Hạng B2
31/10/12
437
673
93
48
3. Về hẳn quận 12 ở cho nó ra cái thằng người, bị cái đi hơi xa (em đi làm quận 9 nhưng em lại không thích ở q9).

Thứ 1: Cần làm rõ cái gu trên thì mới tư vấn tiếp đc.
Thứ 2: Làm Q.9 mà xác định ở Q.12, Tân Phú rồi mua ô tô đi về mỗi ngày để ra thằng người ? Trong tình hình xăng lên giá thế này ? Thì cũng là thứ cần hỏi cho rõ.

Nếu đã có ấn tượng xấu với Q.9 và thích di chuyển = oto, mạnh dạn đề nghị bạn qua bên kia cầu Đồng Nai kiếm cái nhà vườn rộng rãi, thời gian đi làm mỗi ngày chỉ = 1/2 hướng ngược lại vào trung tâm.

• Like
Reactions: fireprince
Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Otp 4 ổn nhất, vì bạn đã có khả năng kiếm được 8t thì sẽ còn kiếm được hơn nữa và bạn cũng có ý định mua oto để làm chân làm cẳng. Mua cái nhà chung cư để có chỗ chui ra chui vào cộng thêm cái nhà cho thuê để có thu nhập (cái nhà cho thuê có thể vay thêm bank để kiếm vị trí kha khá, rồi nó tự nuôi nó). Bạn vừa có xe, có nhà, có thêm tài sản tạo ra thu nhập, vậy là đầu óc thoải mái hơn, kiếm tiền dễ hơn nữa, kkk.

Hạng D
29/3/17
1.404
11.171
113
E thì ở đâu thấy cũng như nhau, miễn là phù hợp với nhu cầu đi lại công việc của mình thôi ạ, chỉ tại thấy bác chủ bảo “ở Q12 ra thằng người hơn Q9” thì e thấy ko đúng cho lắm. Chỗ e ở còn có bác làm ở Q12 mà vẫn đi đi về về chứ ko chuyển sang đó á bác
NGƯỜI ĐÀNG HOÀNG AI Ở Q12, HÓC MÔN...HÍ HÍ

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng B2
4/11/11
232
554
93
Tình hình là khoảng cuối năm em gom góp đc khoảng 8ty5, ráng tí xin bố mẹ chắc được 9ty. Em đang tính 4 option, nhờ cccm cho em thêm lời khuyên với ạ.

1. Mua nhà vừa vừa phải phải ở các khu quận trung tâm như 3, 5, 10, Phú Nhuận để tiện đi đây đi đó.

2. Mua nhà to hơn xíu, ra vào oto ổn định nhưng ra rìa tí, Bình Thạnh, Tân Phú...các kiểu

3. Về hẳn quận 12 ở cho nó ra cái thằng người, bị cái đi hơi xa (em đi làm quận 9 nhưng em lại không thích ở q9)

4. Em chia ra 2 phần, 1 phần mua cái chung cư ở, phần còn lại em mua cái nhà phố để cho thuê. Nhưng chung cư nào thì em chưa biết !

Em cám ơn cccm
Vote option 2 hoặc 4, tùy ý thích của chủ thớt, nếu thích thoải mái và tiện nghi (nhất là chuẩn bị có con nhỏ) thì nên chọn 4, xe oto ra vào vợ con ko ướt, em bé bò, đi lại trên 01 mặt phẳng ít nguy hiểm hơn, và chăm sóc em bé bớt cực hơn. Còn chủ thớt thích ở nhà phố thì nên chọn option 2 với hẻm xe hơi và chỗ để xe hơi tương đối rộng chút, nếu cách biệt được với các phòng chức năng (ví dụ có hầm) thì đỡ mùi lúc mới chạy xe về!

• Like
Reactions: lephuoc2910
Hạng B2
20/3/19
390
2.816
121
À, trước tiên sr mái anh ở Q9. Ý em không phải là so sánh Q12 và Q9.

Cái cụm từ "ra thằng người" ở đây là do khoảng 2-3 năm nay em đang ở Q12, và thấy thích khu vực này. Và với số tiền đó e thấy có thể mua được nhà to, mặt tiền đàng hoàng -> ra thằng người.

Thứ 2 lý do em không chọn Q9 thì cũng như nhiều anh tới KV Q12, Gò Vấp, Hóc Môn đứng thôi cảm thấy không thích rồi. Thì em cũng vậy.

Còn việc đi làm Q9 là tương lại, cty dự kiến chuyển hết về đó. Em cũng khá lăn tăn nhưng em vẫn sẽ không chọn Q9 để ở vì...không thích.

Em cám ơn các anh đã góp ý và ném đá :D ! Mong không còn sự hiểu nhầm nào sau cmt này của em ahihi !

Hạng B2
20/3/19
390
2.816
121
Vote option 2 hoặc 4, tùy ý thích của chủ thớt, nếu thích thoải mái và tiện nghi (nhất là chuẩn bị có con nhỏ) thì nên chọn 4, xe oto ra vào vợ con ko ướt, em bé bò, đi lại trên 01 mặt phẳng ít nguy hiểm hơn, và chăm sóc em bé bớt cực hơn. Còn chủ thớt thích ở nhà phố thì nên chọn option 2 với hẻm xe hơi và chỗ để xe hơi tương đối rộng chút, nếu cách biệt được với các phòng chức năng (ví dụ có hầm) thì đỡ mùi lúc mới chạy xe về!
Em cám ơn bác vì góp ý ạ. Em cũng thiên về 2 option này hơn !

Hạng B2
25/10/10
243
162
43
À, trước tiên sr mái anh ở Q9. Ý em không phải là so sánh Q12 và Q9.

Cái cụm từ "ra thằng người" ở đây là do khoảng 2-3 năm nay em đang ở Q12, và thấy thích khu vực này. Và với số tiền đó e thấy có thể mua được nhà to, mặt tiền đàng hoàng -> ra thằng người.

Thứ 2 lý do em không chọn Q9 thì cũng như nhiều anh tới KV Q12, Gò Vấp, Hóc Môn đứng thôi cảm thấy không thích rồi. Thì em cũng vậy.

Còn việc đi làm Q9 là tương lại, cty dự kiến chuyển hết về đó. Em cũng khá lăn tăn nhưng em vẫn sẽ không chọn Q9 để ở vì...không thích.

Em cám ơn các anh đã góp ý và ném đá :D ! Mong không còn sự hiểu nhầm nào sau cmt này của em ahihi !
Bác nói vậy thì ok nè, nhà e cũng vậy đó. Ông bà già ở Q12 thì chê ỏng chê eo bên Q9, vợ e thì cho tiền cũng ko sang Q12 ở . Còn e thì ở đâu nhà cao cửa rộng, khu dân cư trận tự, an ninh, hàng xóm vui vẻ, sạch sẽ là được và nhất là phải gần chỗ làm việc.

Còn bác đang ở Q12 mà sau này phải làm việc Q9 thì đi căng lắm đó bác, tuần đi 1 lần còn được chứ đi hàng ngày mỏi mệt vì đường xa, xe cộ lúc nhúc mỏi mệt lắm bác ạ