Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
30/9/04
755
1.950
93
Có người đang chào bán cho em 1 miếng đất trồng cây lâu năm, diện tích 625.5 m2, ở phường Linh Đông, Thủ Đức, gần khu Waterpark cũ. Miếng đất này đang cắm ngân hàng mà đồng chí này có vẻ vã lắm rồi nên cần đẩy gấp. Em không rành khu này lắm, các bác cho em hỏi:

- Khu này có vướng quy hoạch gì không? Nếu em mua sau đó chuyển đổi khoảng 150 - 200 m2 làm đất thổ cư để xây nhà, phần còn lại làm vườn thì chi phí chuyển lên thổ cư khoảng bao nhiêu?
- Thời hạn sử dụng đất đến 2022, như vậy đến lúc đó em có bị nhà nước đòi lại đất?
- Giá ở khu vực này khoảng bao nhiêu là hợp lý? Bao nhiêu thì được gọi là rẻ, nên múc?

Em up luôn cái giấy tờ đất lên cho các bác tham khảo giùm em. Thank các bác.

Cho em hỏi đất Thủ Đức, phường Linh Đông, gần khu WaterPark cũ

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
152.281
113
www.phindeli.com
Bác Teddythanh nên cầm cái sổ lên phòng Tài nguyên môi trường quận, nói là tôi muốn xin thông tin quy hoạch bằng văn bản cho lô đất này.

Nếu văn bản trả lời nói lô này thuộc quy hoạch khu dân cư hiện hữu chỉnh trang thì nhà nước mới cho phép xin lên thổ cư. Chi phí lên thổ bằng đơn giá đất do nhà nước ban hành cho khu vực đó. Bác search google "bảng giá đất quận thủ đức 2012" nhiều khả năng là ra.

Đồng thời bác hỏi luôn mấy đồng chí làm trong phòng TNMT, hỏi miếng đất này xin thổ cư được không? Hỏi mấy đồng chí ấy có nhận làm dịch vụ lên thổ giùm bác được không.

Phần đất vườn, khi hết hạn sử dụng thì sẽ xin gia hạn tiếp được (nếu tới lúc đó không có dự án giải tỏa đền bù). Nếu bị nhà nước thu hồi để làm dự án thì đất vườn đền bù ít hơn đất thổ.

Giá cả quận TĐ thì em không rành nên không giúp bác được.

Hạng C
30/9/04
755
1.950
93
Cám ơn bác. Em cũng có cái văn bản trả lời vụ quy hoạch này do chủ đất đưa. Trong đó UBND Thủ Đức trả lời là :
"- Phần I thuộc đất cây xanh cảnh quan, đường giao thông dự kiến, lộ giới và hàng lang bảo vệ rạch.
- Phần II là thuộc đất dân cư dự kiến xây nhà vườn. "
Nhưng em chẳng thấy cụ thể diện tích của phần I và phần II.
Như vậy có vẻ là hơi rắc rối hả bác? Chắc để em phải lên phòng tài nguyên của Thủ Đức hỏi thêm.
tuando nói:
Bác Teddythanh nên cầm cái sổ lên phòng Tài nguyên môi trường quận, nói là tôi muốn xin thông tin quy hoạch bằng văn bản cho lô đất này.

Nếu văn bản trả lời nói lô này thuộc quy hoạch khu dân cư hiện hữu chỉnh trang thì nhà nước mới cho phép xin lên thổ cư. Chi phí lên thổ bằng đơn giá đất do nhà nước ban hành cho khu vực đó. Bác search google "bảng giá đất quận thủ đức 2012" nhiều khả năng là ra.

Đồng thời bác hỏi luôn mấy đồng chí làm trong phòng TNMT, hỏi miếng đất này xin thổ cư được không? Hỏi mấy đồng chí ấy có nhận làm dịch vụ lên thổ giùm bác được không.

Phần đất vườn, khi hết hạn sử dụng thì sẽ xin gia hạn tiếp được (nếu tới lúc đó không có dự án giải tỏa đền bù). Nếu bị nhà nước thu hồi để làm dự án thì đất vườn đền bù ít hơn đất thổ.

Giá cả quận TĐ thì em không rành nên không giúp bác được.

Status
Không mở trả lời sau này.