Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113
Dạ em cũng đang thiên về hướng vay 1 tí xây 2 tấm trước, 2 tấm còn lại phấn đấu sau. Vật liệu em có nge được khuyên là cứ mua loại khá và tốt trở lên, như của em sẽ phát sinh 100Tr nhưng có cái nhà nên hồn, vật liệu giá trung bình nhà không bền ạ.
Em xin trình bày là em tính cho tương lai, em con đầu, gia đình cũng đông người mà anh cũng hiểu là 1 người 1 phòng rồi đó, trừ vợ chồng thì chung phòng, chứ 1 thân 1 mình thì fang nhà cấp 4 cao ráo cũng được, thứ 2 là cũng như 1 số bác trên tư vấn là cắn răng vay mượn làm xong thô, mà xem tình hình vốn liếng em ít thế này thì chắc em bán thân quá.

đất bao nhiêu m2, anh có bao nhiêu tiền?

• Like
Reactions: daigia.vn
Hạng B2
15/7/14
108
146
43
đất bao nhiêu m2, anh có bao nhiêu tiền?
Thú thật với bác là đất 5x17.6 được xây 73m2, mong muốn của em là nhà 3 tấm, 1 sân thượng có tum. Mà h thì hết tiền rồi.

Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113
Thú thật với bác là đất 5x17.6 được xây 73m2, mong muốn của em là nhà 3 tấm, 1 sân thượng có tum. Mà h thì hết tiền rồi.

Hết tiền thì xây gì nữa, liệu cơm gắp mắm, đừng biến cái nhà thành cục nợ

Hạng B1
17/10/17
95
573
113
44
về pháp lý thì giấy phép xây dựng có thời hạn 1 năm, sau khi gần hết hạn có thể gia hạn thêm 1 năm nữa. Trước đây xây dựng nhỏ hơn phần xin phép hoàn công thoải mái. Sau tháng 6 vừa rồi thì xin thế nào xây đúng thế ấy mới được hoàn công, không thì binh phạt đủ kiểu. Bác nghiên cứu nhé.

Hạng B2
15/7/14
108
146
43
Dạ em có cập nhật câu hỏi và đặt lại vấn đề ở đầu bài à, chốt là hiện tại chưa đủ $ và cũng không cần nhà to vật vã 3 4 tấm ngay ở thời điểm này ạ, tầm 5 10 năm nữa có thể đông con cái rồi tính, các bác ghé qua xem lại tâm tư giúp em.

Hạng B2
7/5/19
108
59
31
Gò vấp, TP HCM
Vẫn quay lại câu chuyện tiền thì thôi Bác làm đúng tầm tài chính nhà mình đi, đừng cố quá rồi quá cố. Kinh nghiệm nhà mình, xây cho rộng vào giờ chưa hoàn công (do bị lệch 5m2 so với bản vẽ), mình đang nghe ngòng tình hình nhưng dạo này thấy xin xây sao xây đúng như vậy, không là hoàn công là đập nhà, hàng xóm mình bị 1 căn như vậy rồi nên lo quá, mình ở gò vấp nhe.

Hạng B2
15/7/14
108
146
43
Vẫn quay lại câu chuyện tiền thì thôi Bác làm đúng tầm tài chính nhà mình đi, đừng cố quá rồi quá cố. Kinh nghiệm nhà mình, xây cho rộng vào giờ chưa hoàn công (do bị lệch 5m2 so với bản vẽ), mình đang nghe ngòng tình hình nhưng dạo này thấy xin xây sao xây đúng như vậy, không là hoàn công là đập nhà, hàng xóm mình bị 1 căn như vậy rồi nên lo quá, mình ở gò vấp nhe.
Có nguyên bài viêt trên này bàn về pháp lý đó các bác, các bác biết rồi đang siết luật, 2 năm nay 1 đám cán bộ xộ khám nên họ cũng không dám ăn và bỏ qua nữa, nhưng ở VN mình cái tật ăn uống này cũng khó, chắc phải 1 thời gian sau thì dễ trở lại, bây giờ thì phải làm đúng đến từng cm là thật.