Hạng D
17/3/09
1.109
10
38
Phòng CSKT
vantamvo nói:
t.van45 nói:
e chẳng đi Caren bao giờ ,e chỉ thắc mắc sao dạo này xe Hàn Xẻng được dánh giá cao vậy nhỉ ? Hay là đội ngũ PR của Hàng xẻng khắp nơi .Xưa e còn nhớ rõ trong 1 chiến dịch quảng cáo ,Ford tung ra rất nhiều tiền ,với 1 mạng lưới dày đặc ,cứ ai hỏi gì là nhảy vào Ford ,Ford ...chạy mãi ko hư ,doanh số tháng đó có tăng thật nhưng sau đó thì sao ? Ford tự chôn sống mình vì PR chiêu độc ,PR giả làm khách hàng nhận xét để mọi người mua xe nhưng không cải tiến chất lượng sp ,Ford có thêm vài trăm khách hàng (là những khách hàng bị PR của Ford lừa mua xe ) sẵn sàng làm mọi cách để người khác ko mua xe Ford ,Ford đã tạo ra sự căm thù cho chính họ .

Chọn thì vẫn chọn đủ tiền thì làm Innova ,ko du thì làm Zace .
Bài ca Hàn Xẻng thì e hát rồi ,e hát 2 ,3 bài lận ,nếu ngon ,giá tốt ,mẫu mã đẹp vậy thì Taxi đã mua chạy rồi ,chứ ko lựa Zace ,Innova ,Camry làm taxi đâu . Còn nếu nói câu đẳng cấp thì sao ko mua Mer ,BMW ,Lexus ...mua chi zace ,innova rồi nói taxi chạy đầy ,mất mặt ,mua Kia caren cho nó sang (sang # tốt)

Bác ấy cung không nói sai, vi em thấy giá xe Zace đã đi rồi mà cao qua, tinh ra đi xe toyota rồi bán xong giá còn ngon quá.

Đó là giá ảo thôi bác ạh,bác chưa thấy hồi đó đất sốt ảo à,đẩy giá lên cao quá trời.Thật ra dân mình chuộng xe Toyota quá,luôn coi xe To là số 1 nên khi bán lại ai cũng hét giá cao cả,khi hét giá cao thì lại có người mua vì thế giá xe Toyota cứ cao mãi,ko bao giờ thấp được kể cả xe cũ.Chứ nếu quy ra giá trị thật thì ko cao đến mức vậy đâu,bác cứ sang nước ngoài mà xem xe Toyota đi vài năm rồi bán lại giá rất thấp,xe Toyota nếu đi cả chục năm là bên đó họ cho vào bãi rác luôn chứ đâu như VN mình xe To đi cả chục năm mà bán lại giá vẫn cao ngất ngưởng,tất cả cũng là do dân mình mà ra cả thôi

Hạng B2
28/6/07
163
13
18
57
Xứ Dừa
google.com.vn
Em có ý kiến như thế này: tất cả là do thị trường quyết định! ngoài đường xe nào chạy nhiều thì rõ ràng là hiệu xe đó đã đạt nhiều tiêu chuẩn của đa số người tiêu dùng, phải tin vào thị trường thôi các bác ơi!!!

Hạng B1
28/4/09
67
0
0
Em thấy cà rem và ỉnn thì em nào cũng được cả, nhưng nếu gia đình thường đi đủ tải thì em thấy ỉnn hơn cà rem về khoảng rộng rãi ạh

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
chandoi2007 nói:
vantamvo nói:
t.van45 nói:
e chẳng đi Caren bao giờ ,e chỉ thắc mắc sao dạo này xe Hàn Xẻng được dánh giá cao vậy nhỉ ? Hay là đội ngũ PR của Hàng xẻng khắp nơi .Xưa e còn nhớ rõ trong 1 chiến dịch quảng cáo ,Ford tung ra rất nhiều tiền ,với 1 mạng lưới dày đặc ,cứ ai hỏi gì là nhảy vào Ford ,Ford ...chạy mãi ko hư ,doanh số tháng đó có tăng thật nhưng sau đó thì sao ? Ford tự chôn sống mình vì PR chiêu độc ,PR giả làm khách hàng nhận xét để mọi người mua xe nhưng không cải tiến chất lượng sp ,Ford có thêm vài trăm khách hàng (là những khách hàng bị PR của Ford lừa mua xe ) sẵn sàng làm mọi cách để người khác ko mua xe Ford ,Ford đã tạo ra sự căm thù cho chính họ .

Chọn thì vẫn chọn đủ tiền thì làm Innova ,ko du thì làm Zace .
Bài ca Hàn Xẻng thì e hát rồi ,e hát 2 ,3 bài lận ,nếu ngon ,giá tốt ,mẫu mã đẹp vậy thì Taxi đã mua chạy rồi ,chứ ko lựa Zace ,Innova ,Camry làm taxi đâu . Còn nếu nói câu đẳng cấp thì sao ko mua Mer ,BMW ,Lexus ...mua chi zace ,innova rồi nói taxi chạy đầy ,mất mặt ,mua Kia caren cho nó sang (sang # tốt)

Bác ấy cung không nói sai, vi em thấy giá xe Zace đã đi rồi mà cao qua, tinh ra đi xe toyota rồi bán xong giá còn ngon quá.

Đó là giá ảo thôi bác ạh,bác chưa thấy hồi đó đất sốt ảo à,đẩy giá lên cao quá trời.Thật ra dân mình chuộng xe Toyota quá,luôn coi xe To là số 1 nên khi bán lại ai cũng hét giá cao cả,khi hét giá cao thì lại có người mua vì thế giá xe Toyota cứ cao mãi,ko bao giờ thấp được kể cả xe cũ.Chứ nếu quy ra giá trị thật thì ko cao đến mức vậy đâu,bác cứ sang nước ngoài mà xem xe Toyota đi vài năm rồi bán lại giá rất thấp,xe Toyota nếu đi cả chục năm là bên đó họ cho vào bãi rác luôn chứ đâu như VN mình xe To đi cả chục năm mà bán lại giá vẫn cao ngất ngưởng,tất cả cũng là do dân mình mà ra cả thôi

Trong kinh tế làm j có khái niệm giá ảo? giá ảo là từ của mấy tay nhà báo ko biết gì nói lung tung thôi, giá cả là do quan hệ cung cầu quyết định, trả bằng tiền thật chứ đâu phải tiền ảo đâu:D
Một cái tivi Toshiba cùng model, nhưng bán ở siêu thị Nguyễn Kim thì mắc hơn ở các nơi khác vài trăm ngàn nhưng người ta vẫn mua ở Nguyễn Kim ??? đơn giản là ngoài tiền ban đầu bỏ ra mua 1 sản phẩm người ta còn tính đến chế độ bảo hành, hậu mãi, ... Nếu so sánh dịch vụ sau bán hàng của Toyota và Trường Hải bạn sẽ hiểu tại sao người ta vẫn chuộng Toy hơn Kia.

Hạng D
17/3/09
1.109
10
38
Phòng CSKT
@4BVN : Mỗi khi chúng ta ngồi trò chuyện với nhau về giá trị 1 chiếc xe thì vẫn hay nói là giá "ảo",giá "trên trời",giá "cao" chứ ko phải giá trị thật của nó,còn dĩ nhiên theo như bác 4BVN nói theo ngôn từ của nghành kinh tế khi Cầu > Cung thì giá xe sẽ bị đẩy lên cao hơn giá trị thật của nó,còn tiền thì dĩ nhiên là tiền thật rồi chứ em đâu có nói tiền ảo,còn em thì ko phải chuyên gia kinh tế nên khi ngồi nói chuyện tán gẫu với anh em,bạn bè thì vẫn cứ quen miệng nói theo như dân ta hay nói đó là ...giá "ảo" chứ hơi đâu mà ngồi nói văn nói vẻ theo đúng từ ngữ sách vở nghành kinh tế
.

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
chandoi2007 nói:
@4BVN : Mỗi khi chúng ta ngồi trò chuyện với nhau về giá trị 1 chiếc xe thì vẫn hay nói là giá "ảo",giá "trên trời",giá "cao" chứ ko phải giá trị thật của nó,còn dĩ nhiên theo như bác 4BVN nói theo ngôn từ của nghành kinh tế khi Cầu > Cung thì giá xe sẽ bị đẩy lên cao hơn giá trị thật của nó,còn tiền thì dĩ nhiên là tiền thật rồi chứ em đâu có nói tiền ảo,còn em thì ko phải chuyên gia kinh tế nên khi ngồi nói chuyện tán gẫu với anh em,bạn bè thì vẫn cứ quen miệng nói theo như dân ta hay nói đó là ...giá "ảo" chứ hơi đâu mà ngồi nói văn nói vẻ theo đúng từ ngữ sách vở nghành kinh tế
.

Bác nói cũng đúng, nó giống như từ lóng chỉ một món hàng được bán với giá cao hơn bình thường. Nhưng tại sao có người chấp nhận việc đó??? mà không phải 1 người mà rất rất nhiều người? vậy mình có thể nói như vậy: với 1 số ít người đó là giá ảo, còn đại đa số người nó là giá chấp nhận được
Số đông luôn thắng đó là dân chủ, số ít sẽ được bảo lưu kết quả

Hạng C
19/6/08
862
13
18
www.otosaigon.com
@ Bác chủ thớt: Vừa có tiền làm ăn, vừa có xe, mà xe còn có thể cho thuê, mà xe ổn định, kinh tế, ít hao, ít tốn chi phí thì chỉ có Zace thôi nhé bác.

Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
47
Em ơn mấy bác nhiều đã tư vấn cho em. Có lẽ em nên chọn Zace ( vừa tiền,dể bán, dể sửa) .
Cám ơn tất cả ý kiến mọi người , ai cung có lý của mình chủ yếu là anh em muốn mọi người sáng suốt lựa chọn.
Em thấy nhin thông tin bổ ích lắm. Thanks

Hạng C
15/5/07
951
526
93
58
Em thấy ( theo góc nhìn của em ) là bác đã đặt kinh tế lên trên niềm đam mê 4 bánh
( dĩ nhiên là cái nào cũng 4b cả ) nhưng cảm giác lái mà Caren đem lại thì bác sẽ ko bao giờ tìm thấy ở Zace.