Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
gadaubac nói:
Em thấy ( theo góc nhìn của em ) là bác đã đặt kinh tế lên trên niềm đam mê 4 bánh
( dĩ nhiên là cái nào cũng 4b cả ) nhưng cảm giác lái mà Caren đem lại thì bác sẽ ko bao giờ tìm thấy ở Zace.

Nếu coi trọng vấn đề kinh tế thì không có xe nào qua mặt được Toy, nếu trong túi rủng rỉnh tiền thì BMW, Mec , Audi, ... sẽ là lựa chọn số 1 cho cảm giác lái, còn túi ít tiền nhưng vẫn muốn có cảm giác (cái này gọi là không tiền mà muốn chơi sang
) và ko quan tâm đến kinh tế thì xe Hàn sẽ là lựa chọn. Hehe, em dọt đây

Hạng B2
26/2/08
331
11
18
53
4BVN nói:
gadaubac nói:
Em thấy ( theo góc nhìn của em ) là bác đã đặt kinh tế lên trên niềm đam mê 4 bánh
( dĩ nhiên là cái nào cũng 4b cả ) nhưng cảm giác lái mà Caren đem lại thì bác sẽ ko bao giờ tìm thấy ở Zace.

Nếu coi trọng vấn đề kinh tế thì không có xe nào qua mặt được Toy, nếu trong túi rủng rỉnh tiền thì BMW, Mec , Audi, ... sẽ là lựa chọn số 1 cho cảm giác lái, còn túi ít tiền nhưng vẫn muốn có cảm giác (cái này gọi là không tiền mà muốn chơi sang

:(:(:(

Hạng C
15/5/07
951
526
93
58
4BVN nói:
gadaubac nói:

http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=1491713&high=4BVN

Chắc bác đang đi Audi

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
gadaubac nói:
4BVN nói:
gadaubac nói:

http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=1491713&high=4BVN

Chắc bác đang đi Audi

Dạ không em đang đi Innova ạ, em coi trọng kinh tế hơn vì em hơi nghèo, còn bác trích dẫn cái link tới topic của em là có ý gì em không hiểu ý bác???

Hạng C
15/5/07
951
526
93
58
Đơn giản là vì em đam mê 4 bánh, em đã chạy cả Zace ( khá nhiều ) & Caren
Em nhận thấy ( ko nói về kinh tế ) thì chạy em Caren sướng hơn em Zace nhiều lắm

Bác nói “ ko có tiền mà muốn chơi sang “ nên em thử tìm hiểu xem bác đi xe gì vậy thôi
Mà theo em kể cả đang đi Audi hay Mẹc, người ta cũng ko nói vậy bác ạ. Không ít các bác chỉ có vài ba chục triệu nhưng niềm đam mê & kiến thức về 4 bánh thì em không sánh kịp bác ạ.

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
gadaubac nói:
Đơn giản là vì em đam mê 4 bánh, em đã chạy cả Zace ( khá nhiều ) & Caren
Em nhận thấy ( ko nói về kinh tế ) thì chạy em Caren sướng hơn em Zace nhiều lắm

Bác nói “ ko có tiền mà muốn chơi sang “ nên em thử tìm hiểu xem bác đi xe gì vậy thôi
Mà theo em kể cả đang đi Audi hay Mẹc, người ta cũng ko nói vậy bác ạ. Không ít các bác chỉ có vài ba chục triệu nhưng niềm đam mê & kiến thức về 4 bánh thì em không sánh kịp bác ạ.
Nếu bác thấy câu nói này là xúc phạm thì cho em xin lỗi, em ko có ý xúc phạm bác đâu. Bản thân em cũng vậy, ô tô thì em ko dám liều chơi đồ Hàn vì giá trị 1 chiếc xe lớn quá, cả 1 gia tài với em, nhưng những món khác thì em hay xài đồ Hàn với tâm lý, đồ Hàn rất đẹp thời trang, chức năng phong phú và giá rất mềm so với các nhãn hiệu khác ví dụ, điện thoại di động em chơi LG, tivi em chơi Samsung, ... vì vậy em mới nói câu trên, thành thật xin lỗi bác và cho em rút lại câu nói này.

Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
47
Nói ra thì em mới nói. hic lúc trước em thich xe 2 bánh honda lắm. Xe nao cung mua xe honda thôi roi luc em mất chiếc xe honda moi mua 6 tháng. thấy xe suzuki đẹp mả rẻ với lại nghi ( minh mua xe mới lo gì) vậy mà em đi 1 năm nhin thấy chán kếu bán xe lổ mất 45%( kinh khung thật) trong khi luc do thang ban em cung mua xe moi như em mà mua honda no bán thì có lổ cung 20%.
Vậy mới thấy mình dạy không nghề lời ông già mình.Hic giờ xe 2 bánh thì chỉ có Honda thôi.( Bán nhanh không mất giá nhiều)
Co lẽ xe cung vậy em se chon Toyota thôii. Xem lai ngân sách đươc thi góp IN không thi Zace.

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/1/08
1.496
24
38
57
Em thì nghĩ khác ,mình đi xe bằng một niền đam mê xe thực sự.Cho dù bạn đi xe hảng toyota mà chạy xe bằng lổ tai thì vẩn bị chê như thường

Hạng B2
23/4/09
329
63
28
Sài Gòn khói bụi
He, em đọc từ trang 1 tới trang 3 topic này, quả là nhiều ý kiến thú vị.
Và một kết luận nữa được rút ra là thương hiệu vẫn là một trong những yếu tố quan trọng quyết định chuyện mua xe của bà kon ta, hehe :D
Chúc bác chủ thớt sớm rước được vợ Inn ^^

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Tất nhiên nếu các bác xét yếu tố kinh tế (sau này bán lại) thì thương hiệu chiếm 1 phần rất lớn trong việc chọn xe. Riêng trường hợp bác chủ "thớt" thì theo em nên mua xe mới, Toy hay gì gì cũng được, mua góp vì bác để tiền kinh doanh nữa. Mua xe cũ mà mình không thuộc dân pro thì hên xui, gặp phải chiếc xe nó dở chứng thì đau đầu lắm. Chúc bác mau có xe mới.