Em cũng là môi giới mà nghe thông tin Him Lam mở bán căn hộ Him Lam Phú An ở chân cầu Rạch Chiếc, thấy vị trí cũng ham. Em đang đặt trước 3 căn mà ko biết sao.
dự án nó kết nối với Ga Metro Phước Long, rồi Xa Lộ Hà Nội lại nằm trong khu Bắc Rạch Chiếc nữa. 2 năm sau bàn giao nhà chắc khu này cũng ổn các bác nhỉ.
Được cái em mua thì đang có chương trình trả chậm, từ đây đến khi nhận nhà chỉ thanh toán 45% thôi. cứ vào ở trước rồi 55% thì trả chậm trong 2 năm sau. Cái này mà cho thuê thì chắc cũng đắp lại được tiền vốn nhỉ.
Diện tích thấy cũng ok. 68 -69m2 được 2 phòng ngủ và 2 toilet. Giá thì đang chào 1,5 tỷ mà không biết có tăng lên không.

Tập Lái
24/10/16
26
270
48
53
Em cũng là môi giới mà nghe thông tin Him Lam mở bán căn hộ Him Lam Phú An ở chân cầu Rạch Chiếc, thấy vị trí cũng ham. Em đang đặt trước 3 căn mà ko biết sao.
dự án nó kết nối với Ga Metro Phước Long, rồi Xa Lộ Hà Nội lại nằm trong khu Bắc Rạch Chiếc nữa. 2 năm sau bàn giao nhà chắc khu này cũng ổn các bác nhỉ.
Được cái em mua thì đang có chương trình trả chậm, từ đây đến khi nhận nhà chỉ thanh toán 45% thôi. cứ vào ở trước rồi 55% thì trả chậm trong 2 năm sau. Cái này mà cho thuê thì chắc cũng đắp lại được tiền vốn nhỉ.
Diện tích thấy cũng ok. 68 -69m2 được 2 phòng ngủ và 2 toilet. Giá thì đang chào 1,5 tỷ mà không biết có tăng lên không.
1.5 là giá dự kiến phải ko bác? Đường vào ok ko bác?

Hạng B2
14/8/10
141
968
93
36
HCM
1.5 là giá dự kiến phải ko bác? Đường vào ok ko bác?
Em hay đi qua khúc Nam Hoà nên cũng có nghía cái này chút, hiện tại đường Thuỷ Lợi hay thấy xe cont ra vô, lúc trước có bãi cont trong đây thì phải, giờ không biết còn không nhưng có mấy cái cty sản xuất hàng hoá ngay đầu đường Thuỷ Lợi cũng có xe cont. Rồi bữa thấy xe rác đậu quá trời ở đầu đường TL nữa??
Dự án này của Himlam nên cũng thấy ổn, giá chấp nhận được, hi vọng cái cảng ICD Phước Long giải toả thì khu này ngon.

• Like
Reactions: plam
Tập Lái
24/10/16
26
270
48
53
Em hay đi qua khúc Nam Hoà nên cũng có nghía cái này chút, hiện tại đường Thuỷ Lợi hay thấy xe cont ra vô, lúc trước có bãi cont trong đây thì phải, giờ không biết còn không nhưng có mấy cái cty sản xuất hàng hoá ngay đầu đường Thuỷ Lợi cũng có xe cont. Rồi bữa thấy xe rác đậu quá trời ở đầu đường TL nữa??
Dự án này của Himlam nên cũng thấy ổn, giá chấp nhận được, hi vọng cái cảng ICD Phước Long giải toả thì khu này ngon.
Hèn chi giá tốt mà tiện ích nhiều ghê :—)

Bác Buta tìm hiểu coi bộ cũng nhiều thông tin được quá. Em cũng có hỏi cái vụ bãi rác mà nghe nói là đang tìm chỗ di dời. Với dc cái là nghe Him Lam chơi trội hỗ trợ kinh phí cho di dơi luôn. Em thấy cũng đúng vì sau này làm cái nhà mẫu đối diện đó mà dời thì đố ai mà mua dc. Còn mấy bãi xe cont thì em có xem quy hoạch, nó nằm trong khu Bắc Rạch Chiếc chắc cũng ko ở lại đó lâu được. sáng em mới đi giữ chỗ về, bữa tính 3 mà sáng chốt 2 căn hồ bơi. Giờ chờ giá nữa xem thế nào. Thấy giữ chỗ hết trơn không khéo tăng giá thiệt quá

• Like
Reactions: bobsalan
Tập Lái
18/10/13
46
88
23
các bác cho hỏi là cái con đường thủy lợi nó có thông ra xa lộ Hà Nội không hay chỉ tới đường nam hòa là dừng lại??????????

Hạng B2
14/8/10
141
968
93
36
HCM
Thông ra xa lộ HN dc mà bác
Ra Nam Hoà là hết mà bác, hiện tại là như vậy, còn tương lai em không biết (chứ không thì mọi người trốn trạm thu phí đi đường này hết ah)

Ra Nam Hoà là hết mà bác, hiện tại là như vậy, còn tương lai em không biết (chứ không thì mọi người trốn trạm thu phí đi đường này hết ah)
2 bác tìm hiểu thông tin này thêm giúp em. Dự kiến là đường Thủy Lợi thông ra Hà Nội đó bác. Còn cái vụ trạm thu phí ở Xa lộ Hà Nội nhưng nó thu phí đường Điện Biên Phủ đó 2 bác, không liên quan xe đi Xa lộ Hà Nội đâu