Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
25/11/09
1.088
4
38
34
Chào các bác,e mua căn hộ được 3 năm trong 1 tình huống khá cấp bách nên cũng ko xem xét kĩ với lại e dân quê vào cái cao ốc to đùng thang máy vù vù,lên nhà gió lồng lộng thì thích lắm và thế là xuống tiền.Nhưng cái sự sung sướng của e ngày càng chuyển hướng sang nãn lòng với những gì CDT đang thể hiện.

Hồi mới về,sàn của hầm để xe thi công cực kì cẩu thả mà lại bị thấm dột từ phía trên,..oto,xe máy đậu nếu ko chú ý nước nhiễu sẽ làm hư luôn sơn xe.Sau 1 thời gian nỗ lực sữa chữa+lột sàn+đổ bê tông sàn lại vấn đề được cải thiện kha khá.Nhưng đến hôm nay CDT phải sửa tiếp cái sân bao quanh CC vì xảy ra hiện tượng sụp lún,vênh,bong tróc các lớp đá lợp+sửa luôn hệ thống cống thoát nước thải(gây hôi thối toàn bộ CC hiện tại)….tất cả các vấn đề này gây ra 1 phiền phức quá lớn đối với cư dân sinh sống ở đây,đặc biệt nhà nào ở tầng dưới thì phải ngửi mùi nước cống trong 6 tháng thi công.

Các vấn đề e nêu lên đây vì e thắc mắc hoài ko sao hiểu được :
+ CDT muốn chiếm dụng vốn của người mua nên trong quá trình xây dựng đã làm cẩu thả nhằm đưa vào sử dụng sớm để hốt phần tiền còn lại mong làm việc khác rồi các vấn đề nảy sinh sẽ giải quyết từ từ
+Hoặc : CDT nỗ lực sữa chữa các hạn mục có vấn đề nhằm đảm bảo uy tín của mình mặc dù điều này sẽ tốn 1 chi phí đáng kể.Nhưng nếu lí do ở đây chứng tỏ năng lực CDT cực kì hạn chế vì đã ko tiên liệu+tính toán hết các vấn đề trong xây dựng để nảy sinh những phiền phức ko đáng có thế này

Tóm lại : nổ lực kiếm tiền mong có chỗ an cư đàng hoàng cũng khó khăn quá,hic riết rồi e thấy mình như con gà bị lùa vô chuồng.Vài lời cùng các bác nào có ý định mua CC hãy xem xét kĩ.

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Đúng rồi, mua căn hộ thì lựa cho tốt, chứ k là mệt lắm.
Nước ngoài căn hộ nó ở cả trăm năm vẫn tốt. Ta cắt xén, chung chi quá, ăn dày nữa nên căng lắm.

Hạng C
6/4/13
878
308
63
dawmgoodman ® nói:
Đúng rồi, mua căn hộ thì lựa cho tốt, chứ k là mệt lắm.
Nước ngoài căn hộ nó ở cả trăm năm vẫn tốt. Ta cắt xén, chung chi quá, ăn dày nữa nên căng lắm.
Cuối cùng câu cửa miệng của chúng ta lại là: Ở nước ta nó thế!.
Vì vậy muốn có căn hộ tốt chúng ta phải có quá nhiều thứ Kiến thức-kinh nghiệm-và đặc biệt giá phải gấp nhiều lần giá trị thực! Còn giá vừa phải thì phải chịu đủ thứ nhiêu khê trên đời! Muốn có các CDT tốt ta phải có 1 cơ quan quản tốt! Nhưng ta chưa có thì phải chấp nhận! Ở nước ta nó thế! Điều đó cũng tốt vì chúng ta có sự "dẻo dai" nhất thế giới! Tụi tư bản "giảy chết" nó "sướng quá" nên nó sẽ không có được điều đó đâu! Chúng ta đang được "tập dợt" để "mạnh mẽ"! Hehehuhu!

Hạng D
2/3/11
2.435
29.400
113
Bây giờ mua cc cũng nên coi nhà thầu XD là ai nữa chứ như trường hợp bác chủ cũng mệt.

Hạng D
25/11/09
1.088
4
38
34
Của chú 'Lâm Tặc' đó các bác

E nói thêm nữa về vụ phí bảo trì 2%,vì có nhiều căn CC báo hư quá nên CDT ko tài nào xử lí được kéo theo thời gian sữa chữa ko kịp nên tới khi cái ổ khoá e hư,vài vấn đề xuất hiện e báo thì được bảo hết hạn bảo hành.Nghĩ lại buồn cười quá,2% phí cho hơn 1200 căn của khu e bèo cũng vài chục tỉ bỏ túi ngọt quá

Hạng C
28/6/12
520
21.259
93
Em dự là bác ở HAGL rồi.
Em ở An Tiến. Hôm đầu tuần vừa rồi cả chung cư em kéo lên nói chuyện với chủ đầu tư & ban Quản Lý. Nói chung là nói chuyện rất là gay gắt. Nhiều người chỉ thẳng mặt PTGD của HAGL nói là bên đó làm ăn chụp giựt & lừa dối.
Hiện dân cư bên em đang tích cực đòi đổi Ban Quản Lý và thuê bên ngoài vào. Sau tuần vừa rồi thì tình hình có khá hơn, nhưng chưa biết được bao lâu. Cảm nhận riêng là dân cư khu em khá đoàn kết, thông tin cá nhân hiện nay đã có đủ của mọi người nên khi hô hào cũng dễ.
Theo em bác nên tập hợp dân cư để tạo sức mạnh tập thể. Xét cần thì yêu cầu thay BQL.

hhthinh nói:
Của chú 'Lâm Tặc' đó các bác

E nói thêm nữa về vụ phí bảo trì 2%,vì có nhiều căn CC báo hư quá nên CDT ko tài nào xử lí được kéo theo thời gian sữa chữa ko kịp nên tới khi cái ổ khoá e hư,vài vấn đề xuất hiện e báo thì được bảo hết hạn bảo hành.Nghĩ lại buồn cười quá,2% phí cho hơn 1200 căn của khu e bèo cũng vài chục tỉ bỏ túi ngọt quá

Hạng D
25/11/09
1.088
4
38
34
neiv nói:
Em dự là bác ở HAGL rồi.
Em ở An Tiến. Hôm đầu tuần vừa rồi cả chung cư em kéo lên nói chuyện với chủ đầu tư & ban Quản Lý. Nói chung là nói chuyện rất là gay gắt. Nhiều người chỉ thẳng mặt PTGD của HAGL nói là bên đó làm ăn chụp giựt & lừa dối.
Hiện dân cư bên em đang tích cực đòi đổi Ban Quản Lý và thuê bên ngoài vào. Sau tuần vừa rồi thì tình hình có khá hơn, nhưng chưa biết được bao lâu. Cảm nhận riêng là dân cư khu em khá đoàn kết, thông tin cá nhân hiện nay đã có đủ của mọi người nên khi hô hào cũng dễ.
Theo em bác nên tập hợp dân cư để tạo sức mạnh tập thể. Xét cần thì yêu cầu thay BQL.
bác cứ google xem thử HAGL3 nhé coi cư dân ở đây đã chiến đấu như thế nào,thậm chí mẹ e còn lên báo phản ảnh trực tiếp luôn(đã đăng).Về việc quản lí tòa nhà,thằng Hoàng Anh Viễn Đông được sinh ra để chăn lũ gà như e với bác và đây là nguồn lợi lâu dài dễ j HAGL sẽ nhả ra để thằng khác vào.Cho nên cứ đấu tranh còn kết quả e có thể đoán được An Tiến sẽ ko khác khu e là mấy

Status
Không mở trả lời sau này.