Tập Lái
1/11/15
19
20
3
35
Thôi, xem như 1 lần học hỏi kinh nghiệm bạn nhé,cố gắng tìm hiểu kỹ luật và thường xuyên vào đọc bài trong diễn đàn nhiều nhiều rồi sẽ tốt lên thôi.
dạ cám ơn bác, em sẽ chịu khó hơn nữa..hì hì

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
E có 1 thắc mắc là bác chủ đi sau xe tải đó, bác đã bóp còi, nhá đèn fa, xi nhan xin vượt bi nhiu lần?

Tập Lái
1/11/15
19
20
3
35
E có 1 thắc mắc là bác chủ đi sau xe tải đó, bác đã bóp còi, nhá đèn fa, xi nhan xin vượt bi nhiu lần?

hehehe bóp lần, nhá 1 lần, còn lại là hok thêm lần nào :D

Tập Lái
17/11/15
27
36
13
46
dạ như bác hỏi và tư vấn, thì đúng là đường 2 lane, nhưng xe em sát đít chiếc này, nếu em đá đèn rẽ phải rồi vượt lên, thì theo kinh nghiệm non yếu của em, cũng sẽ bị phạt đúng ko bác? Nếu em ko đúng thì bác cũng bỏ qua hì hì tư vấn thêm em học hỏi kinh nghiệm.

Theo hiện trường như vậy, bác chủ hoàn toàn có thể chuyển làn sang bên phải mà hoàn toàn kg vi phạm giao thông.
Theo Điều 13 Luật Giao thông đường bộ năm 2008 quy định: “Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường, người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải đảm bảo an toàn”. Khi vượt, các xe phải vượt về phía bên trái và xe xin vượt chỉ được vượt khi không có chướng ngại vật phía trước, không có xe chạy ngược chiều trong đoạn định vượt, xe chạy trước không có tín hiệu vượt xe khác và đã tránh về bên phải.
Chuyển làn để chạy với tốc độ phù hợp không bị coi là vượt phải Trong trường hợp người điều khiển phương tiện xin vượt đã quan sát phía trước xe không có chướng ngại vật [BCOLOR=#ffffff]và đã có tín hiệu xin vượt nhưng xe phía trước không đi sang phần đường bên phải,[/BCOLOR] thì tùy vào tình hình giao thông và tín hiệu vạch sơn, người điều khiển phương tiện có thể quyết định việc chuyển làn để đảm bảo lưu thông theo tốc độ quy định tại làn đường xe chạy.
Như vậy, việc chuyển làn (trên đường nhiều làn xe) để đảm bảo lưu thông không bị coi là vượt phải và không vi phạm luật giao thông.​
Thằng xxx nào mà lụm em trong trường hợp này là em đập phát chết ngay.

Trong hình bác chủ chụp chắc kg phải chim mồi đâu, chim mồi chỉ xuất hiện ở những đoạn chỉ có vạch liền hoặc ở đầu dốc thôi.

Tập Lái
1/11/15
19
20
3
35
Theo hiện trường như vậy, bác chủ hoàn toàn có thể chuyển làn sang bên phải mà hoàn toàn kg vi phạm giao thông.
Theo Điều 13 Luật Giao thông đường bộ năm 2008 quy định: “Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường, người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải đảm bảo an toàn”. Khi vượt, các xe phải vượt về phía bên trái và xe xin vượt chỉ được vượt khi không có chướng ngại vật phía trước, không có xe chạy ngược chiều trong đoạn định vượt, xe chạy trước không có tín hiệu vượt xe khác và đã tránh về bên phải.
Chuyển làn để chạy với tốc độ phù hợp không bị coi là vượt phải Trong trường hợp người điều khiển phương tiện xin vượt đã quan sát phía trước xe không có chướng ngại vật [BCOLOR=#ffffff]và đã có tín hiệu xin vượt nhưng xe phía trước không đi sang phần đường bên phải,[/BCOLOR] thì tùy vào tình hình giao thông và tín hiệu vạch sơn, người điều khiển phương tiện có thể quyết định việc chuyển làn để đảm bảo lưu thông theo tốc độ quy định tại làn đường xe chạy.
Như vậy, việc chuyển làn (trên đường nhiều làn xe) để đảm bảo lưu thông không bị coi là vượt phải và không vi phạm luật giao thông.​
Thằng xxx nào mà lụm em trong trường hợp này là em đập phát chết ngay.

Trong hình bác chủ chụp chắc kg phải chim mồi đâu, chim mồi chỉ xuất hiện ở những đoạn chỉ có vạch liền hoặc ở đầu dốc thôi.
dạ em cám ơn bác nhiều lắm ạ :D

Hạng B2
8/7/15
271
215
43
28
Khúc Đồng Nát mới có chim. Tuần trước em đi thấy ban đêm mà nó bò như đi bộ, sau đó nó tấp lề và các xxx lòi mặt ra. :)

• Like
Reactions: thichmatkinh
Tập Lái
17/11/15
27
36
13
46
dạ em cám ơn bác nhiều lắm ạ :D

Xin nói thêm 1 ý nữa. Luật của mình được hiểu rất nhiều nghĩa, mỗi người hiểu một kiểu sao cho có lợi cho mình mà chưa có cơ quan nào đứng ra phân xử đúng sai. Do vậy khi chuyển làn phải, để tránh gọi là vượt phải thì bác chủ chạy cứ giữ làn phải, thêm một đoạn xa xa rồi hãy trở lại làn trái để khỏi xxx vịn vào lỗi vượt phải.

• Like
Hạng D
21/3/14
1.676
726
113
30
Tập nhìn biển báo đi nha. Lúc bị phạt thì chạy cho cố vào, lúc đúng luật lại không chạy.......

kakakaa. Giỡn xíu nhoen

• Like
Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
Bác ấy nhìn biển báo nhưng lòng thì rưng rưng chỉ thấy hình ảnh tờ 500K ẩn hiện, nên có bít được chạy nhiêu đâu mà chạy..kkkk

• Like