Hạng B2
23/2/05
257
16
18
Tuần sau em có chuyến đi công tac Singapore 4 ngày, Bác nào có kinh nghiệm ở Sing về mua sắm đồ điện tử hoặc một số chú ý khi ở Singapore chia xẻ cho em với.
Xin cảm ơn các bác.

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
khu thì e wên tên rồi :D, Simlim thì phải, nhưng mà đồ điện tử bên Sin hơi bị mắc và bác cứ trả giá thoải mái coi chừng bị chém, được cái là đồ đa dạng, nhiều mẫu mã.

Hạng B1
6/8/08
72
1
6
Mua đồ điện tử bác có thể đến: (1) Sim Lim Square: khu này bán đủ thứ nhưng bác phải xem kỹ đồ rồi trả giá. (2): Fuganan: ở đây bán hàng điện tử chất lượng cao. Nếu bác muốn mua Laptop thì nên ghé qua nơi này. (3): Takashimaya: em quên mất ở tầng nào rồi. Bên trong shopping mall này cũng có một khu chuyên bán đồ điện tử khá lớn. Bác có thể thỏai mái dạo chơii trong khu này để ngắm. Em mua máy chụp hình ở đây. Rất tốt.

Nếu bác dẫn vợ cả đi shopping thì nên ghé qua: (1) Takashimaya. (2) Vivo City. (3) Bugis Junction. (4) Raffle City và (5) City Link. Những nơi này đều có MRT nối với nhau, rất tiện lợi. Bác nên đi MRT vì vừa rẻ mà lại nhanh.

Cuối cùng, mua sắm ở Sin, Bác cứ mạnh miệng trả giá nếu thấy món hàng đó ưng ý, và nên yêu cầu tặng thêm một thứ gì đó cho món hàng mình quyết định mua.

Chúc bác vui vẻ!

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
ah, nhớ mua cái ổ gắm chuyển đổi 3 chân sang 2 chân nếu Bác có sử dụng thiết bị điện ( sạc, laptop) vì bên Sin sài lỗ 3 chân, ra Dân Sinh khoảng 10 ngàn
mua đồ nhà bếp thì IKEA.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
30/8/09
6
0
0
Bác này đi chuẩn thế,19/8 tới là bên đó tổ chức làm quả F1 tour,chạy ban đêm - duy nhất có vòng đua của singtel này là đua đêm,và đua trên vịnh Mar luôn.Ngoài ra có nhiều lễ hội kèm theo cái giải đua này,giảm giá,khuyến mại thì vô thiên lủng- bác nên đi luôn một thể,chứ đồ điện tử ở đây em thấy giá không ngon như bên Mã Lai đâu,bác đi thì cố thêm vài ngày thăm thú Sing đi,đua xe này nọ ngắm chân dài,làm quả tí gẻ airway sang mã lai mà mua.

30/7/08
1.200
7
38
Mua đồ điện tử bác nhớ mang theo hộ chiếu, sẽ được trả lại tiền thuế
Nếu có thời gian bác ghé qua Santosa chơi. Chiều tối có biểu diễn nhạc nước hay lắm. Đến đó bác sẽ có cảm giác như cả thế giới đổ về xem biểu diễn, vì có đủ các màu da, đủ các trang phục và đủ các lứa tuổi.

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
Các loại hàng như : digi camera, mobile, portable devices theo e thì rẻ hơn ở VN hiều ( khoảng trên dưới 10% ). Còn lại như latop, stereo, TV, và các loại thiết bị phục vụ trong gia đình khác thì không rẻ hơn đâu nhưng được cái nhiều chủng loại và mẫu mã hơn thôi. Nếu bác không lăn tăng chuyện giá cả lắm thì e kuyên bác cứ windows shoping thoải mái còn muốn mua cứ về VN mà mua bác ợ. Cứ nghĩ thử mình ham rẻ khoảng 10% nhưng nếu có trục trăc về kỹ thuật thì………. Ha ha chờ khi nào bác đi tiếp lần nữa rồi bảo hành luông nhé…. Không phải món nào mình mua cũng có bảo hành woldwide đâu nhé bác….. Nếu bác vẫn muốn mua thì OK nhớ lúc về tới Changi sớm sớm một tý để refund lại nhé… hình như là 7% thì phải e khg nhớ chắc lắm. thủ tục đơn giản, dễ dàng nhưng ……xếp hàng chờ khoảng 20 phút đó ( chuyến nào gần giờ với Vnairlines là vậy đó, toàn dân VN qua refund hông à ). Chúc bác đi công tác vui.
À quên, nếu rãnh có thời gian nhớ ghé Orchard Tower, xuống tầng hầm đó……. Nếu có ghé vào thì ngay sáng hôm sau bác làm cái thớt nho nhỏ chia sẻ cảm giác với ae nhé….hê hê hê. Còn cái Santosa, Night safari thì quên nó đi, 4 ngày khg đủ cho bác explore hết Sing đó đâu. Theo e bác nên thử cái Singapore Flyer ( vừa khai trương khoảng cuối 2008 thôi còn mới lắm ), hoặc bác xem cái F1 racing đi, cái này e thấy cool hơnnhiều đó. Mốt năm chỉ có 1 lần thôi nhưng chỉ đặc biệt năm nay là night racing thôi.
Chúc bác đi vui.

pk
Tập Lái
14/12/08
27
0
0
47
Các Bác đã tư vấn hết chỗ mua sắm, tham quan cho Bác rồi ! Em chỉ bổ sung thêm "địa danh" Geylang thôi !!!

Chúc Bác đi công tác vui vẻ !

VIP CARD MEMBER
20/4/07
1.716
185
63
Cám ơn bác pk đã nhắc nhở cho bác chủ thớt địa điểm này.

Tập Lái
1/9/09
12
0
0
Vãi chưởng cái khu Geylang :( đắt đỏ,mã ngoài thôi,chứ lúc mở hàng cũng vậy.
Đi 4 ngày thì không đủ chơi hết Sing đâu bác ạ,đằng nào cũng đi thì đi luôn 1 lèo cho máu.Nếu đi em thấy bác nên check phòng trước,và vào cuối tuần đại đa số các khách sạn của sing đều tăng tiền lên,trung bình là 10 đồng Sing.
Night safari đi đứng tổng cộng hết có 4 tiếng thôi,nhưng đọng lại rất nhiều thú vị và cảm xúc.
vụ F1 thì em cũng mới được biết thôi,thấy cũng đáng đi xem,nó vẫn đang đăng khuyến mại,bán vé rợp trời.Cái này cool hơn thật,xem xe ngắm gái,em mà không vướng cũng qua đó làm khán giả.
MÀ bác nhớ lấy bản đồ ở sân bay nhá,miễn phí,cứ lấy đi có khi lại cần.
Miễn thuế thì lúc ra ngoài sân bay đi về làm cũng được,refund 7% thì phải,chuyến nào cũng có lắm bà con mình đứng đổi,chờ hơi lâu xíu.
Còn riêng với Mustapha ,mua đồ ở đây nó trừ luôn rồi,có điều ở đây toàn hàng đồ tầm tầm,ít kiểu hàng cao cấp ,nên bỏ qua.
Em nghĩ nên đi 1 tuần bác ạ.