Hạng B2
18/9/04
155
1
18
52
Em mới thay bóng đèn siêu sáng cho xe nhưng đi COS rồi mà bọn đi ngược chiều cứ ngỡ đi FA, vào VMC nó nói thay bóng siêu sáng nó không chỉnh được vậy muốn chỉnh thì làm thế nào các bác?

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49
RE: Chỉnh pha MAZDA 323 như thế nào các bác?

Lấy sơn vàng sơn (hoặc dán decal vàng lên 1/4 đến 1/3 phía trên choá đèn như thời xưa vẫn phải làm ấy (thời đó có đèn sáng là được chứ lấy đâu ra pha mới cốt như bây chừ). Hết biết luôn.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Siêu sáng là bóng màu xanh giống như bóng cũ hay là bóng XENON vậy bác
nếu là Xenon 1 tim có nghĩa là chỉ có đi pha hoặc cost thì chịu rồi, bác muốn chỉnh lên xuống thì thoải mái chọn nhưng chỉ pha hoặc cost thôi, chỉnh bằng cái bulông 10mm đằng sau cái choá đèn
nếu là XENON 2 tim có nghĩa là như Xenon bình thườngnhưng có thêm phần đui đằng sau kéo dài ra 1 chút, bên trong đó có cơ chế nâng hay hạ cái bóng đèn để thay đổi vị trí tim đèn thì pha hay cost bình thường như se lúc ban đầu
Nếu là bóng Halogen phủ lớp màu xang thì loại này nó chế tạo dở lắm, cái sợi tóc nằm lệch vị trí nên khi lăp theo xe đi đêm ánh sáng không chụm vào khu vực mặt đường phía trước mà sáng toé ra lên cả trên cây 2 bên đường, đi ngược lại nhìn thì rất sáng, ngồi trong xe nhìn ra thì không hơn so với đèn cũ có khi còn kém hơn nữa
Nếu muốn xịn thì phải mua bóng xịn của Nhật có in chìm Madein Japan

Hạng B2
18/9/04
155
1
18
52

Thì em cũng thấy chữ JAPAN in chìm và 280k một đôi và lắp vào rồi nên không biết được nó một tim hay hai tim nữa, vậy phải chỉnh cái con vít lục giác ở fa hả bác, đẻ tối em thử coi nó ra sao vậy.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Giá đó là bóng dỏm rồi bác ơi, đó là bóng H4 Tàu rồi, công suât hình như trên dưới 100W thì phải, tôi mua được 1 đôi xịn giá tại Hà nội là 650k đó, trông đường nét dập trên đui rất sắc xảo, công suât cũng chỉ đề 55/60W thôi nhưng lắp vào nó sáng chụm hơn hẳn, tôi đã trả khá nhiều học phí để lắp các loại đèn siêu sáng rồi
nếu cần tôi sẽ chụp lại cái hộp và tên để bác làm mẫu nhé

Hạng B2
18/9/04
155
1
18
52

Vâng bác chụp hình giúp tôi để tôi kiếm một đôi khác thay vào vậy, đây cũng là đôi thứ hai tôi thay vao rồi, đôi trước nó còn nổ cả bóng ra cơ bác ạ, mà đôi tôi mới mua này cũng ghi trên đó là 55/60w.