Hạng D
2/3/11
2.435
29.209
113
Xin phép và xây đúng nhu cầu, sau này nâng tầng thì xin gp cải tạo sửa chữa. Các anh chị lái toàn mua nhà về nâng tầng lâu nay đó thôi.

• Like
Reactions: phamdaithach
Hạng B2
15/7/14
107
144
43
Xin phép và xây đúng nhu cầu, sau này nâng tầng thì xin gp cải tạo sửa chữa. Các anh chị lái toàn mua nhà về nâng tầng lâu nay đó thôi.
Vâng, cảm ơn bác. Mùng 2 chúc các Anh em nhiều may mắn và phát tài nha, mọi chuyện thuận lợi.

• Like
Hạng B2
15/9/16
167
654
93
ko đủ tiền thì cứ xin phép 3,5 tấm, sáu đó làm cái móng cho nó thật chắc rồi xây cái cấp 4 mà ở, hoàn công làm cái gì, ở chán khi nào đủ tiền thì quất cái 3,5 tấm rồi hoàn công.

• Like
Hạng D
13/4/16
1.901
3.065
113
Hồ Chí Minh
quangcaosanpham.com
Nhà làm đúng hết hoàn công 35-40 triệu, làm sai chỗ nào phải đập chỗ đó mới hoàn công được, làm phải đúng giấy phép, xin 3.5 tấm mà xây 1 đến 2 tấm thì ko hoàn công được, lan can xin nhiều mà xây ít hơn cũng không được, nói chung xin nhiều mà xây ít hơn ko hoàn công được là tào lao quá

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
15/7/14
107
144
43
ko đủ tiền thì cứ xin phép 3,5 tấm, sáu đó làm cái móng cho nó thật chắc rồi xây cái cấp 4 mà ở, hoàn công làm cái gì, ở chán khi nào đủ tiền thì quất cái 3,5 tấm rồi hoàn công.
Sao em nghe bảo hoàn công xong thì đổi sổ hồng mới làm nhà và đất có giá trị hơn, hơn nữa còn né được vụ quy hoạch gì đó nữa. Hix
Nhà làm đúng hết hoàn công 35-40 triệu, làm sai chỗ nào phải đập chỗ đó mới hoàn công được, làm phải đúng giấy phép, xin 3.5 tấm mà xây 1 đến 2 tấm thì ko hoàn công được, lan can xin nhiều mà xây ít hơn cũng không được, nói chung xin nhiều mà xây ít hơn ko hoàn công được là tào lao quá
Xây ít hơn so với giấy phép cũng ko được, xây lấn gian ra trước chút ít cũng không xong. Xây đúng răm rắp thì cũng bị vạch lá tìm sâu, mà em nghe nói xây đúng đủ thì hoàn công đạn mất có 15 củ chứ tốn gì đến 40 củ thế bác, có hơi chém gió không ?

• Like
Hạng B2
9/1/15
230
1.648
93

Mình cũng đang bị vướng vụ này. Xin max nhưng xây có 3.5 tấm, ít hơn giấy phép và vẫn chưa được HC. Đang xin :(

Hạng D
2/3/11
2.435
29.209
113
Chính ra phải có luật là cả khu đó phải xây 1 size nhất định và chỉ cấp phép đúng với cái size đó. Làm vậy thì làm 1 lần là xong, đỡ hao tổn tài nguyên xã hội xây xây đập đập.

18/4/19
671
49
28
Xin phép chủ thớt cho Em tham khảo ý kiến của các Bác.
Trường hợp nhà Em đã xây dựng nhưng vì 1 vài lý do nên chưa hoàn công được, Bây giờ em không làm hoàn công và sau này Em xin GPXD mới để xây lại liệu bên cơ quan thẩm quyền có cấp GPXD mới cho em không ạ. Hay là họ bắt làm hoàn công nhà cũ rồi mới cấp GPXD mới ạ.
Em cảm ơn!

• Like
18/4/19
671
49
28
Hiện trạng xây dựng phải đúng theo GPXD thì mới hoàn công được, biết bạn xây dựng có đúng theo nội dung giấy phép hay không ?. Nếu k thì sau này bạn muốn cải tạo nâng tầng sẽ rất khó.
Ý Em là Em sẽ không làm hoàn công, sau này Em xin lại GPXD và xây lại hoàn toàn như vậy thì họ có cấp lại GPXD mới không ạ.

• Like