Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cho em hỏi về galenti ????????

Hạng D
RE: Cho em hỏi về galenti ????????

Trích đoạn: Mr.Thiet

Ralenti cho xe máy dầu thấp hơn máy xăng. Máy lớn thấp hơn máy nhỏ. Vậy nên làm theo quy định của nhà sản xuất là đúng nhất. Thường thì máy xăng từ 1.0 trở xuống # 1000rpm. Máy 1.2 trở lên #800-650rpm. Khi xe đã cũ,máy yếu đi một ít,nhiều trường hợp phải tăng rpm lên một ít mới dễ chạy...cũng là bình thường..!

Xe em đời củ Toy van 1986 máy EFI 2.0 chạy ralenti nó như thế này các bác tham khảo
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=697964&mpage=1&key=&#704938
chỉ khi mở AC thì nó lên gần 1000 và nghe hơi gào 1 chút.

Hạng B2
2/5/06
239
5
18
tp/HCM
RE: Cho em hỏi về galenti ????????

Trích đoạn: Mr.Thiet

Nói thì dễ,chớ chỉnh lửa mò cho thật đúng,đâu có dễ...Xe máy to mà tải nhẹ,sai chút đỉnh,nó lướt luôn nên chạy được. Còn xe máy nhỏ mà chỉnh lửa sai,khó chịu liền. Nhiều khi chỉnh,chạy,ngó bugi,chỉnh ,chạy...5 lần 7 lượt,tới khi thấy ngon ngon,cũng chưa biết đã thật chính xác chưa. Vậy nên xe Asia của mình bị chỉnh đến tuộc gai ốc luôn! Và cuối cùng, mình phải chế cái đèn căn lửa để chỉnh cho chắc ăn...Giờ thì vừa ý rồi..:)..!

Tiện đây bác vui lòng cho em hỏi :
Xe em nissan cefiro 2.4 máy dọc nên cái denco nằm ở đầu - bên hông máy, trên nắp denco có mũi tên chỉ theo chiều quay kim đồng hồ, nếu bây giờ em muốn chỉnh cho muộn lửa lại thì xoay denco theo chiều thuận hay nghịch kim đồng hồ vậy bác Thiết ?
Cám ơn bác trước !

Tập Lái
19/12/15
10
0
1
64
Ké nhờ các bác giúp đỡ: Mazda vx 1.3 đời 1986, thợ chọc ngoáy , khói ra mù mịt, hôi không chịu nởi, hao xăng kinh khủng mà không biết làm cách nào. Mua CHK bãi gắn vô thì galenti không được, phải tăng dây cáp ga lên tua máy 1600 mới giữ được máy không chết. Đau đầu quá, mong các bác giúp đỡ, xin cám ơn.

Hạng F
29/10/16
11.503
21.758
113
Pháp
Ké nhờ các bác giúp đỡ: Mazda vx 1.3 đời 1986, thợ chọc ngoáy , khói ra mù mịt, hôi không chịu nởi, hao xăng kinh khủng mà không biết làm cách nào. Mua CHK bãi gắn vô thì galenti không được, phải tăng dây cáp ga lên tua máy 1600 mới giữ được máy không chết. Đau đầu quá, mong các bác giúp đỡ, xin cám ơn.
Máy làm gì rồi, cây số ? không thì những cái căn bản bạn làm chưa ? (người ta nói là gió, lửa, củi)
Đừng nói là từ 1986 chưa thay ...gì nha

Tập Lái
19/12/15
10
0
1
64
Làm nhiều rồi chứ bạn. Xe cũ mà bạn. Giờ thì hơi, điện ổn, nhưng cái CHK thì đau đầu quá.

Hạng F
29/10/16
11.503
21.758
113
Pháp
Làm nhiều rồi chứ bạn. Xe cũ mà bạn. Giờ thì hơi, điện ổn, nhưng cái CHK thì đau đầu quá.
Xin lỗi chk là gì vậy? Máy km. Thay gì gần nhất? Và phần máy bạn làm gì