Hạng B2
25/10/10
243
162
43
3. Về hẳn quận 12 ở cho nó ra cái thằng người, bị cái đi hơi xa (em đi làm quận 9 nhưng em lại không thích ở q9)
Tại sao ở Q12 lại ra thằng người hơn Q9 vậy bác? E lại ngược với bác, cũng có nhà Q12 (mặt tiền Dương Thị Mười) và giờ đang muốn bán để mua nhà bên Q9 ở, vc e làm ở Q9 và đang ở chung cư nhỏ bên này.
E đang tính bán nhà bên Q12 rồi mua căn compound đâu đó loanh quanh 8 tỷ ở cho sạch, trong lành đây bác

Hạng D
19/7/20
3.150
1.919
113
Ho Chi Minh
Tại sao ở Q12 lại ra thằng người hơn Q9 vậy bác? E lại ngược với bác, cũng có nhà Q12 (mặt tiền Dương Thị Mười) và giờ đang muốn bán để mua nhà bên Q9 ở, vc e làm ở Q9 và đang ở chung cư nhỏ bên này.
E đang tính bán nhà bên Q12 rồi mua căn compound đâu đó loanh quanh 8 tỷ ở cho sạch, trong lành đây bác
Quận 9 là tiềm năng nhất rồi bác .

mà thôi kệ bác chủ thớt di bác mỗi nguời mỗi gu

• Like
Reactions: trinhgiatrang
Hạng B2
25/10/10
243
162
43
Quận 9 là tiềm năng nhất rồi bác .

mà thôi kệ bác chủ thớt di bác mỗi nguời mỗi gu
E thì ở đâu thấy cũng như nhau, miễn là phù hợp với nhu cầu đi lại công việc của mình thôi ạ, chỉ tại thấy bác chủ bảo “ở Q12 ra thằng người hơn Q9” thì e thấy ko đúng cho lắm. Chỗ e ở còn có bác làm ở Q12 mà vẫn đi đi về về chứ ko chuyển sang đó á bác

• Like
Reactions: pamken and Tommyteo
Hạng D
19/7/20
3.150
1.919
113
Ho Chi Minh
E thì ở đâu thấy cũng như nhau, miễn là phù hợp với nhu cầu đi lại công việc của mình thôi ạ, chỉ tại thấy bác chủ bảo “ở Q12 ra thằng người hơn Q9” thì e thấy ko đúng cho lắm. Chỗ e ở còn có bác làm ở Q12 mà vẫn đi đi về về chứ ko chuyển sang đó á bác
chắc bên chủ thớt quá khứ có thù hằn voi quận 9 ... ( kẹp chym khu nào đó chẳng hạn )

chủ thớt ghi quận 12 đuợc rồi còn kẹp thêm quận 9 vào mà dìm hhh

Hạng D
13/7/10
1.052
13.880
113
Tình hình là khoảng cuối năm em gom góp đc khoảng 8ty5, ráng tí xin bố mẹ chắc được 9ty. Em đang tính 4 option, nhờ cccm cho em thêm lời khuyên với ạ.

1. Mua nhà vừa vừa phải phải ở các khu quận trung tâm như 3, 5, 10, Phú Nhuận để tiện đi đây đi đó.

2. Mua nhà to hơn xíu, ra vào oto ổn định nhưng ra rìa tí, Bình Thạnh, Tân Phú...các kiểu

3. Về hẳn quận 12 ở cho nó ra cái thằng người, bị cái đi hơi xa (em đi làm quận 9 nhưng em lại không thích ở q9)

4. Em chia ra 2 phần, 1 phần mua cái chung cư ở, phần còn lại em mua cái nhà phố để cho thuê. Nhưng chung cư nào thì em chưa biết !

Em cám ơn cccm
ai nói bác Bình Thạnh rìa vậy , trên map BTh ở giữa TP đó . 8 tỷ về BTh giờ chỉ mua được hẻm xe máy thôi ở đó mà mua nhà to .

Hạng C
21/7/20
861
10.118
93
bình thạnh khúc F25 xe ngủ trong nhà chắc ko dưới 10t
đất thôi đã 12 tỏi rồi, tầm 6x 7x m2 thôi :) (hiếm nhưng chịu lùng sẽ có)
có nhà thì tầm 14 tỏi trở lên

@lephuoc2910
nếu muốn mua Vin CPark thì mình có căn park7 89m2, view 1 góc sông và đối diện C2: 6t thương lượng rất ít đủ để làm cái party gia đình :). Lý do: con học Vinschool ỗn định rồi (nhà hiện tại cho bạn làm ăn ở - nó mua landmark 81 rồi) giờ lấy tiền làm việc khác.