Hạng F
16/7/15
6.305
25.296
113
Nếu chuyện gài "hàng" là có thật thì những người làm ngành giao thông như thế nên đi học lại bài học của lòng tự trọng khi còn trên ghế nhà trường. Nếu có lòng tự trọng + là những người thực thi pháp luật thì không thể chấp nhận kiểu người này được.Thật đáng hổ thẹn!
Nhân đọc topic này thì tôi mới nhớ...lúc Tết tôi đi Đà Lạt cũng gặp trường hợp chạy rất đáng ngờ nhưng thật sự lúc đó tôi không nghĩ đó là "chim mồi"...giờ đọc bài này mới nghĩ có lẽ "nó" thật. Cũng may, tôi mới đi cung đường đó lần đầu tiên (còn lạ) nên cũng không có vượt...chứ nói thật...nó chạy ức chế vãi linh hồn luôn.
đạo đức + lòng tự trọng... nói thẳng là chó tha mất rồi bác ơi...

Hạng D
10/12/13
2.510
6.207
113
Gài kiểu này 10 bác được 8 bình tĩnh thì cũng có 2 nóng tính hoặc đang vội. Kéo kiểu gì thả lưới cũng có dính cá hà.
em thấy cách lái xe của bác căng thẳng và dễ mất bình tĩnh quá, nếu chở gd đi chơi thì cứ thong thả thoải mái ngắm đường ngắm xá nói chuyện thư giãn vừa chủ động an toàn cho mình và ng khác, chứ kiểu chạy của bác e nghĩ bác ko có trách nhiệm với gd! Đường nhỏ xe đông, xe tải ngược chiều phang ầm ầm chưa kể bọn xe khách chuyên lấn lane vượt ẩu, bác chở gd mà cứ muốn ăn thua đủ đòi vượt xe trc mới chịu thì xin lỗi e bó não với bác!
Đúng là căng thẳng thật ạ. Em tuân thủ tốc độ, cầm vượt các kiểu... những chỉ 1 tích tắc nghĩ là đến bảng hết cấm vượt thì vượt.
Em chỉ ra cách gài bẫy, chứ ko mời bác tham vấn câu chuyện em đi thế nào ạh. Nói thật với bác là chuyến này ko bằng chuyến mùng 6 Tết cũng cung đường này đâu. Em muốn súc tích ngắn gọn để các bác hiểu cách bẫy thôi mà.
Em chạy cung này trong năm 2015 khoảng 12 lần và từ Tết ta đến giờ khoảng 6 lần...và chưa bị tuýt lần nào. Em biết bẫy chứ sao ko bẫy, nhưng ko nghĩ nó bẫy hèn vậy.
Em đi đúng tốc độ từ ĐL về, bò theo các xe chuẩn. Chỉ có 1 tích tắc là thấy bảng hết bảng cấm vượt là em vượt và bị quay ngay đó. Nhắc lại là có đến 2 clip mà xxx cho em xem: (1) quay ngay đít xe em đang đi, rõ biển số xe em và thấy xe trắng phía trước và (2) quay ngay khúc em vượt ngay bảng hết cấm vượt lúc 1.35 phút quay từ phía bên kia đường.
Em bị gọi là "bánh mỳ" kẹp thịt ngay sau khi em xem 02 đoạn clip bác ạ. Có nghĩa là trên đường em đã được chọn, nên thoát có lẽ chỉ là may mắn.
Nếu em rảnh, em sẽ post toàn bộ clip từ Đà Lạt về thì có lẽ bác nghĩ khác. Mà thôi kệ, bác nghĩ sao tùy bác nhé.

Bác @triet gpvn : thả lưới hay câu cá chắc chắn dính, còn nhiều ít khác nhau, em đồng ý với bác quan điểm này.

Các bác chú ý hộ em: em đã nói hãy chú ý cách gài bẫy, chứ mấy việc khác bớt quan tâm giúp em đi nha, hè hè. Em chỉ cảnh báo cách gài bẫy.....các bác ko chú ý cách gài bẫy như thế nào mà cứ chăm chăm vào ba cái việc : đi ra sao, nói thế nào, chạy lung tung v.v.... em đã đề cập từ đầu bài viết rồi mà ta.....:3dkhoc::3dkhoc::3dkhoc::3dkhoc:

Hạng D
14/8/15
1.568
23.702
113
Bác nên sắm cái cam nét hơn cho anh em os dễ quan sát :D. Dù sao cũng cảm ơn bác đã cảnh báo.
Khổ lắm, hóng thanh ní hoài mà chưa được đấy ợ :p:D

Hạng D
14/8/15
1.568
23.702
113
Mình có cách nào ra hiệu chửi mấy thằng này cho nó biết không các anh ?

• Like
Reactions: Mustafa