Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cho em hỏi về galenti ????????

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn
RE: Cho em hỏi về galenti ????????

Trích đoạn: ntchonthanh

Bác nói thế quơ đủa cả nắm àh ! Cớ gì mấy bác lớn tuổi và tóc bạc thì phải thế ! thanh niên đầu xanh quậy còn banh ta lông luôn !
Đâu có, bác. Tại tui bị 1 lần, chán.
Chứ đâu phải ai cũng tệ dzị đâu :D
Ai bậy là tui phang liền hà, bất kể tuổi tác.
Còn người trẻ hơn, kể cả cháu bé U 10 mà chỉ ra cái bậy của tui, tui xin lỗi liền, đâu lăng tăng giề [:-]

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Nói thì dễ,chớ chỉnh lửa mò cho thật đúng,đâu có dễ...Xe máy to mà tải nhẹ,sai chút đỉnh,nó lướt luôn nên chạy được. Còn xe máy nhỏ mà chỉnh lửa sai,khó chịu liền. Nhiều khi chỉnh,chạy,ngó bugi,chỉnh ,chạy...5 lần 7 lượt,tới khi thấy ngon ngon,cũng chưa biết đã thật chính xác chưa. Vậy nên xe Asia của mình bị chỉnh đến tuộc gai ốc luôn! Và cuối cùng, mình phải chế cái đèn căn lửa để chỉnh cho chắc ăn...Giờ thì vừa ý rồi..:)..!

Hạng B2
6/3/07
270
1
0

Trích đoạn: luckyguy

garanti chuẩn thì vòng tua máy cở bao nhiêu vậy các bác ????

ờ nhở, em cũng mua con xe cũ, gara nó chỉnh garanti khoảng 1000rpm, chạy thấy cũng bình thường, hổng biết có cần chỉnh cho nó nhỏ lại 1 tí ko [8D]

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Ralenti cho xe máy dầu thấp hơn máy xăng. Máy lớn thấp hơn máy nhỏ. Vậy nên làm theo quy định của nhà sản xuất là đúng nhất. Thường thì máy xăng từ 1.0 trở xuống # 1000rpm. Máy 1.2 trở lên #800-650rpm. Khi xe đã cũ,máy yếu đi một ít,nhiều trường hợp phải tăng rpm lên một ít mới dễ chạy...cũng là bình thường..!

Hạng B2
2/11/07
155
0
0
Hà Nội

Trích đoạn: Mr.Thiet

Nói thì dễ,chớ chỉnh lửa mò cho thật đúng,đâu có dễ...Xe máy to mà tải nhẹ,sai chút đỉnh,nó lướt luôn nên chạy được. Còn xe máy nhỏ mà chỉnh lửa sai,khó chịu liền. Nhiều khi chỉnh,chạy,ngó bugi,chỉnh ,chạy...5 lần 7 lượt,tới khi thấy ngon ngon,cũng chưa biết đã thật chính xác chưa. Vậy nên xe Asia của mình bị chỉnh đến tuộc gai ốc luôn! Và cuối cùng, mình phải chế cái đèn căn lửa để chỉnh cho chắc ăn...Giờ thì vừa ý rồi..:)..!
Bác Thiết ơi, em ngu dốt quá. Bác cho em hỏi cái đèn căn lửa là cái gì vậy bác, tác dụng của nó thế nào bác chỉ em biết với.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Trích đoạn: Hatxi

Trích đoạn: Mr.Thiet

Bác Thiết ơi, em ngu dốt quá. Bác cho em hỏi cái đèn căn lửa là cái gì vậy bác, tác dụng của nó thế nào bác chỉ em biết với.
Chời...Đâu ai bắt bác phải nhún nhường quá vậy. Tham khảo tạm ở đây này bác: http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=461948&mpage=10

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Đấy ! bác thấy không bác Mr.Thiet nhà ta là một trong những điển hình người lớn tuổi đó ! mà bác nói là
Nhiều khi chỉnh,chạy,ngó bugi,chỉnh ,chạy...5 lần 7 lượt,tới khi thấy ngon ngon,cũng chưa biết đã thật chính xác chưa. Vậy nên xe Asia của mình bị chỉnh đến tuộc gai ốc luôn!
thì bác đừng nên vội trách mấy bác đã chỉnh chưa ngon cho xe bác ! lực bất tòng tâm thôi mà !
SP : Chúc xe bác mau lành !

Hạng B2
2/11/07
155
0
0
Hà Nội

Cám ơn bác Thiết nhá, để em đọc cho nó vỡ ra đã nhá.

Hạng D
15/5/07
1.488
2.030
143

Bác Thiết cho em hỏi. Thế máy dầu 2.4 Turbo thì chỉnh vòng tua bao nhiêu là đúng vậy bác.
Xe nhà em sao em đi ở số 4 mà mới lên tốc độ tầm 70-80 là em thấy nó tua qua 2000 rpm rồi? Như vậy có sao không bác?
Các bác chỉ giúp em nhé, vì em mới biết lái xe đây thôi chứ chưa biết sửa gì về xe cả.
Em cám ơn các bác ạ.

Hạng B2
28/12/06
300
1
0
43
ha noi

em thấy đi xe mới thì vòng tua khoảng 7000 gì đó, còn xe cũ ví dụ xe em vì thời gian cái triết áp sau bảng đồng hồ rồi đủ thứ lão hóa trong đó có cả máy móc thì vòng tua khoảng 1000 hoặc hơn tí đi mới êm!em nói đúng không các bác