Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
Đo điện áp là rút giắc cắm ra đo 3 chân hay ghim vào cảm biến để đo vậy các bác?

Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
hongchi nói:
Đo điện áp là rút giắc cắm ra đo 3 chân hay ghim vào cảm biến để đo vậy các bác?
Bác cắm cái CO -P vào giắc, và tìm để châm que đỏ của đồng hồ đo chính xác đầu dây + ra của cảm biến, còn que đen thì cắm vào bất kỳ chỗ nào kim loại trên thân xe. Khi bật khoá điện, vặn vít thấy kim đồng hồ có thay đổi trị số thì tức là bác đã cắm que đỏ đúng chỗ, ngược lại, kim nằm im là chưa đúng.

Tập Lái
19/2/13
26
5
8
Quận 6, TP.HCM
Xe em cũng là Nubira, đi lúc nó hơi giật giống các bác nói, và hao xăng lắm (đi trong nội thành HCM mà nó đóng cho em 13 lít..., nhưng tháo Bugi ra thì chân nó trắng chứ ko đen hay đỏ gạch gì cả.
Các chú 3S phán là xe thiếu xăng làm xe yếu, thế nen mình cứ nạp hoài làm nó hao xăng.

Kế đến là em có tìm hỏi chị Google thì thấy có bán cái cảm biến oxy cho Nubira iis. Không biết trên xe thì nó nằm chổ nào.

Các bác chỉ giúp em 2 vấn đề trên với ạ.
Cám ơn các bác

Hạng B2
30/8/05
271
269
63
35
xóm nước đen
orbit1 nói:
Xe em cũng là Nubira, đi lúc nó hơi giật giống các bác nói, và hao xăng lắm (đi trong nội thành HCM mà nó đóng cho em 13 lít..., nhưng tháo Bugi ra thì chân nó trắng chứ ko đen hay đỏ gạch gì cả.
Các chú 3S phán là xe thiếu xăng làm xe yếu, thế nen mình cứ nạp hoài làm nó hao xăng.

Kế đến là em có tìm hỏi chị Google thì thấy có bán cái cảm biến oxy cho Nubira iis. Không biết trên xe thì nó nằm chổ nào.

Các bác chỉ giúp em 2 vấn đề trên với ạ.
Cám ơn các bác
Cái cảm biến O2 nằm ngay trên thân pô, ngay sau chỗ 4 co pô chập lại. Phải tháo miếng tôn che pô mới thấy. Em thấy nó rồi nhưng không làm sao mở nó ra được vì xung quanh chỗ để đưa khoá vào hẹp quá. Các bác chỉ dùm em cách tháo cảm biến này ra nhé!

Tập Lái
21/11/13
26
0
1
chỉnh xăng này e ms biết nha. chứ e chỉ thấy chỉnh góc đánh lửa vs xem mấy cảm biến thôi.

Tập Lái
5/4/18
3
0
1
xin chào các cụ. em là thanh viên mới, em mới mua con Nubira (đời tống) 1996 để đi khi trời mưa :) nhưng xem ra có vẻ hao xăng lắm, nghe trên topic này các cụ bàn về việc chỉnh xăng cho em nó, tôi như vớ được của, nhưng thật không may khi về khám xe thì không thấy con cảm biến CO ở đâu cả, chỉ thấy có 1 con ốc cỡ khoảng 17 hoặc 22 gì đó ở ngay cổ xả, và cũng không thấy có dư thừa 1 đầy dây điện nào ở gần đó. tôi nghĩ chắc đó là nơi nắp cảm biên nhưng có người tháo ra và thay bằng con ốc này rồi. Vậy các cụ có kinh nghiệp, cao tay chỉ giáo: xe Nubira 1996 có cảm biến CO ko? Nếu có thi có cụ nào có sơ đồ mạch điện cho em xin, để em nghiên cứu. Nếu mua cảm biến CO thì khoảng bao nhiêu tiền ạ?

Tập Lái
5/4/18
3
0
1
Bác bachvanhai tư vấn cho em như ở trên tuy nhiên ở đây thì Bác BachLong lại tư vấn ngược lại. Vậy em phải làm như thế nào đây hả các Bác.
Vol càng nhỏ thid xăng càng ít và ngược lại, cái Vol này nó tỉ lệ thuận với xăng nhé!

Hạng F
29/10/16
11.586
22.235
113
Pháp
Có thể bị cảm biến CO (được gọi là sonde/sensor lambda) , tùy xe, nếu nó có vấn đề sẽ cung cấp tính hiệu sai cho ECU, bạn thử mở xem và chùi nó, (trên đầu nó có những lổ nhỏ để khói vào, nên thông cho sạch sẽ) không chừng sẽ hết