Hạng B2
12/4/09
262
2.706
93
Thanh pho Ho Chi Minh
Bất cứ cái gì dính tới "cam kết" mua lại, thuê lại, lợi nhuận tối thiểu .... thì mình NEXT.
Nhu cầu thì bao giờ cũng hot, chắc chắn, Đó là xu thế. NHƯNG,
Xứ Đông Lào chứ không phải HK hay Sing. Uy tín chủ đầu tư là cái món hàng ngày càng mất giá.
Chưa kể pháp lí chỗ đỗ xe không rõ ràng.
Thời buổi thóc cao gạo kém mà thả gà ra đuổi...

Sorry bác chủ thớt vì nói thẳng

Tập Lái
5/7/15
43
592
83
Giờ e làm bài toán :
Hiện chỗ đỗ xe tại 60 Võ Văn Tần là 3 tr/tháng, ITAXA là 3,6 tr /tháng ( mà chỗ bảo quản xe cũng ngoài trời nắng mưa )
2 năm tầm 70-80 tr rồi
Giờ các bác nhận 1 slot :Sạch sẽ , đẹp đẽ có ghi bảng tên riêng cho mình
Đi làm về đỗ tại Slot lên Gym, Hồ bơi relax xíu hoặc B1 có siêu thị mua sắn luôm
sau đó về nhà nghỉ ngơi
Tầm từ 2 năm các bác chuyển chỗ làm, hoặc đổi nhà . Thì Chủ đầu tư mua lại với 20% lợi nhuận + 70 tr hai năm tiền thuê ngoài nữa . Quá ổn áp
Sản phẩm hiện hữu sử dụng ngay
ah, Nếu bác nào thanh toán chậm thì chỉ cần đóng 30% là nhận Slot luôn tầm 261 tr

Còn thanh toán 1 lần được chiết khấu 12% luôn
Hôm này nhậu xỉn về chạy xuống vòng vòng 4 hầm là bao ói :eek:.Nhiều lúc có việc em cũng đậu ở trên rồi cho bảo vệ 30k.

Up cho sản phẩm hiếm .

• Like
Reactions: transonland
Tập Lái
4/1/23
22
32
13
39
dạ, ý kiến a cũng hợp lý. Chỉ khác xíu là mấy sản phẩm kia gói dịch vụ. Còn loại hình mình là có tài sản cố đinh hiện hữu - 1 khu vực của riêng mình. Bên e có gắn ổ khóa và chíp, chỉ có xe mình mới vào ô đỗ xe được ạ.
anh có thể khác thác cho thuê, hoặc tự mình sự dụng
sau một thời gian có thể bán lại
Đây là một ví dụ ạ. Ở trung tâm Q3 bãi xe đang tận dụng các dự án chưa triển khai.
Nếu sau vài năm nữa , các chủ đất tiến hành làm dự án. Thì slot đỗ xe ngày càng hiếm
Chưa kể từ Vị trí của bên e đang bán. nếu đi bộ về Ga metro Bến Thành chỉ tầm 15 phút đi qua công viên Tao Đàn.

Loại hình này nếu a tìm kiếm ở các khu vực phát triển như Hồng Kong Singapore hay Thượng Hải đều rất phổ biến lên tới cả chủ tỷ 1 slot
Rồi từ từ VN mình cũng sẽ thịnh hành.
E thấy cũng khá thú vị, nên Join game này để giới thiệu khách hàng ạ

View attachment 3020501
Hầm xe thuộc sở hữu riêng của CDT dự án? và hầm có ghi rõ sở hữu riêng trong hợp đồng mua bán căn hộ ở trên không? điều kiện cam kết đỗ xe của cư dân toà nhà có xung đột với các chỗ đỗ định đem ra mua bán không? Có ký hdmb xuất hoá đơn VAT cho bên mua về việc bán vị trí abc với diện tích là xxm2 không? Thời gian sử dụng tối đa là xx năm còn lại theo thời gian của dự án là 50 năm và sau đó thì xử lý thế nào? Nếu trong trường hợp CDT đem cầm cố toàn bộ diện tích hầm để xe của dự án cho ngân hàng hoặc 1 bên thứ 3 ( toàn bộ lợi ích phát sinh từ việc khai thác hầm đỗ xe) thì căn cứ vào nghị định thông tư nào để đảm bảo bên mua lại khoản nợ từ ngân hàng tiếp tục thực hiện cam kết với cdt cũ đã bán thu tiền. Loại hình này mình đang quan tâm và có 1 số câu hỏi như trên. Trân trọng

Hạng B2
13/3/17
109
80
28
Hầm xe thuộc sở hữu riêng của CDT dự án? và hầm có ghi rõ sở hữu riêng trong hợp đồng mua bán căn hộ ở trên không? điều kiện cam kết đỗ xe của cư dân toà nhà có xung đột với các chỗ đỗ định đem ra mua bán không? Có ký hdmb xuất hoá đơn VAT cho bên mua về việc bán vị trí abc với diện tích là xxm2 không? Thời gian sử dụng tối đa là xx năm còn lại theo thời gian của dự án là 50 năm và sau đó thì xử lý thế nào? Nếu trong trường hợp CDT đem cầm cố toàn bộ diện tích hầm để xe của dự án cho ngân hàng hoặc 1 bên thứ 3 ( toàn bộ lợi ích phát sinh từ việc khai thác hầm đỗ xe) thì căn cứ vào nghị định thông tư nào để đảm bảo bên mua lại khoản nợ từ ngân hàng tiếp tục thực hiện cam kết với cdt cũ đã bán thu tiền. Loại hình này mình đang quan tâm và có 1 số câu hỏi như trên. Trân trọng
e cảm ơn bác đặt những câu hỏi rất hay. E sẽ trả lời qua sự hiểu biết về kiến thức và các thông tin của hợp động mua bán ạ
1. Hầm xe thuộc sở hữu riêng của chủ đầu tư và khách sẽ ký HĐMB với CDT
2. Bãi đỗ xe sẽ không có xung độ với cư dân bởi vì theo tiêu chuẩn xây dựng của VN hiện tại thì CDT hoàn toàn đủ đáp ứng kể cả bán slot đỗ xe. Li do là số lượng 218 căn hộ mà mình có tới 3 tầng hầm đỗ xe B2,B3,B4
3. Căn hộ mình là cao cấp và thời hạn sở hữu căn hộ là lâu dài nên slot đỗ xe cũng sẽ tứng ứng với thời hạn của chung cư
4. Và việc mua bán này được bên chủ đầu tư : Cam kết Bên A là chủ đầu tư, có toàn quyền khai thác/kinh doanh hợp pháp Diện Tích Đỗ Xe và đảm bảo không có bất kỳ tranh chấp nào liên quan đến Diện Tích Đỗ Xe.

Còn vấn đề cam kết mua lại là 1 lợi thế của sản phẩm mình dành cho khách bên ngoài khi chọn lựa. Bởi vì có thể do công việc thay đổi hoặc nhà cửa di chuyển thì mình sẽ không sủ dụng lâu dài như cư dân tại Leman

CDT sẽ mua lại sau 2 năm trở đi, nên có thể là 3 năm, 4 năm , 5 năm.... Với mức lợi nhuận cố định 20%. Con số này cũng rất tối thiểu chứ ko phải mức lợi nhuận để lùa gà ( nó chỉ lợi nhất khi 2 năm sau mình bán lại cho CDT ) . Mục đích là để khách ân tâm quyết định, ko nhất thiết chôn tiền vào sản phảm khi ko còn nhu cầu đỗ xe nữa

Em mới bác sử dụng dịch vụ trải nghiệm của bên em
Leman Tour : Vé đỗ xe Miễn phí , Coffe Starbuck, trải nghiệm tiệc ích hồ bơi tâng 25, Gym, siêu thị

Hạng B2
13/3/17
109
80
28
Bất cứ cái gì dính tới "cam kết" mua lại, thuê lại, lợi nhuận tối thiểu .... thì mình NEXT.
Nhu cầu thì bao giờ cũng hot, chắc chắn, Đó là xu thế. NHƯNG,
Xứ Đông Lào chứ không phải HK hay Sing. Uy tín chủ đầu tư là cái món hàng ngày càng mất giá.
Chưa kể pháp lí chỗ đỗ xe không rõ ràng.
Thời buổi thóc cao gạo kém mà thả gà ra đuổi...

Sorry bác chủ thớt vì nói thẳng
Cảm ơn bác, room mình các bác đều trải nghiệm nhiều thị trường nhiều nên nhận xét đều hợp lý ạ.
vấn đề cam kết mua lại là 1 lợi thế của sản phẩm mình dành cho khách bên ngoài khi chọn lựa. Bởi vì có thể do công việc thay đổi hoặc nhà cửa di chuyển thì mình sẽ không sủ dụng lâu dài như cư dân tại Leman
CDT sẽ mua lại sau 2 năm trở đi, nên có thể là 3 năm, 4 năm , 5 năm.... Với mức lợi nhuận cố định 20%. Con số này cũng rất tối thiểu chứ ko phải mức lợi nhuận để lùa gà ( nó chỉ lợi nhất khi 2 năm sau mình bán lại cho CDT ) . Mục đích là để khách ân tâm quyết định, ko nhất thiết chôn tiền vào sản phảm khi ko còn nhu cầu đỗ xe nữa

• Like
Reactions: motorocar
Hạng B2
13/3/17
109
80
28
Hôm này nhậu xỉn về chạy xuống vòng vòng 4 hầm là bao ói :eek:.Nhiều lúc có việc em cũng đậu ở trên rồi cho bảo vệ 30k.

Up cho sản phẩm hiếm .
dạ, có dịp tới bác hú e, e gửi bác mấy vé đỗ xe miễn phí ạ.

Hạng B2
12/4/09
262
2.706
93
Thanh pho Ho Chi Minh
Cảm ơn bác, room mình các bác đều trải nghiệm nhiều thị trường nhiều nên nhận xét đều hợp lý ạ.
vấn đề cam kết mua lại là 1 lợi thế của sản phẩm mình dành cho khách bên ngoài khi chọn lựa. Bởi vì có thể do công việc thay đổi hoặc nhà cửa di chuyển thì mình sẽ không sủ dụng lâu dài như cư dân tại Leman
Sẽ mua lại.
Sẽ trả thu nhập cam kết...
Sẽ trả lãi đầy đủ
Sẽ cấp sổ...
Sẽ và sẽ...

Kí tên - FLC, Cocobay, Vinpearl, Nova, Nhật Nam, etc... and counting!

Ở cuối con đường này là băng rôn, là thuê côn đồ đánh chủ đầu tư, là thách kiện

"CNLer ơi , im mồm đi" - Ms Thúy.

Hihi

Hạng B2
13/3/17
109
80
28
Sẽ mua lại.
Sẽ trả thu nhập cam kết...
Sẽ trả lãi đầy đủ
Sẽ cấp sổ...
Sẽ và sẽ...

Kí tên - FLC, Cocobay, Vinpearl, Nova, Nhật Nam, etc... and counting!

Ở cuối con đường này là băng rôn, là thuê côn đồ đánh chủ đầu tư, là thách kiện

"CNLer ơi , im mồm đi" - Ms Thúy.

Hihi
bác tiêu cực cũng hợp lý, do giờ nhà đầu tư mất niềm tin vào CDT cũng nhiều.
May mắn của sản phẩm bên e, là có sẵn. Mình sử dụng cho xế Cưng là tiêu chí cuối cùng của sản phẩm.
Sản phẩm đáp ứng một nhóm khách hàng ngách, vì mức giá để mua 1 slot cùng bằng 1 cái xe hơi rồi. và sự thuận tiện cho cư dẫn sinh sống làm việc tại Trung tâm Quận 3
Hơn tất cả, là mục địch sử dụng của sản phẩm ạ

Từ vị trí mình đi bộ qua công viên Tao Đàn về Ga metro Bến Thành tầm 15 phút. Có thế sau khi Tuyến Metro triển khai thì sự khán hiếm về chỗ đỗ xe trung tâm chắc chắn có ạ

• Like
Reactions: motorocar
Hạng B2
12/4/09
262
2.706
93
Thanh pho Ho Chi Minh
bác tiêu cực cũng hợp lý, do giờ nhà đầu tư mất niềm tin vào CDT cũng nhiều.
May mắn của sản phẩm bên e, là có sẵn. Mình sử dụng cho xế Cưng là tiêu chí cuối cùng của sản phẩm.
Sản phẩm đáp ứng một nhóm khách hàng ngách, vì mức giá để mua 1 slot cùng bằng 1 cái xe hơi rồi. và sự thuận tiện cho cư dẫn sinh sống làm việc tại Trung tâm Quận 3
Hơn tất cả, là mục địch sử dụng của sản phẩm ạ

Từ vị trí mình đi bộ qua công viên Tao Đàn về Ga metro Bến Thành tầm 15 phút. Có thế sau khi Tuyến Metro triển khai thì sự khán hiếm về chỗ đỗ xe trung tâm chắc chắn có ạ
Uh, nhóm ngách đó chắc chắn ko có mình, dù mình hàng ngày cũng gửi xe ở Bảo tàng Phó đức chính Q1
Chúc bác chào hàng có kết quả tốt

• Like
Tập Lái
4/1/23
22
32
13
39
e cảm ơn bác đặt những câu hỏi rất hay. E sẽ trả lời qua sự hiểu biết về kiến thức và các thông tin của hợp động mua bán ạ
1. Hầm xe thuộc sở hữu riêng của chủ đầu tư và khách sẽ ký HĐMB với CDT
2. Bãi đỗ xe sẽ không có xung độ với cư dân bởi vì theo tiêu chuẩn xây dựng của VN hiện tại thì CDT hoàn toàn đủ đáp ứng kể cả bán slot đỗ xe. Li do là số lượng 218 căn hộ mà mình có tới 3 tầng hầm đỗ xe B2,B3,B4
3. Căn hộ mình là cao cấp và thời hạn sở hữu căn hộ là lâu dài nên slot đỗ xe cũng sẽ tứng ứng với thời hạn của chung cư
4. Và việc mua bán này được bên chủ đầu tư : Cam kết Bên A là chủ đầu tư, có toàn quyền khai thác/kinh doanh hợp pháp Diện Tích Đỗ Xe và đảm bảo không có bất kỳ tranh chấp nào liên quan đến Diện Tích Đỗ Xe.

Còn vấn đề cam kết mua lại là 1 lợi thế của sản phẩm mình dành cho khách bên ngoài khi chọn lựa. Bởi vì có thể do công việc thay đổi hoặc nhà cửa di chuyển thì mình sẽ không sủ dụng lâu dài như cư dân tại Leman

Em mới bác sử dụng dịch vụ trải nghiệm của bên em
Leman Tour : Vé đỗ xe Miễn phí , Coffe Starbuck, trải nghiệm tiệc ích hồ bơi tâng 25, Gym, siêu thị

Mình xin phản biện 1 chút các mục bác nêu ra:
Mục 3. Căn hộ thì sở hữu là LÂU DÀI nhưng các phần Thương Mại Dịch Vụ là 50 năm theo phê duyệt các dự án sau 2015. Vì vậy mới có 2 loại sổ cho shophouse đế CC là lâu dài với các dự án phê duyệt từ trước 2014 và 50 năm với các dự án phê duyệt 2015 trở đi ( mục này mình đã hỏi rất kỹ 1 cdt làm nhiều dự án toà cc ngoài Hà Nội). Vì vậy căn cứ luật đầu tư thì khi giao đất, cấp giấy chứng nhận sử dụng đất cho CDT thì nhà nước sẽ ghi theo thời hạn còn lại của dự án kể từ ngày có quyết định giao đất ( 50 năm - số năm đã thực hiện). Dẫn đến hiệu lực sở hữu hầm của CDT cũng sẽ có giới hạn trên là 50 năm ( trên GCN phần hầm của CDT ghi thông tin gì về mục này thì bác có thể chia sẻ thêm).
Tiếp theo là câu hỏi tập trung về mặt pháp lý là hợp đồng thuê chỗ đỗ xe hay hợp đồng mua bán chỗ đỗ xe? nếu đã có hợp đồng thì sẽ phải xuất hoá đơn VAT thì nội dung hợp đồng + nội dung hoá đơn VAT là gì ?
Nếu CDT đem thế chấp phần hầm cho tổ chức tín dụng để bảo lãnh khoản vay thì khi có tranh chấp xảy ra, phần hầm bị bán đấu giá cho bên khác thì đương nhiên CDT mất quyền sở hữu, định đoạt, khai thác. Vậy hợp đồng đã ký bán chỗ đỗ xe cho 1 bên thứ 3 sẽ giải quyết trên cơ sở nào?
Do loại hình này mới nên có nhiều câu hỏi liên quan đến pháp lý, mình bỏ qua cam kết mua lại. Mình quan tâm đến pháp lý sở hữu, định danh ( vì không cấp GCN như shophouse, căn hộ)

• Like