Tập Lái
30/8/09
6
0
0

Tặng bác cái ảnh F1,cái đinh của mùa lễ hội năm nay,bác đi ổn quá còn gì.

Em bổ xung thêm một bác ở trên
Cái chỗ simlim square chuyên bán đồ mới
Nhưng ngoài ra cũng còn một địa điểm là simlim tower tuyền chơi đồ cũ.
Cũng tuỳ từng chỗ mà chuyên bán một thể loại mặt hàng,nếu bác là dân IT thì khỏi nói rồi.

Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
Một số thông tin cho bác đây:

1. Hàng điện tử: bác nên mua ở trung tâm Funan (ngã tư Coleman và North Bridge Road). Nơi đây bán hàng tốt hơn và cách thức bày trí đẹp hơn SimLim nhiều. Mặc dù họ có nêm yết giá, Bác có thể trả giá môt chút nha. Đi bằng metro thì lên station "City Hall".
2. Ăn tối: có thể ăn ở nhà hàng "Hooters" ở Clarke Quay. NH này theo kiểu Mỹ, các em phục vụ xinh xắn mặc bikini rất đẹp. Vừa ăn vừa ngắm sông. Giá phải chăng. Đi bằng metro thi lên station "ClarkeQuay".
3. Bác nên dành một bữa tối vào VivoCity chơi. Đây là một nơi mua sắm rất mới và hiện đại. ba1c lên tầng 3 có sân vườn và hồ nước nhìn ra Vịnh biển của Sing. Nhớ dùng bữa tối ở Nhà hàng "Bon Marche" nhá. Đi chọn thức ăn như đi siêu thị vậy. Đồ ăn rất tươi ngon. Nếu đi metro, bác lên station "HarbourFront".
4. Nhớ tham quan "nhà hát trái sầu riêng" "Esplanade" ngay trung tâm thành phố. Đi bằng metro thì lên station "City Hall", nhưng ra ngoài theo hướng "RaffleCity".

Chúc bác có một chuyến đi vui vẻ.

Tập Lái
1/9/09
3
0
0
Ấy ấy,trước lúc các bác đóng cửa topic em xin hỏi một tí.
Em thì em sang chơi thôi,nhưng cũng xin kính hỏi tí thông tin.
Sang đó các bác cho em hỏi đi những đâu là đã nhất,địa điểm nào mà vui chơi bổ nhưng không cần rẻ lắm.
Em và đám bạn cũng đang tính qua khu này,chắc lịch trình là cuối tháng này,đi đến hết tiền,chắc cũng tầm 10 ngày thôi.
Các bác nhân tiện đi đây đi đó nhiều,chỉ em luôn,em cảm tạ quá.

Tập Lái
7/9/09
3
0
0
Sentosa đi bạn ạ,chỗ này là hay rồi,nó là khu quần thể du lịch thiên nhiên vui vẻ trẻ khoẻ,đi theo nhóm thế là chuẩn nhất,vừa ngắm chim ngắm thú,vừa được hưởng không khí mát mẻ,chưa chỉ có vậy,nó còn là một khu quần thể bao gồm cả hiễn đại lẫn rừng dã,đi nhóm ổn nhất.
Liền mach là đi night safari,cũng ổn,rừng rú đêm, hôm,tuy một số bác không thích,nhưng chỗ này cũng không nên bỏ qua,tuỳ đôi lúc cảm thâấ khó chịu vì thằng ?MC suốt ngày ông ổng việc tắt điện thiọaụ

Tập Lái
30/8/09
12
0
0
asiantiger nói:
Em nghe mấy thằng bạn ở bển khuyên là nếu đi khắp nơi mà vẫn chưa vui thì ghé đường số 13 thì phải các bác ạ ! Em chưa ghé nên chưa biết ở đó có gì. Bác nào biết ở đó có gì thì cho anh em biết ở đó có gì nhé.

Ý bác là lorong 13 à,em thấy các lorong dạo này hơi bát nháo,nên có khi thông tin các bạn bác cũng sai lệch theo thời gian bác ạ,em thấy orchard hay hơn .

Hạng B2
18/3/08
145
375
63
Tới Lorong 13 thì ăn "gà" xong, qua cháo ếch (đặc sản Sing) tẩm bổ.

Tập Lái
30/8/09
12
0
0
Bác nói thế chứ,em thấy món nào mà từ nơi khác du nhập vào Sing thì ngon,chứ món nào mà chính gốc từ Sing thì dở.Cháo ếch cũng chả phải tử sing,hình như của Indo,thằng Indo em quen quả quyết thế,không biết nó đùa hay thật.
Gà Sing hay Gà nhà cuũg là gà,nhưng nói thật là gà ở đấy đắt chết tiền,lại công nghiệp quá.
Mà bác nào sang đấy cũng cố ăn 1 con gà hay sao ấy ^_^

Tập Lái
6/9/09
9
0
0
Các ông này đi đâu cũng Gà nhỉ? Sing ngoài cái đó ra thì có vẻ ít hấp dẫn hơn,các thứ khác cũng bình thường thôi,ăn uống thì chán,muốn bay muốn nhẩy thì không thể vì rượu cấp theo đầu người và giá cao ngất.Thành phố sạch quá đâm ra muốn hít một hơi nhả lên bầu trời xanh thẳm một luồng khói cũng được.Gà cũng chưa chắc đã gà ngon,tiền nhiều gà lởm đời còn gì nhạt hơn.