Hạng D
11/4/10
1.532
3.145
113
TP.HCM
các Bác tài chúng ta thật là khổ! Đường xấu, khu dân cư chúng ta chạy chậm thì đã đành, đoạo nào đẹp, ngoài khu dân cư cũng bị rình rập, tìm cách bẫy cho phạm luật..

Em đi Đà Lạt 1-2 lần/năm cũng đã được mấy chục lần..lần nào qua đoạn Dầu Giây Đồng Nai - Mandagui em cũng chạy tà tà, trò chuyện với người thân trên xe..cho bỏ ghét bọn xxx.

Hạng D
19/11/15
1.083
3.289
113
Chào các bác! Như em đã chia sẻ trong 1 thớt khác, giờ em mới lấy được đoạn Camera hành trình cùi bắp ra: mờ quá, tuy nhiên thừa sức thấy biển hết vượt, con xe chim mồi ( em nhớ là hiệu Hyundai, màu trắng, bỉm 60A).[pagebreak][/pagebreak]
Em note thêm xíu: các bác xem cảnh giác khỏi mất lúa thôi, mấy chuyện khác đừng quan tâm ạ. :3dcuoi:

Mô tả : Em tạm gọi chiêu này là "bánh mỳ kẹp thịt"
- 13h41 phút ngày 18/4/2016, em đi đến đoạn Tân Phú, biết có bảng cấm vượt....nên tuân thủ rất nghiêm chỉnh.
- Chim mồi: 02 con, 1 con xe kháchFortransit 16 chỗ, 1 con Hyundai trắng nhỏ như trên)
- Đoạn đầu: vượt qua xe khách ở giây 24, xong là có bảng cấm vượt.
- Chim mồi bò rất chậm, giây thứ 35 em còn nói: sao đi như rùa vậy.
- Đến phút 1.14 em thấy bảng hết cấm vượt....
- Đến phút 1.16 chim mồi xi nhan trái nhưng ....tấp phải.......
.....
13h55 phút em bị xxx tóm lại....hậu quả chung chi em ko nói, vì biết đã bị gài sau khi xem 2 clip...

Anh xxx nói em vượt nơi cấm vượt, cho em xem 02 clip từ Viber....
Clip 1. Là đoạn em đi sau đít con xe trắng: suốt lúc đó chỉ có 1 con Fortransit và 1 con Hyundai va em đi giữa . Rõ ràng được quay từ con Fortransit đó thôi. (đoạn bôi đỏ phía trên)
Clip 2. Là đoạn quay ngang lúc em vượt lúc bảng vừa hết cấm vượt... phút 1.17. (đoạn bôi đỏ phía trên)

Thật ra e có thể cãi chày cối ( hoặc gọi trợ giúp free luôn) vì ít ra theo suy luận 50/50: vượt nơi vừa hết bảng cấm vượt.
(Còn em nói thêm là anh rể lính em làm quan to ở ĐN, em lệnh nó là free ngay, nhưng mình đi " nhờ vả" lính chuyện cỏn con này thì kỳ quá đi).

Thôi thì nhiều lý do em cho qua luôn vì: 02 f1 trong xe này, mấy anh bày 1 vở kịch quá hay thôi thì trả công cho mấy ảnh. Nhìn mấy ảnh tội lắm: đen nhẻm, mồ hôi nhễ nhại ra ...nhìn thương lắm ạh.

Em xem đây là 1 bài học, nên clip em để nguyên tiếng, nguyên bản luôn nhé. Vì lúc đó em cũng đang hướng dẫn bà cả luôn 1 thể.
Chúc các bác chơi lễ vui vẻ, riêng em hoàn toàn bò né Đà Lạt vì đã xong việc, chắc ko bao giờ trở lại nữa đâu ạ. hi hi hi:3dcuoi:

P/s: Góp ý thẳng thắn em xin nhận, còn kiểu khích bác bơm đểu xin chừa em ra nha. Xin cảm ơn các bác. :3ddanhdan:
Bác chủ có vẻ không rành xe cộ lắm. Chiếc KIA morning rỏ thế kia mà bác cứ Hyundai.

• Like
Reactions: Mustafa
Hạng D
13/3/15
3.675
15.470
113
Biên hòa đồng nai
Nếu chuyện gài "hàng" là có thật thì những người làm ngành giao thông như thế nên đi học lại bài học của lòng tự trọng khi còn trên ghế nhà trường. Nếu có lòng tự trọng + là những người thực thi pháp luật thì không thể chấp nhận kiểu người này được.Thật đáng hổ thẹn!
Nhân đọc topic này thì tôi mới nhớ...lúc Tết tôi đi Đà Lạt cũng gặp trường hợp chạy rất đáng ngờ nhưng thật sự lúc đó tôi không nghĩ đó là "chim mồi"...giờ đọc bài này mới nghĩ có lẽ "nó" thật. Cũng may, tôi mới đi cung đường đó lần đầu tiên (còn lạ) nên cũng không có vượt...chứ nói thật...nó chạy ức chế vãi linh hồn luôn.
Bác nói chuyện giống như bác sống ở Singapore hay usa vậy, đây là chuyện bình thường ở Việt nam mà, nhất là ở đồng nai, theo em được biết xxx cũng vì áp lực nộp ' ngân sách ' lên trên thui, vì đồng nai có giam đoc CA mới ông này càng quét kinh lắm ( em ko tien nói tên bác tự tìm hiểu), tất cả các đội phải đua 5 tấn thóc /tháng lên nên ae dưới phải tìm đủ mọi cách, bác tìm hiểu vụ một người phụ nữ ở quận 9 bị đánh ( kết luận do ông tiếp thị sữa) ko. Sau vụ đó có một loạt xxx bị điều chuyển công tác ko lý do, nhà dot từ nóc mà bác. vì vậy các bác nào đi qua địa phân dnai phải hết sức bình tinh, tất cả các tuyến đường quốc lô hay huyện le xã le mà còn thuộc qly cua dnai đều có anh hùng núp, anh hùng cài bom, giăng lưới đánh địch, đôi lời chia sẽ cùng ae. Xin hết.,

Hạng C
11/2/13
556
548
93
cat lai
Làm cho khốc lại chẳng qua vì tiền !
Việt Nam phải luyện rất nhiều môn khi học lxe . Võ, vẽ , chửi , cãi , tu , thiền ... Túm lại gặp sàn nào mình cũng phải diễn đc .

Hạng C
28/7/14
569
769
93
Ôi trời, vạch đứt nhưng cấm vượt.
bọn chó chết nó giải thích là vạch liền để nếu có xe bị sự cố trên đường thì cơ quan chức năng có thể cho phép xe chạy mượn làn, còn nếu vạch liền thì không thể, nói chung là "whole shit".