Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.296
113
Em dùng rồi, nó dốc ngược đầu xuống khó chịu lắm. Anh thử trồng cây chuối khoảng 5-10’ xem, nếu thấy ổn thì hay mua.
Em thì ko chịu nổi
Hóng thanh lý

Tập Lái
24/7/19
12
31
13
Hôm trước thấy VTV có đưa tin BV ngoài HAN mổ nội soi, sau 2 tiếng là có thể đi lại bình thường. Các bác có biết BV nào k? mình quên mất tên BV

Hạng B2
13/4/11
238
628
93
Bc các bác là hôm nay e đã vào YHDT ở NKKN khám, bs chỉ định châm kíu, vltl, đắp và uống thuốc, tạm ứng 10 tr trước

• Like
Reactions: btpaul
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.291
113
Bc các bác là hôm nay e đã vào YHDT ở NKKN khám, bs chỉ định châm kíu, vltl, đắp và uống thuốc, tạm ứng 10 tr trước
Nhưng mà phim mri ra kết quả thế nào

Hạng B2
13/4/11
238
628
93
E sẽ bc kết quả trong quá trình tập, phải quyết tâm chữa dứt chứ kéo dài hơn 2 năm khó chịu quá

Hạng B2
4/9/11
368
4.984
93
Thiên Đàng
Cảm ơn a. E cố gắng treo xà đơn vậy.
Treo xà đơn. Cố gắng khi nằm ngủ, chỉ nằm 1 tư thế: nằm ngữa, duỗi thẳng người.

Cập nhật tình trạng của em:
Hôm trước nghỉ Covid, sung quá bưng bao đất tầm 30kg từ dưới trệt lên sân thượng; sau đó thấy cái lưng nó đau.
Vài hôm không đỡ, em đi ITO Nguyễn Trọng Tuyển chụp MRI.
Bác sĩ kêu bị TVĐĐ, lệch 3-4mm (cũng nhẹ, không đến nổi). Cái này em nghĩ chắc bị lâu, từ lúc nhỏ mà không để ý.

Cho 1 mớ thuốc. Hỏi các thể loại tập theo VLTL. Bác chỉ cách ngồi ưỡn bụng, cong mông, treo xà đơn.
Em về làm quần quật 1 tháng. Giờ đỡ hẳn.

Giờ: sáng chiều - chịu khó treo xà đơn.
Ngủ: nằm thẳng lưng, đơ như cây cơ. Nếu nằm nghiêng, chịu khó ôm 2 đầu gối lại vào bụng, thì lúc đó cái thắt lưng của mình không bị vặn, sẽ đỡ đau hơn hẳn.
Ngồi: chịu khó ngồi thẳng, ưỡn bụng, cong mông.

Tình hình của em là như vậy.

• Like
Reactions: phantit and btpaul
Hạng B2
6/7/09
143
577
93
45
Treo xà đơn. Cố gắng khi nằm ngủ, chỉ nằm 1 tư thế: nằm ngữa, duỗi thẳng người.

Cập nhật tình trạng của em:
Hôm trước nghỉ Covid, sung quá bưng bao đất tầm 30kg từ dưới trệt lên sân thượng; sau đó thấy cái lưng nó đau.
Vài hôm không đỡ, em đi ITO Nguyễn Trọng Tuyển chụp MRI.
Bác sĩ kêu bị TVĐĐ, lệch 3-4mm (cũng nhẹ, không đến nổi). Cái này em nghĩ chắc bị lâu, từ lúc nhỏ mà không để ý.

Cho 1 mớ thuốc. Hỏi các thể loại tập theo VLTL. Bác chỉ cách ngồi ưỡn bụng, cong mông, treo xà đơn.
Em về làm quần quật 1 tháng. Giờ đỡ hẳn.

Giờ: sáng chiều - chịu khó treo xà đơn.
Ngủ: nằm thẳng lưng, đơ như cây cơ. Nếu nằm nghiêng, chịu khó ôm 2 đầu gối lại vào bụng, thì lúc đó cái thắt lưng của mình không bị vặn, sẽ đỡ đau hơn hẳn.
Ngồi: chịu khó ngồi thẳng, ưỡn bụng, cong mông.

Tình hình của em là như vậy.
Về tư thế ngủ, theo google thì nằm nghiêng, kẹp 1 cái gối vào giữa 2 chân có vẻ là tốt nhất, nên e theo tư thế này 5 năm nay rồi.
Nằm ngửa thì phải kê 1 gối ở lưng, 1 gối ở chân, thử nằm vài bữa khó ngủ quá nên bỏ :)

• Like
Reactions: btpaul