Tập Lái
6/9/16
2
25
13
Bây giờ đi mua cc mà cứ phải book biếc các kiểu rồi chờ giá chính thức cũng oải :) dự án to nhỏ nào cũng thế. Những người có nhu cầu ở thật lại nắm thông tin chậm đều chấp nhận mua chênh thôi :)

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Bây giờ đi mua cc mà cứ phải book biếc các kiểu rồi chờ giá chính thức cũng oải :) dự án to nhỏ nào cũng thế. Những người có nhu cầu ở thật lại nắm thông tin chậm đều chấp nhận mua chênh thôi :)
cũng có lợi và hại :)
lợi book trước vị trí đẹp, từ từ tìm hiểu thông tin rồi quyết mà không mất tiền
hại, cđt dễ "lùa" :D

Mà dự án này em thấy hấp dẫn quá , có bác nào tham gia chưa
nội thất Toto, bếp Teika,..
thanh toán 45% trong 2 năm đến khi nhận nhà
số còn lại thanh toán 1% đến 4 năm
giá chỉ từ 1,5 đến 1,8 tỷ/căn 2PN

em chỉ ẹ cái hạ tầng khu này thôi ah

• Like
Reactions: Misslucy
Tập Lái
24/5/13
7
1
3
Em đang triển khai chính căn hộ Him Lam Phú An đây, vừa rồi 26/11 đặt mua Block A gần như Full còn lại 13 căn.

Block tiếp theo mở ra tăng ít nhất 5% nhé các bác, và các Block còn lại còn tăng nữa, vì quy hoạch khu này trong tương lai rất đẹp. Dự án này đầu tư giai đoạn đầu thì ngon.

Em đang triển khai chính căn hộ Him Lam Phú An đây, vừa rồi 26/11 đặt mua Block A gần như Full còn lại 13 căn.

Block tiếp theo mở ra tăng ít nhất 5% nhé các bác, và các Block còn lại còn tăng nữa, vì quy hoạch khu này trong tương lai rất đẹp. Dự án này đầu tư giai đoạn đầu thì ngon.
Bác đúng là môi giới chuyện nghiệp, ngon thế bác chắc giữ 10 căn luôn rồi ấy nhỉ. Em cũng là môi giới đây, em có 2 căn thôi, nếu ngon bác có khách đẩy giúp em 2 căn nhé. tầng 8 căn 20, 22 đó bác.

chiêu thăm dò thị trường mà bác, nhiều khách thì đấy giá lên tí bán lời hơn, ít khách quá thì đưa ra khuyến mãi nhiều nhiều tí, mà kiểu j sau này cũng tăng lên cho đúng % đề ra thôi mà.

Cái này so với Lavita thì ưu/khuyết ra sao các bác?
em thì em thấy Him Lam Phú An ổn hơn một tí đó bác. Vị trí thuận tiện hơn thì ai cũng thấy. Quy hoạch tương lai thì Him Lam Phú An nằm trong khu Bắc Rạch Chiếc, đối diện bên đường là dự án Vicem Hà Tiên đã được duyệt, bến cảng cont Trường Thọ đã có chủ trương di dời. Mọi cái đều ổn Bác nhưng em sợ cái giá thôi. Còn Lavita thì cũng đáng nể thiệt, có thể âm đường dây điện được thì đúng là đội mạnh đó bác.

Tập Lái
24/10/16
26
270
48
53
em thì em thấy Him Lam Phú An ổn hơn một tí đó bác. Vị trí thuận tiện hơn thì ai cũng thấy. Quy hoạch tương lai thì Him Lam Phú An nằm trong khu Bắc Rạch Chiếc, đối diện bên đường là dự án Vicem Hà Tiên đã được duyệt, bến cảng cont Trường Thọ đã có chủ trương di dời. Mọi cái đều ổn Bác nhưng em sợ cái giá thôi. Còn Lavita thì cũng đáng nể thiệt, có thể âm đường dây điện được thì đúng là đội mạnh đó bác.
Qui hoạch dự là bao lâu thành hiện thực ha bác? Mình sợ vào kẹt trym đến mùa quýt luôn thì toi ;-)

Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
Lọt thỏm giữa các khu nhà xưởng và bãi container. :(View attachment 574895
Nguồn: Canhohimlam.vn
Nhìn theo hình thì đúng là đi bộ 1 cây mới ra tới XLHN. Vậy dùng metro thế véo nào nổi. Dự án Him Lam thường ngon nhất cái vị trí. Đúng kiểu ngon, bổ, rẻ. Thằng này vị trí í ẹ quá thì ăn bằng gì ta. Thôi khó quá, cho qua :D

Hạng B2
24/7/11
103
126
43
HCM
Các bác cứ nhìn cái khu Bắc Rạch Chiếc bao nhiêu năm nay vẫn vậy. Mặc dù khu này gần quận 2 nhưng chắc còn lâu và rất lâu nữa mới phát triển vì xa trung tâm quận 9. Cũng như khu Hiệp Bình Chánh của Thủ Đức, gần Bình Thạnh mà mãi cũng chẳng ngóc lên được vì gần trung tâm TP nhưng xa trung tâm quận. Quận 9 nên đầu tư khu LVV hoặc vành đai vì hiện tại KCN đang phát triển và lấp đầy rất nhanh. Hơn nữa, KCN Cao còn có nhiều trường ĐH và viện nghiên cứu nhu cầu nhà ở về sau sẽ rất lớn lại còn gần trung tâm quận 9. Chưa nói đến cơ sở hạ tầng phát triển từng ngày.
Nhiều bác cứ nói gần Metro này kia... xin thưa các bác gần nhưng bác có đi bộ được không? Xin thưa là không, cũng phải đi xe máy rồi nhiều phiền phức khác. Các nước tư bản người ta quy hoạch giao thông MRT, SMRT đồng bộ có thể đi bộ và sử dụng nó... Còn Việt nam làm ra cái Metro rồi chẳng có cái kết nối đồng bộ thì người ta cũng chỉ đi vì hiếu kì mà thôi... rồi cũng chẳng ai thèm đi.
Các bác cò mồi cứ nổ tanh bành làm cho thị trường rối bời còn trên đây là ý kiến của mình.