hoài, có lần, ngay cầu Hoá An, biên hoà, đang chạy từ phía Metro về cầu Hoá an, vừa qua ngã tư Bửu Long, thấy có mấy chiếc xe máy đang rẽ từ bên trái sang đường lên cầu, mình bóp còi đàng hoàng, nó nhìn thấy mình, nên ngừng lại giữ đường (lúc đó có 3-4 chiếc xe máy gì đó) mình nghĩ là nó ngừng lại nhường mình qua, vậy mà đến khi mình cách nó 0.5mét thì nó nhấn ga vọt qua đường, dễ điên thiệt.
Còn nữa hqua thôi, đang đi rước F1 về, đang chạy trên Nguyễn Ái Quốc, BHoà, đến cổng II thì ngã tư này cúp điện, ko có đèn, nên các xe nhường nhau qua, mình đang đi bình thường, đúng tốc độ, và giảm tóc độ khi qua ngã tư, thấy có hai bên có mấy xe máy chồm chồm định qua, thấy xe mình nên hai phía ngừng lại nhường mình, mình ung dung và qua trước, đến ngay giữa giao lộ thì có một ông phóng xe vèo vèo, từ phía bên trái sang, rồi thắng gấp ngay đầu xe mình, theo phản xạ mình đạp hết thắng, cũng may F1 của mình không sao, mặc dù bị ngã về trước, lúc đó muốn dừng xe nện cho cha nội đó một trận, rõ ràng là nó cố ý chơi mình, vì lúc mình đi ngang qua, nó nhìn nhìn mình bằng cập mắt cà chớn, tức muốn điên.

Hạng D
16/12/09
1.178
10.878
113

Tom34 nói:
Sax, vụ này bị hoài, có lần, ngay cầu Hoá An, biên hoà, đang chạy từ phía Metro về cầu Hoá an, vừa qua ngã tư Bửu Long, thấy có mấy chiếc xe máy đang rẽ từ bên trái sang đường lên cầu, mình bóp còi đàng hoàng, nó nhìn thấy mình, nên ngừng lại giữ đường (lúc đó có 3-4 chiếc xe máy gì đó) mình nghĩ là nó ngừng lại nhường mình qua, vậy mà đến khi mình cách nó 0.5mét thì nó nhấn ga vọt qua đường, dễ điên thiệt.
Còn nữa hqua thôi, đang đi rước F1 về, đang chạy trên Nguyễn Ái Quốc, BHoà, đến cổng II thì ngã tư này cúp điện, ko có đèn, nên các xe nhường nhau qua, mình đang đi bình thường, đúng tốc độ, và giảm tóc độ khi qua ngã tư, thấy có hai bên có mấy xe máy chồm chồm định qua, thấy xe mình nên hai phía ngừng lại nhường mình, mình ung dung và qua trước, đến ngay giữa giao lộ thì có một ông phóng xe vèo vèo, từ phía bên trái sang, rồi thắng gấp ngay đầu xe mình, theo phản xạ mình đạp hết thắng, cũng may F1 của mình không sao, mặc dù bị ngã về trước, lúc đó muốn dừng xe nện cho cha nội đó một trận, rõ ràng là nó cố ý chơi mình, vì lúc mình đi ngang qua, nó nhìn nhìn mình bằng cập mắt cà chớn, tức muốn điên.

Theo em thấy có mấy người đi xe máy rất ghét mấy người đi xe hơi vì họ nghĩ là đi xe hơi là giàu có, là kênh kiệu, là chảnh...họ muốn chơi mình cho đở cái tức!

Hạng D
5/10/09
2.597
1.004
113
39
aloacquy.vn

haiz! Cuộc sống mà các pác, có ai muốn chuốc lấy phiền phức đâu. Mình tránh được cái j thì tránh.

Hạng C
5/1/08
710
3.109
93
TP.HCM
Em cũng bị vài lần, ấn tượng nhất là lần vào sân bay TSN (khu nội địa), đang đi trên đường Trường Sơn rẽ trái vào khu sân bay, đèn xanh còn hơn 10s nên em rẽ trái, vừa rẽ thì thấy có gì đó ko ổn liền thắng gấp. Thì ra xe máy chặt đầu xe mình để vòng ngược lại. Mấy xe chạy phía sau e cũng thắng chúi nhủi luôn.

Tự hỏi mình sao cái số ku kia may quá, mà mình cũng may luôn. Không thì kéo xe nó cũng vài m rồi.

Hạng D
19/9/09
1.369
89
48
51
Karaoke KTV
Khi thấy mấy em LL thu mua ve chai các bác cẩn thận nhé, các e đi đường làng quen rồi thích thì quẹo không cần ngó và đặc biệt là giỏi ăn vạ lắm đấy...

Hạng B2
29/10/03
190
6
18
53
em nghĩ anh em ở đây ai cũng từng bị cúp đầu như các bác, tức thì cũng tức nhưng chẳng làm gì đc bọn nó đâu, đừng nói đến bọn giao bánh mì, giao nước đá chạy ẩu, nhiều chú ăn mặc lịch sự thắt caravat đàng hòang nhưng vẫn chạy như thằng thất học, cuối cùng chỉ biết tự an ủi....Việt Nam mà...
Em kể 1 chuyện trc đây em cũng chơi 1 chú văng lên lề vì tội chạy ẩu còn bố láo. Hôm đó em đang đi từ Đài liệt sĩ về cầu Bình Triệu (đường 1 chiều), em chạy lane ngòai cùng cho xe du lịch, từ xa em đã thấy 1 thằng chạy xe máy chạy ngược chiều lại mà nó phóng như như chổ không người, thế là em tăng ga phi thẳng vô nó luôn, nó nghĩ mình sợ nên nhường nó ai ngờ mình lại tăng tốc và đấu đầu với nó, đến lúc gần đến còn cách khỏang 2-3m gì đó nó mới hỏang phi thẳng lên lề súyt chút là chui thẳng vô nhà người ta, em mắc cười ko nhịn nổi, em nghĩ chắc teo chim luôn mai mốt ko dám chạy bố láo kiểu đó nữa. :D

Hạng B2
5/8/10
492
12
18
TpHCM
Cái lý thuyết : Xe lớn hơn lỗi nặng hơn bao giờ mới hết ở VN mình hả trời ?

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
dtl1987 nói:
kebuomhoa nói:
Số là sáng hôm chủ nhật 25/9/2010, em từ nhà chạy xe ra đường Bùi Đình Túy hướng ra đường Đinh Bộ Lĩnh. Gấn tới cầu Bùi Đình Túy, em thấy có thằng chạy xe cub 81 đi hướng ngược lại, đang ở trên cầu xuống , em đoán là mấy thằng chở hàng. Nghe báo chí nói về cách chạy xe của mấy thằng này nhiều nên cũng có cảnh giác.

Em thấy xe nó không có xi-nhan quẹo hay đưa mắt, đưa đầu, đưa tay xin quẹo gì cả. Nghĩ là nó sẽ đi thẳng nên em cho xe đi lên cầu. 2 bánh trước của xe em vừa leo lên cầu là thằng đó nó uốn éo người, ngoặc xe qua trái ngay trước đầu xe em, cách xe em chỉ chưa đến 0,5m.
Trời ơi! Lúc đó em vãi linh hồn chỉ biết đạp côn và thắng. May mà trước mũi xe em sau đó không có ai. Còn phía sau em, chiếc xe khách Mercedes cũng thắng gấp ngay giữa cầu, may mà chưa đụng xe em. Định thần lại nhìn thằng đó thì nó còn nhìn mình cười, trông có vẻ hả hê, giống như vừa diễn thành công một show, rồi phóng đi. Lúc cho xe đi tiếp thì em còn quên buông côn, mà cứ đạp ga khiến xe nó rú lên ầm ầm. Chuyện này ám ảnh em đến hôm nay.

Do đó hôm nay em muốn lên đây chia sẽ cùng các bác![/:)]
Thế này là sai nhé bác:D

Chẳng sai đâu bác ơi...Đi trong phố tốc độ chậm thì côn trước thắng sau vẫn được. Chỉ khi tốc độ lớn mà thế thì không tốt.