Tập Lái
6/10/06
39
0
0
Các bác cho em hỏi, chỉnh độ chụm bánh lái có làm cho xe đi ít tốn nhiên liệu hơn ko, xe có đi êm hơn ko. Xe của em khi đi qua ổ gà hơi bị rùng.

Hạng C
10/9/07
971
66
28
RE: Chỉnh độ chụm bánh lái

Bác ra Michellin ngoài Hàng Xanh đi, chỉnh có 1 xị thoai cho nó an tâm....từ ngã tư hướng về cầu ĐBP, đi lane trong :D

Hạng C
31/8/07
880
6
18

Nếu các góc của bánh xe sai khác theo thiết kế thì bác nên chỉnh lại vì giúp bác lái tốt hơn và đỡ tốn lốp

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia

Trích đoạn: Belar

Nếu các góc của bánh xe sai khác theo thiết kế thì bác nên chỉnh lại vì giúp bác lái tốt hơn và đỡ tốn lốp

Em hỏi hơi bị ngố 1 tí, làm sao để phát hiện các góc của bánh xe bị sai khác theo thiết kế vậy Bác. Bác cho em một số triệu chứng được không ạ. Chiếc Starex cũ của em dạo này uống dầu nhiều hơn bình thường, có phải đi điều chỉnh độ chụm bánh xe lại thử không Bác?

Cảm ơn Bác trước.

Hạng B1
15/10/07
55
0
0

Hehe! Em chỉ biết thế này, nếu độ chụm ko chuẩn thì sẽ có dấu hiệu lao lái và lốp mòn ko đều
Cân chỉnh độ chụm ở HN khoảng 300n tại Micherlin Ngọc Khánh

Hạng C
31/8/07
880
6
18

@suv: sai lệch cho phép có 0,5o nên không quan sát được bằng mắt thường do đó như bác nglong nói, các hiện tượng này nên đi kiểm tra lại. Nếu bác hay đi tốc độ cao, đường trường thì tôi nghĩ cũng nên định kỳ kiểm tra vì mất mấy trăm ngàn nhưng yên tâm. Trong chủ đề này các bác ấy nêu vài nơi các bác có thể tham khảo. Tôi thấy ở HCM còn điểm trên đường Hoàng Văn Thụ (gấn KS TSN) nữa

Hạng C
10/11/05
803
5
18

Xe iem cứ chạy 1 vạn km thì đảo chéo 5 lốp (hạ cả lốp dự phòng xuống), cân 4 lốp và chỉnh độ chụm hệ thống lái luôn, chi phí thì cỡ 300-400K nhưng quan trọng là đỡ tốn thời gian, xe chạy lúc nào cũng chuẩn, lốp rất bền.

Tập Lái
6/10/06
39
0
0

Cảm ơn các bác đã cho em những thông tin rất hữu ích, đợt này đi công tác SG em sẽ cân chỉnh lại.

Hạng D
9/1/06
2.596
11.563
113
HCM

tại SG em chỉ thấy cân tĩnh chứ không cân động như ở Michelin NGọc Khác Hà Nội. Có bác nào biết cân động trong SG, chỉ giúp em với.

Hạng C
31/8/07
880
6
18

Trích đoạn: euro car

tại SG em chỉ thấy cân tĩnh chứ không cân động như ở Michelin NGọc Khác Hà Nội. Có bác nào biết cân động trong SG, chỉ giúp em với.
Ý bác là bấm chì cho lazang phải không ?