Hạng B1
11/10/15
83
85
18
38
Nói đi nói lại 1 câu " Ngu thì chịu" cứ đúng luật mà đi, bẫy cái vẹo gì, xem clip có thấy cái bảng cấm vượt nào đâu, ra đường gặp mấy tài mới thì chịu khó bấm còi cho nó né. Con đường không dành riêng cho bạn đâu.

Hạng D
24/7/12
4.196
13.345
113
Chim mồi đây -Dành cho bác nào chuẩn bị đi Đà Lạt - QL20

Em bổ sung thêm con tải 60 C1- 1829 đoạn Túc Trưng chiều từ BL về DG nhen, canh lỗi thần thánh vượt nơi cấm vượt : đầu dốc. Bữa e đi thấy có mùi khoát tay cho hơn chục chiếc phía sau bò theo ảnh tầm 2 km vui lắm, lát nữa gặp 2 áo dzàng nhễ nhại mồ hôi trên chiếc bán tải trắng đứng ... ngẩn ngơ nhìn thèm mà không quắc em nào vào đc

Tập Lái
11/9/15
16
13
3
1/. Xe kia morning ko mạnh mẽ, an toàn gì cho cam nên ko thể phi ào ào như các xe khác được.
2/. Xe kia morning biết là bác định vượt nhưng vì biết là không cho phép vượt nên mới đá signal trái để báo là không đủ điều kiện vượt.

Ý kiến của em là vậy.

Hạng D
10/12/13
2.513
6.253
113
bác ấy gọi iem đấy :D iem đi ĐL hoài, tháng nào iem cũng đi hết, bẫy thì iem có nhìu clip lắm, xe bẫy bác chạy còn nhanh đấy, xe bẫy iem (mà k thành :D ) chạy có 30km/h trong đoạn cho chạy 80 nữa kìa :))
Bác post đi nà. Em ráng kêu lính chạy mua cho em ái đầu đọc ( cái của em hỏng mất) để cảnh báo mọi người đó bác ui. Mình xem như hỗ trợ cộng đồng Os.

1/. Xe kia morning ko mạnh mẽ, an toàn gì cho cam nên ko thể phi ào ào như các xe khác được.
2/. Xe kia morning biết là bác định vượt nhưng vì biết là không cho phép vượt nên mới đá signal trái để báo là không đủ điều kiện vượt.

Ý kiến của em là vậy.
Tại còn clip trước nữa em ko port, em trích lục vậy thôi. .....
Em bò theo con xe trắng này chắc gần 10km đó bác. Lane vàng cho chạy 80 đó, mà hắn bò 45 - 50 không hà. Còn em nhắc lại: em nói với xxx là công nhận là các anh công phu, sao mà ko dính chấu được. hà hà
XXX báo bắt em cách địa điểm quay film 15km đó bác.
Clip trích nên đôi khi sẽ ko thể hiện hết diễn biến, em chỉ mang tính cảnh báo: kiên nhẫn khi hết bảng cấm vượt hãy vượt.

Hạng B1
19/8/15
98
102
33
Lâu quá không đi tuyến ĐL, tính sắp tới đi chơi mà thấy ớn ớn wá.

Hạng D
31/10/14
2.039
4.418
113
Biên Hòa
Hay mình chạy 5km/h đc hông anh ?
bác chạy 5km/h hay 1km/h kệ bác, nó vẫn vượt trái vượt phải ào ào, nó không bao giờ bị bắt.
Bác đi bẫy chim, có khi nào bác thịt con chim mồi của bác không?

• Like
Reactions: Mustafa
Hạng B2
22/3/15
295
298
63
Đúng là căng thẳng thật ạ. Em tuân thủ tốc độ, cầm vượt các kiểu... những chỉ 1 tích tắc nghĩ là đến bảng hết cấm vượt thì vượt.
Em chỉ ra cách gài bẫy, chứ ko mời bác tham vấn câu chuyện em đi thế nào ạh. Nói thật với bác là chuyến này ko bằng chuyến mùng 6 Tết cũng cung đường này đâu. Em muốn súc tích ngắn gọn để các bác hiểu cách bẫy thôi mà.
Em chạy cung này trong năm 2015 khoảng 12 lần và từ Tết ta đến giờ khoảng 6 lần...và chưa bị tuýt lần nào. Em biết bẫy chứ sao ko bẫy, nhưng ko nghĩ nó bẫy hèn vậy.
Em đi đúng tốc độ từ ĐL về, bò theo các xe chuẩn. Chỉ có 1 tích tắc là thấy bảng hết bảng cấm vượt là em vượt và bị quay ngay đó. Nhắc lại là có đến 2 clip mà xxx cho em xem: (1) quay ngay đít xe em đang đi, rõ biển số xe em và thấy xe trắng phía trước và (2) quay ngay khúc em vượt ngay bảng hết cấm vượt lúc 1.35 phút quay từ phía bên kia đường.
Em bị gọi là "bánh mỳ" kẹp thịt ngay sau khi em xem 02 đoạn clip bác ạ. Có nghĩa là trên đường em đã được chọn, nên thoát có lẽ chỉ là may mắn.
Nếu em rảnh, em sẽ post toàn bộ clip từ Đà Lạt về thì có lẽ bác nghĩ khác. Mà thôi kệ, bác nghĩ sao tùy bác nhé.

Bác @triet gpvn : thả lưới hay câu cá chắc chắn dính, còn nhiều ít khác nhau, em đồng ý với bác quan điểm này.

Các bác chú ý hộ em: em đã nói hãy chú ý cách gài bẫy, chứ mấy việc khác bớt quan tâm giúp em đi nha, hè hè. Em chỉ cảnh báo cách gài bẫy.....các bác ko chú ý cách gài bẫy như thế nào mà cứ chăm chăm vào ba cái việc : đi ra sao, nói thế nào, chạy lung tung v.v.... em đã đề cập từ đầu bài viết rồi mà ta.....:3dkhoc::3dkhoc::3dkhoc::3dkhoc:

:p em hóng clip full hành trình của bác...
p/s em sẽ xem hết

• Like
Reactions: Mustafa