Tập Lái
1/11/15
19
20
3
35
Chào các bác OS.
Tuần vừa rồi em có chuyến đi SG - Mũi Né - Nha Trang và ngược lại.

Chuyện thứ nhất:

- Sau khi đi hết đoạn đường nge nói là "đợp" nhất Phan Thiết, em tới đường ĐT 716, đoạn từ Đồi Hồng ( du lịch đồi cát ) tới khu du lịch Hòn Rơm, đường vắng, có 1 đoạn tầm 1,5km có để bảng trong khu vực dân cư. Cái tội chủ quan vì đã từng đi qua 1 lần hồi Tết ( ko gặp XXX ). Lần này xe ta bon bon vì đường vắng, ít xe. XONG THÔI RỒI, đi thêm khoản 2km nữa ( đoạn ra khỏi thành phố Phan Thiết ). Em gặp tầm 10 chú ( bao gồm 1 xxx, 1 CA, 5-6 chú mặc áo dân phòng gì đấy, và 2 bác xe ôm ).

- Bất kẻ xe máy ( Tây Balo bắt lun ), xe taxi, xe du lịch 16 chỗ...quắt zô hết, ko chừa tẹo nào...xe em ko ngoại lệ ( lúc đó em mới hiểu tại sao đi làm nhiệm vụ gì mà gần 10 người ). Tình hình eim thấy hok ổn. Xún xe, em tay bắt mặt mừng kakakaka.

Em: Chào đc, em bị lỗi gì vại?
CA: Lỗi tốc độ ( liếc qua một hồi, em hok thấy máy bắn tốc độ đâu ) định mệnh lù lù 1 bác XE ÔM, dáng cao, mặt đen nhẻm, tướng khắc khổ, lao tới như anh hùng mới bắt được cớp. "Chiếc này, lỗi 6.../50km". Định mệnh là em biết, bị địch bố trí gài hàng trong khu đông dân cư. Vào gặp XXX.

Em: Chào đại ca, em đi tè cái nha. ( làm như thân thiết lắm :)) )
XXX: Uh, đằng sau kìa.
( đi xong, em zô bàn làm việc )
XXX: Đi đâu mà chạy dữ zị ( giọng Phan Thiết đặc sệt ).
Em: dạ đi về nhà có việc gấp.

Khúc này ZUI NEK:
XXX hỏi CA "chiếc này có Thái Độ gì ko"
CA lắc đầu cười ( vì mới xún em tay bắt mặt mừng, cười tười như hoa :)) )
Sau khi làm thủ tục ngoại giao abc, em lại bon bon trên đường với tiền hoa quả 500 xụi.

Trc lúc chào tạm biệt em còn quay đầu hỏi vs vẻ mặt rất tự tin:" Mấy đại ca cho em hỏi đoạn này còn chốt nào như zậy nữa hok? Chứ như vầy thì tiêu cmn em" . Bác ấy cười rất dễ thương, đoạn này hết rồi, ra quốc lộ mới có. Rồi sau đó bác ấy ghi lại biển số xe em trên tời giấy nháp ( biển số của những chiếc xe ngoại giao hoa quả tốt :(( )

- Chuyện thứ 2:

Y như lời bác XXX nói, đi hết đoạn DT716, em ra ngã 3 Lương Sơn ( quốc lộ 1A, Bình Thuận ), rẽ phải về hướng Nha Trang đi tầm 1km thì thôi rồi, chim mồi xuất hiện ( hình bên dưới ).

Địa phận Bình Thuận ( nhưng biển Ninh Thuận )

Đoạn đc phép chạy 80km/h. Mà bác này chạy cứ 30km/h. Em đoán đc tình hình. Trước đó 45 phút bị dính một zố, mặc dù điên máo, nhưng em vẫn luyện kiên nhẫn thần cồng với thần chú " chậm mà chắc, vs an toàn :))".

Các bác xe tải ức chế, vượt phải, còn lên nói abcxyz gì em ko rõ vs tài xế xe này.
Em nghĩ, các anh chửi tụi nó là các anh bị thiệt rồi. Tụi nó cũng vì miếng cơm manh ao, bác xe ôm trong Phan Thiết cũng vậy.
Trộm nghĩ:" Nếu như trên đoạn đường đó, nếu các xe vội vì chuyện gì gì đó, gặp những chuyện như thế này, thì thật bất hạnh, đi đường cũng bị cản trở, thử nghĩ làm một bài toán kinh tế => sẽ thiệt hại bấy nhiêu ?? ) buồn cho xã hội....!!!

Đi khoản 3km, i như rằng, một team 4 chú xxx, đợi sẵn phía trước, há há, chạy ra tính quắt em zô mà em đau có lỗi gì, vượt phải hả ( còn lâu nha cưng ). Nhìn chầm chầm em, bắt lỗi seat belt hả ( còn lâu nha cưng ) thế là xe em bon bon về tới nhà.

Chúc các bác lái xe thượng lộ bình an. Bình tĩnh nhé các bác.

Bonus: Lúc từ Nha Trang vào Sài Gòn, em có đi ghé viếng Đức mẹ Tà Pao, bằng cung đường La Dạ => quẹo trái Ngã 3 Đạ Mi => Quốc Lộ 55 => Đức Mẹ Tà Pao. Cung đường băng rừng khá đẹp và nên thơ ( có đoặn 3km băng rừng đường xấu, xe SUV đi vô tư, sedan hơi khổ, nhưng cẩn thận vẫn vô tư ) còn lại đường đẹp và nên thơ, bon bon luôn... hì hì

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
nếu mình không lầm, từ phan thiết ra đến Cam ranh.... đoạn QL 1 này cho chạy 2 làn ....nhưng lưu ý :
1. có những chổ là vạch liền không phải vạch đứt nét như trong hình.
2. có vài chổ đường cong cắm bảng 60km/h

Bác chủ cho hỏi như hình trong bài thì đoạn này 02 lane ô tô được chạy mà phải không? Nếu được thì đâu có cơ sở bắt lỗi vượt phải?

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
a chủ tóm tắt 5 dòng giúp e được không.. cái gí mà từa lưa hột dưa.. rốt cuộc là phát đầu 1 mất 500k bánh mì rồi sao nữa ạ?

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
phát sau không bị .... CSGT chạy ra nhìn bảng số xe thôi, thấy không đúng thì chạy dô
a chủ tóm tắt 5 dòng giúp e được không.. cái gí mà từa lưa hột dưa.. rốt cuộc là phát đầu 1 mất 500k bánh mì rồi sao nữa ạ?

• Like
Reactions: thichmatkinh
Hạng C
4/10/09
627
808
93
Chim mồi xxx quốc lộ 1A ( đoạn ngã 3 Lương Sơn, Bình Thuận ) và xe ôm bắn tốc độ đoạn Mũi Né.
nếu mình không lầm, từ phan thiết ra đến Cam ranh.... đoạn QL 1 này cho chạy 2 làn ....nhưng lưu ý :
1. có những chổ là vạch liền không phải vạch đứt nét như trong hình.
2. có vài chổ đường cong cắm bảng 60km/h
Đồng ý với bác, bị vượt phải là mình thấy mấy bác chuyển làn xong cứ để đèn chớp cho oai hay sao xxx thấy vậy là mừng lắm đấy. Iam đi chạy làn trong suốt cho nó sướng đây.
Chim mồi xxx quốc lộ 1A ( đoạn ngã 3 Lương Sơn, Bình Thuận ) và xe ôm bắn tốc độ đoạn Mũi Né.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Bác chủ hố rồi, khúc này 2 làn, vạch đứt, làm gì có chiện dượt phải?
Bên trong hình như còn có làn dành cho xe thô sơ nữa thì phải?

• Like
Reactions: nghiason64