Hạng B2
13/3/17
109
80
28
Uh, nhóm ngách đó chắc chắn ko có mình, dù mình hàng ngày cũng gửi xe ở Bảo tàng Phó đức chính Q1
Chúc bác chào hàng có kết quả tốt
dạ, bác chính là đối tượng sản phẩm mà công ty đang hướng tới. Giờ hiện tại vẫn có nhiều sự lựa chọn, do mức giá cho thuê và bãi vẫn còn nhiều. Song vài năm nữa, những quỹ đất trung tâm đang làm bãi sẽ khan hiếm hơn do sẽ triển khai các dự án đang bị pending tận dụng làm bãi thời gian qua.
Thực sự giờ với khách hàng sử dụng slot nếu ở ngoài chung cư. Chính sách bán hàng mà CDT đưa ra để khách an tâm mua , thì nếu khách ko bán đc cho người thứ 3 .Thì cty sẵn sáng mua lại ạ
Bác cứ góp ý giùm e, e cũng cần sự góp ý để hoàn thiện chính sách bán hàng tốt nhất
Có những ý kiến của các bác sẽ đột phá hơn về mặt bán hàng ạ vì sản phẩm này khá mới mẻ

Hạng B2
13/3/17
109
80
28
Mình xin phản biện 1 chút các mục bác nêu ra:
Mục 3. Căn hộ thì sở hữu là LÂU DÀI nhưng các phần Thương Mại Dịch Vụ là 50 năm theo phê duyệt các dự án sau 2015. Vì vậy mới có 2 loại sổ cho shophouse đế CC là lâu dài với các dự án phê duyệt từ trước 2014 và 50 năm với các dự án phê duyệt 2015 trở đi ( mục này mình đã hỏi rất kỹ 1 cdt làm nhiều dự án toà cc ngoài Hà Nội). Vì vậy căn cứ luật đầu tư thì khi giao đất, cấp giấy chứng nhận sử dụng đất cho CDT thì nhà nước sẽ ghi theo thời hạn còn lại của dự án kể từ ngày có quyết định giao đất ( 50 năm - số năm đã thực hiện). Dẫn đến hiệu lực sở hữu hầm của CDT cũng sẽ có giới hạn trên là 50 năm ( trên GCN phần hầm của CDT ghi thông tin gì về mục này thì bác có thể chia sẻ thêm).
Tiếp theo là câu hỏi tập trung về mặt pháp lý là hợp đồng thuê chỗ đỗ xe hay hợp đồng mua bán chỗ đỗ xe? nếu đã có hợp đồng thì sẽ phải xuất hoá đơn VAT thì nội dung hợp đồng + nội dung hoá đơn VAT là gì ?
Nếu CDT đem thế chấp phần hầm cho tổ chức tín dụng để bảo lãnh khoản vay thì khi có tranh chấp xảy ra, phần hầm bị bán đấu giá cho bên khác thì đương nhiên CDT mất quyền sở hữu, định đoạt, khai thác. Vậy hợp đồng đã ký bán chỗ đỗ xe cho 1 bên thứ 3 sẽ giải quyết trên cơ sở nào?
Do loại hình này mới nên có nhiều câu hỏi liên quan đến pháp lý, mình bỏ qua cam kết mua lại. Mình quan tâm đến pháp lý sở hữu, định danh ( vì không cấp GCN như shophouse, căn hộ)
1.Dạ, về mặt thời gian sử dụng thực tế theo thời hạn của công trình ạ. Cũng như các shophouse gần mấy chục tỷ mặc dù sổ cũng 50 năm, nhưng bản chất là theo niên hạn sử dụng của công trình.
2.Hợp đồng của mình là HĐMB nên hóa đơn VAT cũng sẽ là mua bán diện tích
Chỗ đỗ xe cố định có phải là xu hướng ?

3. Trong HDDMB , thì quyền sử dụng và định đoạt thuộc về người mua . Nên lúc đó chủ đầu tư bán cho người khác, người mua mất quyền định đoạt thì trách nhiệm sẽ thuộc về CDT. Lúc đó chắc chắn CDT là người vi phạm hợp đồng ạ

• Like
Reactions: tunq85
Hạng B2
13/3/17
109
80
28
Mình xin phản biện 1 chút các mục bác nêu ra:
Mục 3. Căn hộ thì sở hữu là LÂU DÀI nhưng các phần Thương Mại Dịch Vụ là 50 năm theo phê duyệt các dự án sau 2015. Vì vậy mới có 2 loại sổ cho shophouse đế CC là lâu dài với các dự án phê duyệt từ trước 2014 và 50 năm với các dự án phê duyệt 2015 trở đi ( mục này mình đã hỏi rất kỹ 1 cdt làm nhiều dự án toà cc ngoài Hà Nội). Vì vậy căn cứ luật đầu tư thì khi giao đất, cấp giấy chứng nhận sử dụng đất cho CDT thì nhà nước sẽ ghi theo thời hạn còn lại của dự án kể từ ngày có quyết định giao đất ( 50 năm - số năm đã thực hiện). Dẫn đến hiệu lực sở hữu hầm của CDT cũng sẽ có giới hạn trên là 50 năm ( trên GCN phần hầm của CDT ghi thông tin gì về mục này thì bác có thể chia sẻ thêm).
Tiếp theo là câu hỏi tập trung về mặt pháp lý là hợp đồng thuê chỗ đỗ xe hay hợp đồng mua bán chỗ đỗ xe? nếu đã có hợp đồng thì sẽ phải xuất hoá đơn VAT thì nội dung hợp đồng + nội dung hoá đơn VAT là gì ?
Nếu CDT đem thế chấp phần hầm cho tổ chức tín dụng để bảo lãnh khoản vay thì khi có tranh chấp xảy ra, phần hầm bị bán đấu giá cho bên khác thì đương nhiên CDT mất quyền sở hữu, định đoạt, khai thác. Vậy hợp đồng đã ký bán chỗ đỗ xe cho 1 bên thứ 3 sẽ giải quyết trên cơ sở nào?
Do loại hình này mới nên có nhiều câu hỏi liên quan đến pháp lý, mình bỏ qua cam kết mua lại. Mình quan tâm đến pháp lý sở hữu, định danh ( vì không cấp GCN như shophouse, căn hộ)
Hy vọng e có thể mới bác lên trải nghiệm dịch vụ của sản phẩm
kk, cũng là giúp e
Bác tham quan là e an tâm về chỉ tiêu khách mời tuần này rồi ạ. Chủ yếu là trải nghiệm oánh giá review và góp ý giùm e ạ

Hạng B2
13/3/17
109
80
28
Em lại up tiếp
Mong có bác nào qua ủng hộ tham khảo Slot đỗ xe giùm e. Ủng hộ tham khảo và góp ý để chương trình hoàn thiện hơn
Sẵn e cũng đang có mấy căn Leman 2 PN Full nội thất ,có HĐ thuê sẵn . Bác nào cần căn hộ trung tâm e dẫn tham khảo luôn ạ - Giá cực tốt
Em cảm ơn

Hạng B2
29/5/18
181
2.522
95
Mình nghe vụ này mấy tháng trước, giá này khu vực trung tâm thì cũng không quá cao, nhất là với dân cư trong tòa nhà.
Chỉ có 2 vấn đề là pháp lý đã rõ ràng chưa và quan trọng nhất là chủ đầu tư này có khá nhiều phốt!
Ct group của Chung buê đuê thì phốt chiếm số 2 thì ko ai là số 1