Tập Lái
19/5/20
13
27
13
30
Cho em xin kinh nghiệm đi cung đường Đà Nẵng - Đà Lạt

Em xin chào các bác!

Tình hình là Đà Nẵng em nóng quá em định làm một chuyến lên Đà Lạt để hít cái không khí trời Âu :))

Em dự tính cả đi và về trong vòng 6 ngày.
  • Ngày 1: Đà Nẵng- Nha Trang ( ~ 530 km ) ngủ một đêm tại Nha Trang.
  • Ngày 2: Nha Trang - Đà Lạt ( ~ 135 km )
  • Ngày 3, 4 : Em ở Đà Lạt
  • Ngày 5: Đà Lạt - Quy nhơn ( ~ 340 km ) ngủ một đêm tại Quy Nhơn
  • Ngày 6: Quy Nhơn - Đà Nẵng ( ~ 320 km )
Tổng hành trình dự kiến ~ 1400 km.

Do đây là lần đầu đi xa như vậy nên có chút lo lắng (không biết có đủ sức để chiến không vì chỉ một mình em lái, và do đường lạ nên hơi ngán mấy anh xxx, mà đang trúng đợt được xổng 1 tháng để quét)

Nên em xin các bác cho em xin ít kinh nghiệm đi đường dài, các chốt xxx hay đứng trên đường và cách xử lí khi gặp.

Cho em xin kinh nghiệm đi cung đường Đà Nẵng - Đà Lạt

Thứ hai là đèo Khánh Lê (Nha Trang- Đà Lạt ) có dễ đi không ạ?

Và cho em xin các quán ăn ngon và điểm dừng chân trên dọc đường đi ạ. (Em đi với tâm thế là đi du lịch nên em muốn được trải nghiệm ạ)

Xin cảm ơn mấy Bác nhiều

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: traiphonui007
Tập Lái
12/8/19
45
75
18
39
Hi anh.
Cái này e đã đi nên e sẽ tư vấn cho anh như sau :
" Em dự tính cả đi và về trong vòng 6 ngày.
Ngày 1: Đà Nẵng- Nha Trang ( ~ 530 km ) ngủ một đêm tại Nha Trang.
Ngày 2: Nha Trang - Đà Lạt ( ~ 135 km )
Ngày 3, 4 : Em ở Đà Lạt
Ngày 5: Đà Lạt - Quy nhơn ( ~ 340 km ) ngủ một đêm tại Quy Nhơn
Ngày 6: Quy Nhơn - Đà Nẵng ( ~ 320 km )
Tổng hành trình dự kiến ~ 1400 km. "
=> Vô tư nhé anh , thời gian dài nên a ko cần lo lắng.
Do đây là lần đầu đi xa như vậy nên có chút lo lắng ( không biết có đủ sức để chiến không vì chỉ một mình em lái, và do đường lạ nên hơi ngán mấy anh xxx, mà đang trúng đợt được xổng 1 tháng để quét )
Nên em xin các bác cho em xin ít kinh nghiệm đi đường dài, các chốt xxx hay đứng trên đường và cách xử lí khi gặp.
=> gặp xxx thì chắc chắn rất nhiều , nhưng nếu chạy đúng tốc độ quy định & ko vi phạm thì không ngại . Nếu bị thổi cứ xin hình ảnh chứng mình rùi tính bước tiếp theo nhé . Trước lạ sau quen à. Nên trang bị Vietmap để tránh vượt tốc độ cho phép.
Thứ hai là đèo Khánh Lê ( Nha Trang- Đà Lạt ) có dễ đi không ạ?
=> Đèo này đi không dễ , lái chậm 1 chút . Dốc rất đứng . Nhớ học hỏi kinh nghiệm lái đường đèo trên mạng. Bật thêm google map để biết trước các góc cua & đường đi như thế nào . Đừng đi vào buổi chiều tối do dễ có sương mù ko quan sát được.

Và cho em xin các quán ăn ngon và điểm dừng chân trên dọc đường đi ạ. ( em đi với tâm thế là đi du lịch nên em muốn được trải nghiệm ạ )
=> Cái này nhờ các a em khác tư vấn ,e thì ko rành lắm.

Tập Lái
19/5/20
13
27
13
30
Hi anh.
Cái này e đã đi nên e sẽ tư vấn cho anh như sau :
" Em dự tính cả đi và về trong vòng 6 ngày.
Ngày 1: Đà Nẵng- Nha Trang ( ~ 530 km ) ngủ một đêm tại Nha Trang.
Ngày 2: Nha Trang - Đà Lạt ( ~ 135 km )
Ngày 3, 4 : Em ở Đà Lạt
Ngày 5: Đà Lạt - Quy nhơn ( ~ 340 km ) ngủ một đêm tại Quy Nhơn
Ngày 6: Quy Nhơn - Đà Nẵng ( ~ 320 km )
Tổng hành trình dự kiến ~ 1400 km. "
=> Vô tư nhé anh , thời gian dài nên a ko cần lo lắng.
Do đây là lần đầu đi xa như vậy nên có chút lo lắng ( không biết có đủ sức để chiến không vì chỉ một mình em lái, và do đường lạ nên hơi ngán mấy anh xxx, mà đang trúng đợt được xổng 1 tháng để quét )
=> gặp xxx thì chắc chắn rất nhiều , nhưng nếu chạy đúng tốc độ quy định & ko vi phạm thì không ngại . Nếu bị thổi cứ xin hình ảnh chứng mình rùi tính bước tiếp theo nhé . Trước lạ sau quen à. Nên trang bị Vietmap để tránh vượt tốc độ cho phép.
Thứ hai là đèo Khánh Lê ( Nha Trang- Đà Lạt ) có dễ đi không ạ?
=> Đèo này đi không dễ , lái chậm 1 chút . Dốc rất đứng . Nhớ học hỏi kinh nghiệm lái đường đèo trên mạng. Bật thêm google map để biết trước các góc cua & đường đi như thế nào . Đừng đi vào buổi chiều tối do dễ có sương mù ko quan sát được.

Và cho em xin các quán ăn ngon và điểm dừng chân trên dọc đường đi ạ. ( em đi với tâm thế là đi du lịch nên em muốn được trải nghiệm ạ )
=> Cái này nhờ các a em khác tư vấn ,e thì ko rành lắm.
Em cảm ơn bác nhé.

Hạng C
22/2/13
516
2.578
113
Đi thôi bác. Các cung đường đều đẹp. Đọc biển báo và tuân thủ là ok. Có điều mình thấy chặng đầu tiên ĐN-NT hơi dài, nếu bác lái đường trường nhiều rồi thì không sao, nhưng nếu ít lái thì đoạn này dài nên hơi mệt, 530 km nếu tính cả nghỉ ngơi vệ sinh dọc đường chắc phải chạy 11h mới tới, đó là chạy nhanh, chạy chậm có khi 12h. Đoạn NT-ĐL gần như cả 100 km là đèo quanh co nhưng đẹp hùng vĩ, đường tốt, chạy đúng tốc độc và phần đường của mình là ok. Các đoạn khác bác chia vậy là hợp lý rồi.

• Like
Reactions: Nam BK
Tập Lái
19/5/20
13
27
13
30
Đi thôi bác. Các cung đường đều đẹp. Đọc biển báo và tuân thủ là ok. Có điều mình thấy chặng đầu tiên ĐN-NT hơi dài, nếu bác lái đường trường nhiều rồi thì không sao, nhưng nếu ít lái thì đoạn này dài nên hơi mệt, 530 km nếu tính cả nghỉ ngơi vệ sinh dọc đường chắc phải chạy 11h mới tới, đó là chạy nhanh, chạy chậm có khi 12h. Đoạn NT-ĐL gần như cả 100 km là đèo quanh co nhưng đẹp hùng vĩ, đường tốt, chạy đúng tốc độc và phần đường của mình là ok. Các đoạn khác bác chia vậy là hợp lý rồi.
Em cảm ơn bác!
Em thì chưa đi đường trường nhiều, nên cũng thấy đoạn đó hơi oải. Nhưng chắc ngày đầu nên em nghĩ còn sức. Em tính toán đi từ từ cũng mất tầm 12 tiếng nên chắc sáng 3 -4h gì đó e xuất phát để tới đó không tối quá :)
Mà quốc lộ 1 thì mấy anh xxx ngoài tốc độ còn hay bắt lỗi gì nữa bác.?

• Like
Reactions: traiphonui007
Tập Lái
11/3/20
24
34
13
43
Em cảm ơn bác!
Em thì chưa đi đường trường nhiều, nên cũng thấy đoạn đó hơi oải. Nhưng chắc ngày đầu nên em nghĩ còn sức. Em tính toán đi từ từ cũng mất tầm 12 tiếng nên chắc sáng 3 -4h gì đó e xuất phát để tới đó không tối quá :)
Mà quốc lộ 1 thì mấy anh xxx ngoài tốc độ còn hay bắt lỗi gì nữa bác.?
Ngoài quốc lộ 1 cụ chú ý đèo Khánh Lê, có rất nhiều bảng 50 khi từ Đà Lạt về Nha Trang, cụ phải đi đúng tốc độ, em mới bị bắn tốc độ ở đó xong huhu

Tập Lái
19/5/20
13
27
13
30
Ngoài quốc lộ 1 cụ chú ý đèo Khánh Lê, có rất nhiều bảng 50 khi từ Đà Lạt về Nha Trang, cụ phải đi đúng tốc độ, em mới bị bắn tốc độ ở đó xong huhu
Đổ đèo mà cũng bị sấy à bác :)) thiệt là quá đáng mà :)))
Mà đèo đường xá có ổn không bác?
Em cảm ơn bác

Tập Lái
11/3/20
24
34
13
43
Đổ đèo mà cũng bị sấy à bác :)) thiệt là quá đáng mà :)))
Mà đèo đường xá có ổn không bác?
Em cảm ơn bác
Em cũng nghĩ y như bác nên mới bị đó. Cứ tưởng đèo cao hoang vắng các chú không làm, ai dè ... Các chú còn khoe mới bắn MC Phan Anh xong nữa chứ. Đèo Khánh Lê xuống hoặc lên liên tục nên bác nhớ đi cẩn thận đừng rà phanh nhiều quá nóng má phanh thì nguy hiểm thôi.
Đường xá ngon lành bác ơi đi rất phiêu nên bác cần kiềm chế không được phấn khích quá :))
Bác đã có chỗ ở các điểm hết chưa?

• Like
Reactions: Tony Tèo
Tập Lái
19/5/20
13
27
13
30
Em cũng nghĩ y như bác nên mới bị đó. Cứ tưởng đèo cao hoang vắng các chú không làm, ai dè ... Các chú còn khoe mới bắn MC Phan Anh xong nữa chứ. Đèo Khánh Lê xuống hoặc lên liên tục nên bác nhớ đi cẩn thận đừng rà phanh nhiều quá nóng má phanh thì nguy hiểm thôi.
Đường xá ngon lành bác ơi đi rất phiêu nên bác cần kiềm chế không được phấn khích quá :))
Em đang đau đầu cái vụ chỗ ở ở đà lạt gần trung tâm cho tiện đi lại thì sợ không có chỗ đậu xe. Còn xa thì sợ đi chơi về khuya hơi ngại ( tại em tính lên đó thuê xe máy đi cho tiện chui hẻm, chui dốc. Chớ vác con 7 chỗ đi em nghĩ hơi bất tiện )