Suy nghĩ của bạn cũng là suy nghĩ của mình... cái Metro bến thàn suối tiên ít nhất 5 năm nữa mới hoạt động... và chủ yếu người tá sẽ đi vì hiếu kỳ... và tuyến số 2 BT- An Sương có thể khoảng 15 năm nữa kể từ bây giờ mới hoàn thành... nhưng hiện tại thì cò mồi đã hò két làm cho đất khu Củ chi hóc môn rối bời rồi...
Và tầm 15 năm nữa thì các nước xung quanh ta đi tới đâu nữa rồi... bỏ lại VN... có thể VN sắp đi cân tiền như Venezela rồi... bạn cứ theo dõi tỷ giá USD và nợ công là hiểu...
Có thể Metro đi sẽ được đi nhiều nhưng phải sinh ra dịch vụ xe ôm chuyển nghiệp kiểu 24h ấy và giá cực rẻ mới dc. VN ít dân văn phòng lắm, toàn làm ăn chạy tứ tung ko mà. Ko có cái xe thì ăn cám hết đó bác.

Tập Lái
9/3/15
21
46
13
26
Nhìn theo hình thì đúng là đi bộ 1 cây mới ra tới XLHN. Vậy dùng metro thế véo nào nổi. Dự án Him Lam thường ngon nhất cái vị trí. Đúng kiểu ngon, bổ, rẻ. Thằng này vị trí í ẹ quá thì ăn bằng gì ta. Thôi khó quá, cho qua :D
Đi bộ 1km ra bến metro cũng hơi căng nhỉ, phải chi nó tầm 300-400m thì hợp lý hơn xíu.

Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
Đi bộ 1km ra bến metro cũng hơi căng nhỉ, phải chi nó tầm 300-400m thì hợp lý hơn xíu.

Thì bởi vậy nên mình mới nói khó quá cho qua. Ăn theo metro thì phải dưới 600m mới ăn theo nổi. Chứ trên số đó thì cũng như không. Nói chung cả nhà mình là fan Him Lam, nói ít làm nhiều giống PMH. Phải mà Him Lam nó lấy được miếng ngay mặt tiền, kế bên cái depot thì mình còn suy nghĩ. Còn miếng này thì thấy thua rồi.

• Like
Reactions: cu tuong hay
Hạng B1
9/4/13
54
66
18
Thì bởi vậy nên mình mới nói khó quá cho qua. Ăn theo metro thì phải dưới 600m mới ăn theo nổi. Chứ trên số đó thì cũng như không. Nói chung cả nhà mình là fan Him Lam, nói ít làm nhiều giống PMH. Phải mà Him Lam nó lấy được miếng ngay mặt tiền, kế bên cái depot thì mình còn suy nghĩ. Còn miếng này thì thấy thua rồi.
Estella bên quận 2 cũng cách ga gần nhất cả cây số (ga An Phú trước Vincom) mà vẫn rất giá trị vì môi trưòng xung quanh kết nối với các dự án khác. Vị trí Him Lam tốt không thua mấy dự án bên quận 2 nhưng khu vực này không chịu chỉnh trang, ô nhiễm rất nặng nề từ cảng Phước Long, Bô rác, nhà máy giấy, ô nhiễm bụi từ xa lộ Hà Nội, giao thông hỗn loạn với xe container ... Sống ở đây như bị đi đày...! Chủ đầu tư có tích cực chuyển biến địa bàn thì mới mong dự án hot.

Estella bên quận 2 cũng cách ga gần nhất cả cây số (ga An Phú trước Vincom) mà vẫn rất giá trị vì môi trưòng xung quanh kết nối với các dự án khác. Vị trí Him Lam tốt không thua mấy dự án bên quận 2 nhưng khu vực này không chịu chỉnh trang, ô nhiễm rất nặng nề từ cảng Phước Long, Bô rác, nhà máy giấy, ô nhiễm bụi từ xa lộ Hà Nội, giao thông hỗn loạn với xe container ... Sống ở đây như bị đi đày...! Chủ đầu tư có tích cực chuyển biến địa bàn thì mới mong dự án hot.
cái này mua chắc nói đến tương lại hơi nhiều mới dc bác ơi. Chứ nhìn hiện tại thì nản thôi rồi. Mà cái tương lại thì em cũng mong nó từng ngày đây

Hạng B2
31/10/12
437
673
93
48
Phía sau nó có đường thông với BRC để ra bờ sông tập thể dục ko các bác ?
Từ xa lộ vào Thủy Lợi chỉ 600m thôi !

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: NguyenThinh07
Hạng B2
21/6/11
111
130
43
2 bác tìm hiểu thông tin này thêm giúp em. Dự kiến là đường Thủy Lợi thông ra Hà Nội đó bác. Còn cái vụ trạm thu phí ở Xa lộ Hà Nội nhưng nó thu phí đường Điện Biên Phủ đó 2 bác, không liên quan xe đi Xa lộ Hà Nội đâu
Theo bản đồ quy hoạch sử dụng đất là không thông ra XLHN nhé bác.Bên Em cũng đang phân phối dự án này.