Tập Lái
6/8/08
14
0
0
43
TPHCM
Cho e hỏi các bác 1 tí,nút OD/OFF trên cần số xe AT có nghĩa gì và có tác dụng gì khi mình bấm nút này ạ?thak các bác nhiều.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
OD=Over Drive dành cho lúc cần vượt xe khác thật nhanh

Hạng F
8/8/06
6.454
20.808
113
40
ISZ3693 nói:
Cho e hỏi các bác 1 tí,nút OD/OFF trên cần số xe AT có nghĩa gì và có tác dụng gì khi mình bấm nút này ạ?thak các bác nhiều.
Khi denĐO/OFF hien len thi hop so se tu dong ha ve mot so bac ạ.Chẳng hạn hop so dang van hanh o so 5 thi khi nhan nut OD/OFF thi hop so se tu tu ve so 4 bac a.Tinh nang nay dung de vuot xe khac khi can tang toc hoac co the di duong Deo bac a.

Hạng C
1/3/07
742
7.809
93
Xe dap nói:
ISZ3693 nói:
Khi denĐO/OFF hien len thi hop so se tu dong ha ve mot so bac ạ.Chẳng hạn hop so dang van hanh o so 5 thi khi nhan nut OD/OFF thi hop so se tu tu ve so 4 bac a.Tinh nang nay dung de vuot xe khac khi can tang toc hoac co the di duong Deo bac a.

Chẳng nhựng hạ từ số cao nhất về một số mà còn phun thêm xăng nữa (để vượt cho lẹ và mạnh). Khi đi thường, không nên tắt chế độ vượt tốc (tức là để đèn OD OFF sáng!) hao xăng lắm.