Hạng B1
3/5/06
94
0
0
53
Chả là em vừa mới tậu em BMW 318 nhưng thấy nhiều người nói là cổ hút gió BMW đặt thấp hơn so với các loại xe khác nếu đi trời mưa to đường hơi ngập thì tiêu máy luôn(đã thế em lại vừa thay 4 giảm xóc thấp hơn bình thường 7cm). Xin các bác cho biết kinh nghiệm nếu ko trời mưa to chỉ còn cách thuê taxi để đi thôi. cảm ơn các bác

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương
RE: cho em hỏi hút gió của BMW

Sàn của con 318 đã thấp rồi, bác còn hạ xuống nữa, chạy trong SG còn khó, chứ nếu bác đi miền Tây, qua phà chắc không ổn đâu.
Còn cái cổ hút gió thì em chưa bít, nhưng em đi mưa mấy lần ngập đường cũng không sao. Sao bác không hỏi lúc mua xe í.

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.759
93

Không phải họng hút gió của nó thấp đâu bác, cái miệng của nó vẫn cao nhưng cái ống nó đi có đoạn thấp, đoạn này dễ bị nứt, vỡ khi chạm gầm vào đá hoặc một lý do nào đó. Khi đó nước có thể vào khi đi vào đường ngập qua đoạn vỡ. Lỗi này giống với Mông Đau đời trước

Hạng B1
3/5/06
94
0
0
53

thì mải chơi mà,thấy ng ta nói thế nhưng vẫn cứ mua rồi mới hỏi(đã thế lại còn lắp bodykit nữa chứ)

Hạng B2
14/10/04
491
3
43
tsunami

vậy bác vunhat post hình xe mình lên cho mọi người chiêm ngưỡng :D:D:D:D:D:D:D

Hạng B1
3/5/06
94
0
0
53

ối trời ơi em quê quá ,chẳng biết post ảnh như thế nào cả,các bác chỉ cho em với

Hạng B1
3/5/06
94
0
0
53

Thanks bác oldcar em lam được rùi

Last edited by a moderator:

Cái này của bác hình như là body lip hả bác hay là body-kit?bác post cả ảnh đầu và đuôi xe cũng như nội thất cho anh em chiêm ngưỡng đi,còn cái gầm xe bác đúng là thấp thật!bác độ thêm hai cái mang cá ở cạnh cái đèn xi nhan hông và độ 2 lỗ thông gió ở cản sau trông sẽ ngon hơn,nhưng đôi gương thể thao của bác ngon thật,em nhìn phê quá,bác mua bi nhiêu?Side skirts của bác cũng quá đẹp đó,bác độ hết tất cả bi nhiêu rùi???