Tập Lái
28/6/11
7
2
3
Mua bên này để ở có ổn không mọi người nhỉ, bây giờ 2pn giá giao dịch tầm bao nhiêu ạ

Tập Lái
5/1/21
6
3
3
Saigon
hatb này ở rất ok cho gia đình tầm trung, nhất là về vị trí và tiện ích xung quanh, phí quả lý rẻ nữa, giá nhà thì bèo nhất trung tâm q7 do chưa sổ, còn những điều ko hài lòng (an ninh, bql v..v) thì gần như là câu chuyện chung của dân ở chung cư rồi.
mình mới dọn đi sau 3 năm ở đây cũng ko có gì để chê trong tầm giá. Mình đang bán căn 2pn 92m2 bác nào cần thì ib để ép giá nha.

• Like
Reactions: Langtugia1988
Hạng D
15/11/07
2.538
11.070
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
hatb này ở rất ok cho gia đình tầm trung, nhất là về vị trí và tiện ích xung quanh, phí quả lý rẻ nữa, giá nhà thì bèo nhất trung tâm q7 do chưa sổ, còn những điều ko hài lòng (an ninh, bql v..v) thì gần như là câu chuyện chung của dân ở chung cư rồi.
mình mới dọn đi sau 3 năm ở đây cũng ko có gì để chê trong tầm giá. Mình đang bán căn 2pn 92m2 bác nào cần thì ib để ép giá nha.
Up hình cho mọi người xem đi bác

Hạng D
12/11/14
1.350
1.705
113
đúng là trong tầm giá khó chọn dc cc nào có vị trí đẹp như hatb, ở cung tiện, cho thuê cũng dễ.siêu thị, trường học, ngân hàng... xung quanh có cả, bước 1 chân qua cầu là q4,q1,q8,q5. tiếc cái ko có hồ bơi, bù lại có sân chơi khá rộng.

Hạng B2
17/4/17
365
352
63
43
Các cđt ở vn và người dân suy nghĩ hình như xây dựng nhà để ở còn chở đậu xe ko cần hay sao mà lại thiếu parking lot nhỉ?
Còn ông quy hoạch nữa đâu? Ko lẽ 1 căn hộ 2 vc trung bình 2 car, 1k căn thì cũng phải 2k chỗ đậu + thêm visitors nữa (tầm nhìn 50 năm trở lại). Nếu nhìn xa hơn thì 1 căn hộ cứ 3 parking lot là thoải mái

Hạng D
12/11/14
1.350
1.705
113
làm gì có cc nào phục vụ cho bác 1 nhà 2 xe. trên thế giới cũng ko có nhé bác. nếu có thì chi phí trên m2 rất cao, bác chịu bỏ tiền mua ko.

Hạng B2
17/4/17
365
352
63
43
làm gì có cc nào phục vụ cho bác 1 nhà 2 xe. trên thế giới cũng ko có nhé bác. nếu có thì chi phí trên m2 rất cao, bác chịu bỏ tiền mua ko.
Bác nghĩ sao 1 chung cư mà ko có 2 chổ đậu xe? Bác nghĩ 1 căn chung cứ chỉ 1 người sống? 1 người có khi mua 2 xe nếu họ có khả năng. Đằng này 1 nhà thường 2 vợ chồng, có khi 1 nhà 3 thế hệ. Rồi đám tiệc và bạn bè đến chơi xe đậu chổ nào? Ko có Visitor lot?
Bác đang thiết kế chung cư cho năm hiện tại rồi 10 năm sau nếu xe nhiều giải tỏa đất kế bên thiết kế lại hả? Hay mới đầu ko ai vào ở thì khỏi làm chổ đậu xe?
Em ở chung cư Midfield ở Kualar Lumpur 1 căn hộ free 2 parking lot. Tất cả các căn hộ đều 2 parking lot, nếu 2vc có 2 xe hay 3 xe thì đậu chổ nào?
Bác đã ở Sing chưa mà dám nói là trên thế giới ko có chung cư nào 1 nhà 2 chổ đậu xe? Người ta đi bộ để đi làm ah?
Tầm nhìn như vầy thì hỏi sao cđt ko cần làm bãi đỗ xe