Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Tui thấy ở cà phê CÁT ĐẰNG trình chiếu phim cho khách xem hay ghê!Tòan phim tuyển chọn đặc sắc hấp dẫn lôi cuốn không hà.Hỏi thăm thì được biết họ sưu tầm lưu trữ những bộ phim này trong ổ cứng và chiếu suốt ngày cho khách xem...Về việc lưu phim vào ổ cứng để xem lại thì chắc ai cũng làm được không khó khăn gì nhưng để xem được trên màn hình như phim bình thường mà không dính cái giao diện khung điều khiển trên màn hình mới là điều đáng quan tâm của tui[8|].
Bác nào rành vụ này làm ơn chỉ giúp với!Xin cảm ơn và hậu tạ các bác
!

Hạng B2
3/1/08
255
1
18
Vũng Tàu
bác littlegod nói đúng đó.
Bác xài Cyberlink PowerDVD8 đi chương trình xem phim tốt nhất thế giới đó

Hạng F
5/3/05
8.718
72.660
113
đây
bác mua cái HDD media mà chơi, khỏi máy tính làm gì cho rách việc, nó out ra AV luôn, có cả component nữa nếu loại khá, thậm chí hỗ trợ full HD tùy loại, giá của Sơn Ca thì vãi hàng (toàn công nghệ mượn mà bán ~400USD) bác có thể thử hàng TQ ~ 1,1tr cái (chưa có HDD), hỗ trợ khá nhiều định dạng file, cứ chép film vô là chiếu, em chưa thử nhưng mấy ông cậu ở quê Bắc Ninh thì xài mấy tháng nay rồi (công nhận ở gần TQ, miền quê còn hiện đại hơn mình nữa)

Hạng D
23/10/04
2.240
1.946
113
tuanle nói:
bác mua cái HDD media mà chơi, khỏi máy tính làm gì cho rách việc, nó out ra AV luôn, có cả component nữa nếu loại khá, thậm chí hỗ trợ full HD tùy loại, giá của Sơn Ca thì vãi hàng (toàn công nghệ mượn mà bán ~400USD) bác có thể thử hàng TQ ~ 1,1tr cái (chưa có HDD), hỗ trợ khá nhiều định dạng file, cứ chép film vô là chiếu, em chưa thử nhưng mấy ông cậu ở quê Bắc Ninh thì xài mấy tháng nay rồi (công nhận ở gần TQ, miền quê còn hiện đại hơn mình nữa)

Tuy nhiên HDD media hình như vẫn chưa hỗ trợ file phụ đề .srt unicode ???

@bác Hcivic, nếu bác dùng máy tính chiếu phim thì chỉ việc nhấn Alt+Enter là nó biến mất hết mấy cái nút điều khiển, còn toàn màn hình mà!

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
bác Hcivic: em bữa nay cũng chỉ dùng máy tính để xem phim trong nhà, các đầu dvd, divx,.... dẹp hết vì dùng PC rất lợi: ko phải burn đĩa CD hay DVD tốn kém, tốn chỗ chưá, xem chất lượng cao, tốc độ cao, chọn phim ko phải tốn nhiều cơm, có thể update định dạng, có thể đọc sub việt,...
Bác nếu muốn trang bị để xem thì máy phải có cấu hình kha khá một chút, vì tương lai dài dài là xem phim HD. Tất cả các giao diện để xem phim đều có thể xem full screen, lúc đó ko khác bình thường. Thường chỉ cần nhắp chuột hai lần trên màn hình là ra ngay.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Cảm ơn các bác rất nhiều!Để tui thử lại xem sao nhé,tui định cho khách xem phim tuyển hơn là để máy kênh THC mà mình không có thì giờ chuyển kênh hoặc không có mặt ở quán là bọn nhân viên cứ bấm kênh vớ vẩn làm khách cứ ngó lên màn hình là thấy chán phèo thì hỏng bét.
À,nhưng mà các bác cho tui hỏi thêm là máy tính chỉ có một đường xuất hình ra TV vậy khi mình chia tín hiệu này ra 4-5 cái ti vi thì có phải dùng thêm khuếch đại không nhỉ?

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
@hcivic : theo e thì bác k nên chiếu phim như thế , bác sẽ gặp rắc rối khi gặp 814 đó !
Bác mở các phim trên truyền hình cáp là đươc rồi ! Thân !

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
khoa nói:
@hcivic : theo e thì bác k nên chiếu phim như thế , bác sẽ gặp rắc rối khi gặp 814 đó !
Bác mở các phim trên truyền hình cáp là đươc rồi ! Thân !

Cảm ơn bác!Nhưng các phim đó cũng là phim trên THC nhưng là mình canh giờ ghi lại vào HDD sau đó thì cho chíếu lại dần dần thôi mà?À,hình như bọn Cát Đằng coffee còn chiếu kiểu trích những đọan hay nhất,cao trào nhất (phim hành động-phiêu lưu) rồi xem kẽ những đọan quảng cáo về bản quán cho khách nhớ tên thương hiệu...Kiểu đó có dễ làm không các bác?Hay phải có máy thiết bị chuyên dùng nhỉ?

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
nói nhỏ với bác hcivic, nếu plan tốt ngoài chiếu phim bác còn có thể chiếu các đoạn quảng cáo cho các nhãn hiệu để kiếm thêm thu nhập :D (với đk quán bác đông khách & nằm trong nhóm KH mục tiêu của các thương hiệu đó)

@All: việc chiếu phim trên màn chiếu kích thước lớn & màn hình LCD thì các bác thấy bác hcivic nên chọn xuất hình ảnh ra loại màn hình nào?

@hcivic: bác chơi phim HD cho nó oách, nguồn thì giờ anh em họ share free khá nhiều, bác chỉ tốn tiền đầu tư HDD dung lượng cực lớn thôi 1T hoặc 2T gì đó